Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin hướng dẫn xem Video full màn hình trên Windows 7

toantrung_svp
23/6/2010 8:53Phản hồi: 17
Các AE giúp mình với . mình dùng Windows7 nhưng không thể xem video full màn hình , mặc dù đã thử đủ các kích cỡ video mà không có cách nào xem được .
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của AE .
Xin chân thành cảm ơn ....
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duythangos
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác xài laptop, desktop hãng nào model gì, em dùng dell 1564 coi full màn hình mà
nếu được bác chụp cái màn hình em xem thử
neu ban xem bang WMP hoac dung chuong trinh nao khac thi nhan ALT+Enter la full ngay , chuc vui;)
vn00664281
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ý bạn là bung toàn màn hình phải không?
Nếu vậy bạn dùng k-lite codec pack
😢Mình dùng máy compaq CQ40 , mình cũng đã dùng thử K-lite codec pack nhưng không được bạn ah ! mình cũng làm thử alt+enter nhưng màn hình không bung được hết .
Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của của AE !
Rất mong nhận được sự giúp đỡ ....
duythangos
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ý bạn là khi alt enter thì vẫn có 2 vệt đen trên và dưới màn hình phải ko?

Điều đó cũng ko có j lạ đâu, màn hình máy tính là 16:10 khi xem video có tỷ lệ 4:3 thì sẽ có vệt đen 2 bên hông

Coi phim HD thì sẽ có 2 vệt trên dưới, trừ những dòng máy hiện nay khung hình 16:9 thì sẽ full screen

Còn nếu thích có thể ép full screen bằng cách tùy chỉnh trong Media Player Classic
vn00664281
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn mở video full lên nha.Rồi chuột phải ,chọn Video Frame.Có 3 tùy chọn là Stretch to Windows,Touch Window From Outside và Touch Window From Outside
Bạn chọn 1 trong 3 cái đó thì sẽ có 1 cái bung dc hết màn hình 😁
Mình xem trên window media player , làm thử nhu các bạn hướng dẫn nhưng không được . trên màn hình của vẫn có hai sọc đen o hai viền bên cạnh .
Còn trên lite codec pack mặc dù full màm hình nhưng nó lại vấn đề , với các film download từ mạng về thì nó luôn nổi địa chỉ download về .
Các bác làm ơn giúp với .
Xin chân thành cảm ơn ....
Hic,tốt hơn là bạn chụp ảnh cái tình trạng của bạn rồi vứt lên đây.Có thể chụp = công cụ có sẵn Snipping Tool khá tiện 😃
Mình thấy duythangos nói OK rồi chứ nhỉ ?
duythangos
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng đó bác chụp ảnh màn hình lên cho anh em dễ giúp đỡ
Có 1 số phim có PAD đen xung quanh, cũng nằm trong màn hình của phim nên luôn luôn có
Nếu tất cả các phim như vậy thì mới là vấn đề
Vd của bạn có lẽ là phim có viền đen xung quanh hoặc do v đ màn hình vuông/ màn hình rộng mà thôi. Khổ
: Xin hướng dẫn xem Video full màn hình trên Windows 7

Đây là ảnh của hiện tượng xảy ra khi xem video mà em nói ở trên rất mong mọi người giúp đỡ .
View attachment 256464 View attachment 256465
hình bên trái em mở video bằng media player , hình bên phải em mỏ bằng lite codec pack .
Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của các A,E
ảnh nhỏ quá, nhưng hình như bác nên Remove sạch cái K-Lite Codecs (= Your UnInstall chẳng hạn) rồi cài lại K-Lite đi.

còn cái mở = WMP hình như bình thường, vì Zoom của phim nó vậy hay sao ấy
hungvsp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn thử dùng các phần mềm khác như KMPlay or SPLash lite thử xem, mình thấy KMPlay có rất nhiều chức năng zoom.
đơn giản là thế này: màn hình máy bạn tỉ lệ 16:10, khi xem phim chuẩn HD tỉ lệ 16:9 thì có hai sọc đen trên và dưới. còn khi xem phim tỉ lệ 3:4 thì có hai viển đen hai bên. chịu khó tìm phim cùng tỉ lệ với màn hình của bạn nó sẽ tự full thôi. sao lúc mua không chọn màn hình 16:9 coi cho nó sướng? còn klite code chỉ là mã giúp cho wmp và wpc chạy được nhiều định dạng phim thôi chứ ko phải là chương trình coi phim, ok?
rockdanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
VLC Media Player 1.1

bạn download software "VLC Media Player 1.1" về, khi xem video có phần tùy chỉnh Video Fullscreen màn hình theo nhiều chuẩn như thế này:

ngoài ra soft VLC Media Player này còn có thể tùy chỉnh tốc độ nhanh chậm được nửa, nó rất có ích khi xem phim phụ đề nhanh quá không đọc kịp, mình chỉnh tốc độ chậm lại đọc phụ đề thoải mái.
m.n ơi của em xem phim online trên các trang mạng thì nó bị thế này không xem đc phụ đề và bị mất 1 phần màn hình. làm như anh chị bảo bên trên nhưng đều không đc hết ạ 😔(((
xọc đen ở trên và dưới không có phần mềm nào khắc phục được đâu nha bạn, đó là do bạn xem phim 720p bác chuyển qua xem phim 1080p full hd xem , mà nó cũng tùy phim do hãng sản xuất nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019