Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin hướng dẫn root SkyPhone HD9500

Nhok9xls
7/5/2013 1:49Phản hồi: 540
540 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nkoxnezo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn vấn đề zì k các thánh
Tai nge theo máy nge bằng poweramp cũng ngon và to lắm mà? Mình hay nge nhạc to mà có bao giờ mở volume hết cỡ đc với nó đâu
mình cài cpu ok,sài cũng ok,hhii. mỗi tội là máy thỉnh thoảng tối đen màn hình và phải tháo pin bật lại mói đuọc..hic
nkoxnezo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy tối đen.chậm.đơ là zo nóng quá.chíp cho zù có 4con nhưng loại này yếu.chỉ zùng cho đt zá zẻ thôi bạn à.khi bạn zùng lâu.chíp sẽ tự chậm zần.loại này nó ngu đi theo thời gian đó bạn à.có ai bị lỗi camera nữa k
Mình vẫn bị lỗi camera, mở lên trắng xóa. Đã cài bản room cua kyanh mà vào web giật đùng đùng trả hỉu xao nữa. Ai có cách khắc phục giúp mình với. Test Antutu vẫn báo ram 2gh mà vào xem bản room chỉ có 1gh. Mànhiình thỉnh thoảng nháy ở. Bên cạnh bên trái đen xì. Nhắn tin cũng bị chậm và giật
rionguyen93
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài hết rom của kyanh có bị lỗi gì đâu máy đang chạy rất muợt với lại mình cài audio beat pro k còn kén tai nghe nữa cắm monter beat vào vẫn bass mạnh như lúc cắm bên iphone
Chẳng hiểu nữa. Lúc nào rảnh mình ra cài lại xem sao vậy. Cài audio beat cũng vẫn kén tai bình thường, camera cũng vẫn lỗi. Ko hiểu luôn
Ai có thể chỉ giúp mình sao mình up room lại rồi, root xong mình backup lại 1 bản = recover mặc định của máy. Back up xong mình dùng titanium xoá ứng dụng hệ thống, bị lỗi giờ restor lại cũng bằng recover mặc định của máy. báo đã rétor thành công mà khi vào vẫn bị lỗi như lúc mình xoá là sao nhỉ?
bản room nhận 1gh ram có phải do kyanh trích ra từ máy 1gh ram nên up vào máy ram 2gh nó cũng chỉ nhận 1gh ram? Nếu máy set ram ảo lên 2gh thì khi flash room liệu có còn bản ram ảo đó ko? Vì mình thấy Antutu vẫn nhận ram 2gh. Mình cài rất nhiều phần mềm test đc 12890 điểm. Nói sai cả nhà đừng ném gạch nhé, tội nghiệp
Có lẽ là không bạn à, vì mình nghĩ khi up rom khác thì có nghĩa cài lại HDH mà. Nên fix ram ảo sẽ mất. Còn khi bạn up rom của kyanh vẫn bị lỗi. Bạn thử.wike data,wike factory xem sao,rồi sau đó mới up rom của kyanh. Chưa ai tìm được bản rom cock nhỉ, buồn ghê ta. Bản rom stock thi thoảng đen màn hình,phải tháo pin mới được, lại còn thi thoảng sạc không vào điện nữa.
Nếu up room mất ram ảo thì mình nghĩ bản room của kyanh đc xuất ra từ máy 1gh nên mới nhận ram 1gh vì Antutu vẫn báo ram 2gh mà. Mình ở HN nên ko muốn mang up lai room, nó bắt đợi 10 ngày, ở HCM up lại room gốc dùng cho mượt
thaidaik345
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi sao e cài mấy cái driver giống như trên mà vẫn ko root dc vậy, có bác nào up hình lên cho e học với dc ko, thank nhiều lắm...???
@thaidaik345 Bạn tải cái driver full về, giải nén. Cắm cáp và kết nối điện thoại. Chuột phải My computer, nhấp chọn manage, chọn tiếp device manage. phần other manage hiện MT65xx Android phone, chuột phải vào đó chọn update driver, chọn mục driver full bạn vừa giải nén, chọn MTP_Driver, nhấp chuột vào SP_Driver_v.1.2, nhấp ok. Mình toàn cài driver đó là đc. cài xong bạn vào thư mục root nhấp chọn run hiện lên bảng comman, nhấp ok và chờ nó chạy. Nếu driver ok thì nó sẽ chạy ra 1 bảng thông báo thông báo đang root, khi xong nó sẽ bảo bạn nhấn enter là xong, máy sẽ khởi động boot. Còn driver ko đc thì trong bảng comman chỉ hiện 2 dòng và đứng im ko chạy. Chúc bạn thành công
bạn hãy thử cài từng driver một xem sao... Chỉ cần bấm file .bat là được mà, khi thành công máy khởi động lại và có super user. nếu chưa có thì bạn làm lại từng bước nhé.. minhf làm 4 lần mới được, trên win xp...😃
Có ai biết sao mình up room mà ko vào đc mạng ko nhỉ? Vào kiểm tra thấy máy ko nhận số IMEL là thế nào ko biết. Ai chỉ giúp mình với
Mình up room mà như này:
Common Hint: For SP Flash issues:
Please supply your vesion, GUI screen shot, and tool logs when you encounter trouble with the latest tool.
How to obtain the tool logs?
1. Run the tool;
2.Press Ctrl+Alt+t(Tôl Title Hint: Runtime Trace Mode);
3. [Menu] Help-[SubMenu]Open logs folder.
BROM ERROR: S_FT_ENABLE_DRAM_FAIL(4032)
[EMI] Enable DRAM Faid!
[HINT]:
Please check your load matches to your target which is to be downloaded.
Ai chỉ giùm mình với, mọi lần vẫn up bình thường mà hôm nay nó giở chứng, bực thật
@MrHoàng1983 Bác nào khắc phục được lỗi này không, em cũng dính phải lỗi này. Hiện tại máy đang không mở nguồn được, thành cục gạch rồi.
ai bít cách chỉ giúp nhé
Cũng đã thử up room bằng Flash fix lỗi của bác Hoàng gửi rồi mà không được.
@MrHoàng1983 Bác nào khắc phục được lỗi này không, em cũng dính phải lỗi này. Hiện tại máy đang không mở nguồn được, thành cục gạch rồi.
ai bít cách chỉ giúp nhé
Cũng đã thử up room bằng Flash fix lỗi của bác Hoàng gửi rồi mà không được.
Có ai biết sao mình up room mà ko vào đc mạng ko nhỉ? Vào kiểm tra thấy máy ko nhận số IMEL là thế nào ko biết. Ai chỉ giúp mình với
các bác cứ mua cái tai nghe bluedio của JVJ bán đầy ở các siêu thị giá có 250 ngàn kết nối dễ và chất lượng nghe cũng tốt lắm, em đang dùng sky HD 9500 bản 2gb
Mấy bác toàn bị nhưng lỗi j đâu k thế,mình chưa bị cái nào của các bác cả ~~
Vẫn em ru như lúc ms mua :v(mình cài bản room đầu tiên của bác kyanh,sau đó fixx camera)
có ai cook rom cho bản 2G ko vậy? Up kyanh của kyanh máy chỉ nhận ram 1G thui.
HTML:
http://www.needrom.com/wp-content/uploads/2013/06/S4_Style_by_Salvonline.zip
@hades999 Thank hades999 nha, bản room mượt thật. Mình úp có bị lỗi phím back đâu nhỉ? Lại có cái để nghịch rồi hihi. Có bản 2gh thì quá ngon. Thank's bạn lần nữa nhé
@hades999

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019