HỎI ĐÁP? Xin hướng dẫn root SkyPhone HD9500

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Nhok9xls, 7/5/13. Trả lời: 510, Xem: 44373.

1. phongvucba

phongvucba Thành viên

Kyanh ơi, bạn có file recovery gốc của máy không vậy?(recovery.img)..Để sau này lỡ sao mình còn dùng nó bakup,restore lại rom gốc. Nếu dùng CWM thì mình không thể restore lại rom gốc rồi. Ý mình là mình đã bakup lại 1 file xxx.bakup bằng recovery gốc của máy rồi. Giờ sang CWM thì không thể nào dùng được file xxx.bakup nữa, vì nó không hỗ trợ..:(. Mà file xxx.bakup đó rom gốc lúc mới mua máy mới( còn chưa root)
  2. phongvucba

phongvucba Thành viên

Giờ có cách nào quay lại recovery gốc của máy như lúc mới mua không Kyanh..hihi. Mình hỏi hơi nhiều, cảm ơn bạn và mọi người nhiều
  3. phongvucba

phongvucba Thành viên

Các bác ơi, đã ai thử up file recovery.img đó qua điện thoại chưa vây? tức là copy file này vào thẻ nhớ, rồi dùng Mobileuncle Mtk Tool úp được không mọi người ? hihi
  4. rionguyen93

rionguyen93 Thành viên

recovery gốc thì up rom lại rồi đừng cài Cwm vào :D
    phongvucba thích nội dung này.
  5. nguyenminhtien1991

nguyenminhtien1991 Thành viên

xin lỗi bác truóc vì ình luận không đúng nội dung cho lắm
    bác ơi con này dùng như thế nào?có ổn định không?em thấy nhiều người bả không lên mua em nó. em muốn hỏi ý kiến trước khi mua nó
    cảm ơn bác trước nha
  6. phongvucba

phongvucba Thành viên

Từ ngày mua mình chưa bị lỗi gì...Chụp ảnh ngày thì đẹp, đêm thì chán..Thử ra Mỹ Đình chụp đêm mà xấu...:(..Màn hình nét đẹp. Hiện tại có cài được CWM và up rom rồi, bạn lo gì lỗi..:). Phần cứng máy OK...Điểm trê nhất là loa ngoài bé lắm bạn à/. Mình thích dùng tai nghe mà kén, nhưng mình tìm mãi cũng mua được 1 loại tai nghe không kén nữa đó là tai nghe JVJ JH68 120k bán tại BigC Thăng Long tại BKcomputer nhé.. Nghe bass cũng ổn ổn, kèm theo phần mềm nghe nhạc là được.. Máy mình không cài game, test antutu được 12700 điểm. Máy mình không lỗi camera, không loạn cảm ứng khi sạc..Khi mua bạn nên kiểm tra máy có loạn cảm ứng khi sạc không nhé...Mình thấy có máy kêu loạn.
    Pin dùng nhiều như mình thì chỉ 1 ngày thôi, bắt wifi đọc tin tức,sáng màn liên tục
  7. phongvucba

phongvucba Thành viên

Vậy Rom của Kyanh là rom có recovery gốc rồi :).. hay quá...
  8. phongvucba

phongvucba Thành viên

Từ đâu tới giờ muốn vào Recovery của máy cũng có thể là hạn chế đối với những bạn mới..Mình xin nói cụ thể cách vào recovery của máy này cho mọi người, hơi lạ nhưng mình thấy OK..Thông thường thì mỗi máy có 1 cách vào.
    Đầu tiên vào chế độ Factory mode..(bấm liền 3 nút Vol + Vol - và nút nguồn nhé),giữ yên 1 lúc là được..
    Sau khi vào được Factory mode chọn reboot lại máy nhé..(di chuyển xuống) và bấm Menu.
    bước 3: Đừng đợi máy khởi động lại nhé, nhanh tay bấm Vol + và phím nguồn cùng 1 lúc( hãy giữ yên cho nó hiện logo 2 lần) Khi hiện ra con robot nằm chết bấm nút Back nhé( phím cảm ứng bên phải). Vậy là vào được Recovery của máy rồi..:).
    . Mình đã thử nhiều cách, có cach này được..lạ..thường thì bấm 3 nút vào luôn hoặc Vol - +nguồn ...
  9. nguyenminhtien1991

nói thật điện thoại cảm ứng thì em mù tịt muốn lên đời cho điện thoại mà nghe thấy nhiều người nói lỗi quá mà khôngg biết kiểm tra và khắc phục như nào lên cũng thấy hơi sợ
  10. phongvucba

phongvucba Thành viên

Sợ gì đã có mọi người rồi.. Cả 1 cộng đồng dùng chứ có phải mình bạn đâu :)..lo gì.
  11. nguyenminhtien1991

em thấy bảo nó có nhiều lỗi như loạn cảm ứng, nhiều lúc chụp ảnh bị đơ đơ lại thêm bảo hành khó khăn lên mới có tư tưởng vậy
  12. di_ti_en

di_ti_en Thành viên

Ủa ,cái recovery gốc là trong cái rom của bác kyanh luôn đó hã ???
    thế thì chỉ cần up rom của bác kyanh là đc rồi,khỏi cần cài cwm ,đúng k ??
    phongvucbakyanh151188 thích nội dung này.
  13. di_ti_en

di_ti_en Thành viên

14. webmaster_ducpro91

webmaster_ducpro91 Thành viên

Ban kyanh oi bạn ở ha nội hAy tphcm nếu ở hn thi anh cai room lại cho e đựơc ko
  15. ngoisaodinhmenh

ngoisaodinhmenh Thành viên

bản rom up bằng flashtool của kyanh va cả bản gốc lúc mình mới mua máy (bản chưa root) sóng 3G chập chờn quá, lúc có lúc ko. Ko biết bản up rom qua recovery của kyanh mới up lên cho mọi người có fix dc lỗi sóng 3G chập chờn này ko? Ai up rùi cho xin tý ý kiến và hình ảnh đê.
  16. phongvucba

phongvucba Thành viên

Uh rom kyanh là recovery gốc đó. Mọi người cài beats audio pro..sẽ bị lỗi power audio pro xubgx như equalizer..chán ghê. Cài gì liên quan tới audio equalizer là lỗi hết. Sao beats audio pro tác haại thế không biết. Mọi người cẩn thận nhé
  17. phongvucba

phongvucba Thành viên

Máy mình không bị đơ máy ảnh, không bị đơ nhac. Hi. Bạn ơi khi maý bạn dã root thì restore file gôc .bakup (chưa root) cũng vâẫn là root thôi.hihi..
  18. rionguyen93

rionguyen93 Thành viên

mình cài vô mọi cái đó sử dụng bt mà! nhận tất tai nghe có lỗi gì đâu
  19. phongvucba

phongvucba Thành viên

Sao lạ ghê
  20. webmaster_ducpro91

webmaster_ducpro91 Thành viên

Ai biet chay lai room thi pm toi cai toi o ha noi 0919999408