Xin hướng dẫn root SkyPhone HD9500

Nhok9xls
7/5/2013 1:49Phản hồi: 540
540 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thaidaik345
ĐẠI BÀNG
11 năm
[/quote
thank bạn nha mình đã làm dc rồi...!!!
rionguyen93
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://www.mediafire.com/?d72cznt59c0d506
Boot Logo s4 cho ai cần !
up qa CWM from sdcard !
Đã lấy đc máy về, root tiếp thôi híc híc. E bé ở SkyPhone ơi, nick e là gì thế để a còn biết đường...tránh :p
rionguyen93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrHoàng1983 làm gì tới mức đi bão hành thế :rolleyes:
Lần đầu do ngu muội ko bít cách úp. Lần 2 là do úp bị mất imei hics hics. Sao mình úp room mới, root xong backup lại rồi xóa phần mềm của máy rồi dùng khóa màn hình kiểu trượt là toàn bị khởi động lại là sao nhỉ. Ko dùng mở khóa hoặc mở bằng hình vẽ thì ko sao, chỉ bị khi mở khóa trượt mà nó luôn boot lại ở khi vào màn hình chinh. Mình restor lại bản backup lúc đầu vẫn bị thế, ko restor lại đc những gì mình đã xóa. Đau đầu vì vụ này, ngứa mắt mấy cái phần mềm của máy mà xóa toàn bị lỗi, bực thật
Có anh em nào không cài được CWM như mình không nhỉ? hic...Đành ra chả làm được gì nữa từ boot logo đến recovery nữa 😔.. Không biết lỗi kiểu gì mà cả máy win xp và win 7 đều không cài được CWM qua flastool. Có anh em nào cài CWM qua Mobileuncle Tools chưa nhỉ? mình thử thì không được. Mong anh em cho ý kiến ...hi
@phongvucba HôM trc mình lấy máy về ko thể nào vào đc recover, mất luôn recover mặc định của máy luôn, phải cài lại room mới đc. trả biết boọn bảo hành của SkyPhone làm ăn kiểu gì nữa. Cài lại room xong cài recover ngon lành. Bản room s4 úp qua recover ko thấy có lỗi gì nhưng lướt web sao thấy giật quá, ko mượt như mấy bản room kia. Có ai bị như mình ko? Úp đi úp lại mấy lần vẫn thế. Còn đây là hình ảnh antutu sau khi cài hết các ứng dụng.
thinh2011kh
ĐẠI BÀNG
11 năm
hiz có ai dùng đk gps của em này k 😔
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinh2011kh Chào bạn, mình mình đã up thử tất cả những bản rom có trong topic này và không có bản nào lỗi gps cả bạn ạ.
thinh2011kh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhok9xls Hiz em sky của mình từ lúc mới mua về đã bị lỗi gps. h lại thêm cái rắc rối ms là hồi sáng đứng trên ban công chụp hình sơ ý cho em ý nhảy lầu 😔 h bể một góc màn hình phải đem đi sg :( hên hồn chưa đụng tới cái mặt cảm ứng nên h vẫn onl đk tí. k pk bạn nào đã từng đem bảo hành em này chưa? thấy bên sky nó làm ăn ra sao?
@thinh2011kh Bên đó làm ăn "ngon lành" lắm. Mình mang đi 2 lần rùi, úp lại phần mềm mất 15 ngày. Của bạn chắc phải cả tháng. Đằng nào cũng mất bảo hành rồi thì kiếm chỗ nào mà thay luôn cho rẻ chứ chuyển cho mấy e bảo hành đó thì vỡ mồm, mất cả tiền công cho e điện thoại của mình đi du lịch từ đây vào đó và kèm theo vé khứ hồi 100% nữa đấy
thinh2011kh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrHoàng1983 hiz mà màn hình em sky này giống s4 phải k mấy bác? em cũng sợ thay ở ngoài nó làm bậy bạ tại zo chỗ em k có chỗ nào uy tín hết. mà bác ship e nó mất tổng cộng nhiu thế
@thinh2011kh
htrước mình mang về bỏ cái sim cắt vào dính vào trong luôn rồi làm gãy khe sim, đưa đại lý bảo hành hết 300k, vẫn dán tem bảo hành của SKp, mình thấy cũng được.
Có ai dùng bản room mod s4 bị lỗi mở 3g hay bị mat luôn cột sóng ko? Ko bật 3g thì sóng lúc nào cũng căng đét. Mình chuyển đổi sim 3g vẫn bị lỗi mất cột sóng. Lúc lướt web bị giật đùng đùng, ai bị thế ko?
rionguyen93
ĐẠI BÀNG
11 năm
bữa màng hình bị trầy đem lên đại lý ở biên hoà đồng nai hỏi có thay màng hình không cái nó phán "máy này nguyên khối không thay dc" =.=

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
thinh2011kh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rionguyen93 sao bác k tháo cục pin ra ném vào mặt nó: "này thì nguyên khối" 😁
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rionguyen93 Chuẩn, tớ làm xước tý ở cái khung máy, mà khung máy bằng nhựa tránh sao đc, thế mà nó bảo là làm xước thế này mất bảo hành, tớ cay mũi chửi luôn, thương hiệu nhỏ mà làm ăn như thế thì bao giờ mới lớn đc.^^! ( Ức chế )
:p 600k/lần úp room, vãi thật. Sao máy của mình từ hôm mang bảo hành về bây giờ cứ mở chế độ WCDMA Only là mất sóng liên tục, chuyển cả sim Mobile hay Viettel cũng bị. Ko biết do sóng hay do gì nữa, úp room nào vào cũng thế. Tức thật. Ai biết tại sao ko giúp mình với. Lúc có sóng trở lại toàn thấy báo có cuộc gọi lỡ, tức ko chịu nổi. Nhất là đang chơi game online mà mất mạng thì....:mad:
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrHoàng1983 Sặc, up rom trên trời ak mà 600k 1 phát, đắt hơn cả đi chơi cave tầm trung 😁 Bác nói cụ thể tý được không, chung chung quá khó tưởng tượng, tớ là tớ up chả thấy lỗi gì, GPRS/3G GPS..............cả cột sóng căng đét đèn đẹt luôn.
thinh2011kh
ĐẠI BÀNG
11 năm
đệk mới gọi hỏi nó nó bảo "vì máy mỏng nên lớp kính gắn liền vs màn hình cảm ứng nren phải thay luôn 2 thứ, giá thì ....àh....ùm... 1t6 nha bạn "
vãi thần chưởng :| k pk nó giở trò để hút tiền mình hay thật thế k pk. có vọc sĩ nào xem cái này chưa :| thay 1tr6 chi bằng để tiền mua con ms cho r
Biết mà;). Chưa sờ vào cái đó bao giờ hihi.
Thì nó tính cả tiền xe cho con điện thoại cả đi cả về mà :mad:
Thì đó, cứ chuyển sang chế độ 3g là mất luôn cột sóng của sim, ko gọi điện đc luôn. Lúc lướt web mà kéo trang lên hoặc xuống là giật đùng đùng. Mà sao tui úp toàn mất Imei thế nhỉ? Vừa úp lại bị mất rồi, trả bít sao nữa. May mà đã backup lại ko thì lại mất 600k với mấy e Skyphone
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrHoàng1983 Thế mà không lên topic hỏi, tôi teamview tôi up cho, cái vấn đề mấy IME tôi up lúc mất lúc không, có thể nói là hên xui, nhưng tôi thiết nghĩ cái IME đó chả quan trọng, máy tui cũng đang trong thời gian bảo hành nhưng tôi cứ mò cứ táy máy, khi đã tự làm chủ được máy rồi thì cũng chả nghĩ đến bảo hành nữa, máy bị làm sao mình tự restore lại cho nhanh, hơn nữa nó cũng chỉ là cái điện thoại, sài rom nào thấy ổn định là được, cần gì biết nó là hàng độc quyền hay hàng dựng, nhu cầu của người dùng smartphone như mình cũng chỉ là chụp ảnh, tự sướng 😁, chơi game, check mail............chứ tôi thấy bên bảo hành của hãng này cùi bắp vô trách nhiệm lắm, hơn nữa nó chỉ bảo hành trong sài gòn thôi chứ ở HN thì chỉ là đơn vị phân phối tư vấn và bán hàng, mỗi lần bị sao mà gửi trong đấy thì 1 tuần mới lấy được, tôi đi bảo hành 1 lần chắc giờ sợ tới già luôn.
Híc. hỏi mấy bài mà có ai trả lời đâu chứ, đành mang bảo hành. Mà sao chuyển sang chế độ 3G lúc mất lúc có cột sóng lẽ ra úp room khác phải hết chứ nhỉ? Đây úp hoài mà có đc đâu. Tưởng mất imei rồi thì úp room nào cũng vẫn mất? Ko có imei làm sao vào mạng internet đc. À, bạn có bản room S4 sửa lỗi mất phím back ở trên ko úp cho mình, vào link đó ko down đc. Dùng bản đó mượt, chỉ tội lướt web giật tung. bản mới đó mình chưa thử đc, thấy mất phím back úp bản khác luôn
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrHoàng1983 Bác ơi, IME không có hay có đều vào được internet, không liên quan đến nhau đâu, hiện tại máy tớ đang không có IME nè, vẫn dùng các chức năng bình thường vậy :Đ
thinh2011kh
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng mấy loại tầm trung này k thiết tha cái bảo hành cho lắm 😁 cứ dùng tàng tàng vọc phá cho vui :p
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinh2011kh Tớ cũng là dân vọc vạch hay phá nên chả bao giờ nghĩ mình sẽ mua một cái tậm thượng ^^! Hơn nữa thực chất tính đến thời điểm này những cái tầm thượng, nói nó là tầm thượng vì nó là thương hiệu lớn, lâu năm nên giá nó thế, chứ cấu hình thì cũng chả hơn được mấy cái tầm chung bây giờ, tiền thương hiệu là chính thôi. Mua Skyphone chính hãng bản 2GB chơi game sướng hơn IP 5 nhiều :D, về tốc độ xử lý gần ngang ngữa thằng Sámung S4 chứ đùa đâu :D
Uh. Tầm trung mà dùng cũng thấy đã tay. Giờ có bản room 2Gh nữa thì ngon
Thế mà máy mình mất imei làm thế nào cũng ko bật đc internet lên. Restore lại imei thì vào mạng ngon lành. Trả hiểu nữa. Ko bạn nào có bản room S4 fix lỗi ko có phím back hả? Ai có úp cho mình với
thinh2011kh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rionguyen93 Có tiếng việt k bạn :rolleyes: rom có ngốn pin lắm k :rolleyes:
rionguyen93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinh2011kh Như ROM gốc chỉ tùy biến giao diện thôi 😁
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rionguyen93 Quả rom này nếu dùng cho máy SkyPhone thì download về phải delete vô số thứ ko liên quan mới xài ngon đc D
@Nhok9xls Thế à? Mình chưa lấy đt về nên chưa thử đc. Bạn có bản room s4 sửa lỗi ko có phím back ở trên ko? Bản up = Flash ý. Có thì cho mình, nhìn màn hình khởi động của nó đẹp, ko biết dùng thế nào
Dạo này box này buồn ghê, post mãi ko thấy ai trả lời chắc bán máy hết rồi thì phải
thinh2011kh
ĐẠI BÀNG
11 năm
hiz m.n ơi cứu vs, em sky của mình vì ham up font mà h nó khỏi động k đk, cứ chạy chữ android mãi, reset factory cũng ik vậy 😔 thế là sao ạh
ti_ban
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinh2011kh Cái này tìm bản up qua Flash Tool chơi lại mới được :rolleyes: Không thì bó tay
Nhok9xls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinh2011kh Thì đó, cài rom lại đi bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019