Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin hướng dẫn sử dụng Ipad2 64G 3G wifi cho người mới

bluechatvn
3/1/2012 21:21Phản hồi: 5
Chào các bạn, mình mới mua cáo Ipad 2 64G 3G wifi, nhưng do chưa sử dụng ipad lần nào nên có một số câu hỏi mong các bạn giúp đỡ (mình đã tìm trên 4r 3 ngày rồi mà chưa có hướng dẫn cụ thể về vấn đề này):

1. Ipad của mình ko hiểu sao thỉnh thoảng lại mất tiếng trong game (chả biết thằng em chơi điện tử kiểu gì) mình thấy volume vẫn mở, nhưng vào các game thì mất tiếng, vào setting thì vẫn kêu bong bong khi mình di chuyển thanh âm lượng. sau đó mình Reset all lại máy thì lại có tiếng bình thường. Có cách nào khắc phục để không cần reset máy hay không nhỉ?

2. Khe cắm sim 3G nhỏ hơn cái sim bình thường của mình, phải làm sao để cắm sim 3G vào hả các bạn?

3. Làm thế nào để xem được phiên bản hệ điều hành đang cài trong máy? và hệ điều hành version nào thì có thế Jaibreak được? ( mình muốn tìm hiểu xem có thể jaibreak được hay không?)

4. Mình chủ yếu dùng office, theo kinh nghiệm của các bạn thì phần mềm office nào là tốt nhất để sử dụng trên Ipad

Mong các bạn hướng dẫn mình với nhé, Cảm ơn
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
1. Mất tiếng thì bạn xem có khoá tiếng trong setting ko? gạt nút trên phía 2 phím volume.
2. Xem fw máy, vào setting/general/about/version (4.x.x or 5.x.x)
3. Sim 3g thì phải cắt nhỏ theo chuẩn micro sim mới nhét vào đc. Đến cửa hàng chuyên iphone, mua cái sim xong bảo nó cắt luôn.
4. Office thì tốt nhất vẫn là bộ iwork của apple ( 29.9$ ), tiếp theo là quickoffice pro hd ( 12.9$ ).
1. Vào setting - general - sound xem cái Change with Buttons nó có ở chế độ ON chưa.
2. Ipad xài micro sim,lấy sim ra mấy tiệm dt kêu nó cắt thành microsim giùm.
3. setting - general - about - version,ipad 2 thì chỉ 4.3.3 mới JB dc.
4. Iworks.
Ngại chuyển tiếg anh nên viết tiếg việt...thôg cảm

1. Vào cài đặt -> cài đặt chung -> khóa xoay màn hìh ( đừg chọn tắt tiếg )
Để ý xem trog game có tắt tiếg k
2. Ra hàg đt hoặc chỗ làm sim 3G bảo nó cắt cho ( có mẫu sim micro đấy r về sau mìg tự cắt )
3. Cũg như các ý trên
4. Chọn iwork đi bạn 😁
13thfriend
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như có cái sticky hướng dẫn dùng Ipad cho người mới mà ... Ipad1,2 wifi, 3g thì cũng thế cả thôi, cũng là cái Ipad mà
muốn cắt sim thì xem dưới chữ ký nha b

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019