Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin hướng dẫn chi tiết cách sử dụng điện thoại HTC touch HD T8282

never_stop156
11/3/2011 12:2Phản hồi: 5
Xin hướng dẫn chi tiết cách sử dụng điện thoại HTC touch HD T8282
Tình hình là em mới mua 1 con HTC touch HD T8282 (Windows Mobile 6.5)của 1 bro trên tinhte - hàng xách tay (3.2m)

Do mới lần đầu sử dụng dòng HTC nên em chưa biết 1 tí gì về dòng này cả (trước thì dùng Nokia thôi) 😔. Mong mọi người có thể hướng dẫn sử dụng (càng chi tiết càng tốt) máy này giúp em với ạ. Em cũng đã đọc qua nhiều bài trên tinhte, nhưng do gà mờ quá nên em vẫn chưa thể hiểu hết được

- Làm sao để có được giao diện như thế này ạ, em thấy ở máy thì giao diện chỉ là mấy cái icon đơn giản như thế này
http://up.anhso.net[/IMG] http://up.anhso.net[/IMG]
chứ không phải là mấy giao diện như thế này

Có phải là mình phải chuyển giao diện hay gì gì đó không ạ, nếu thế thì phải làm thế nào (xin hướng dẫn chi tiết luôn ạ)

- Giả lập giao diện của HTC touch HD trên máy tính thì phải làm thế nào (em có đọc qua và thử nhưng không được

- Có thể check lại dùm em số IMEI của máy xem thế nào với ạ(em đã đối chiếu bằng cách *#06# và sau thân máy rồi ạ) : 353 969 023 680 126 01

- Cài phần mềm vào máy thì phải làm thế nào (có phải là tải về - em chỉ tải ở tinhte thôi - bỏ vào thẻ nhớ, rồi....em chịu luôn :| )
.......Tạm thời em hỏi thế đã, lúc nào có em sẽ thêm vào

Mong mọi người trả lời giúp em (chi tiết vào ạ)

//Em mới lần đầu sử dụng nên còn kém, mong đừng ném gạch em :(
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungctu
TÍCH CỰC
13 năm
1. Giao diện trên máy của bạn (hình chụp) là giao diện Titanium, còn giao diện còn lại là HTC Sense. Đổi giao diện bằng cách start -> setting -> today, trong tab Items, bỏ chọn Titanium, chọn HTC Sense. Nếu ko có thì Hard SPL em nó rồi lên Xda-developer down ROM cook về rồi up; nên dùng ROM của Energy.

2. Cài phần mềm: chép file .cab vào thẻ nhớ; thao tác trên HD, dùng File Explorer chuyển đến thư mục chứa file, tap vào nó, chọn installl vào thẻ nhớ (Storage card) hay vào máy (main memory) là xong.
1. bạn đang đặt máy ở giao diện sense đây mà. Để chỉnh lại như yêu cầu, bạn vào start/setting hoặc đang ở giao diện sense thì bạn rê tay đến menu cuối cùng là menu setting, vào menu, allsetting cũng dc. Sau đó vào home, mục items, check vào windows default sẽ dc như bạn muốn.
2. Bạn down đúng bộ giả lập về rồi cài vào máy tính là ok mà. Mình ko hiểu bạn nói đã thử mà ko dc nghĩa là sao.
3. Ko trả lời dc.
4. Ko muốn trả lời.
Tạm thời trả lời thế đã, khi nào có, mình sẽ thêm vào. hh
Em cảm ơn anh đã giúp đỡ em, em mới thử xong, không có HTC Sense anh ạ, còn đoạn này thì em không hiểu lắm
, làm phiền anh giải thích rõ hơn được không ạ, em mới dùng nên không biết Down hay up rom gì gì hết đâu anh ạ
trungctu
TÍCH CỰC
13 năm
Bro xem thêm về HardSPL và up-down ROM ở đây nhé .

HTML:
http://www.tinhte.vn/htc-cac-dong-may-moi-412/up-rom-hard-spl-cho-htc-blackstone-touch-hd-137379/
Tình hình là cái máy em nó giở chứng, nhấn vào giao diện để cài đặt thời gian thì không chạy được, hix

Em đang định làm cái HardSPL với Up ROM gì gì đó mà thấy lo quá, đọc nhiều bài về vấn đề này rồi mà vẫn thấy lo, không biết ở HN có quán nào làm mấy cái này không nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019