Xin Launcher tốn ít RAM nhất trong các Launcher trên Android

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi trantrungtu, 25/4/13. Trả lời: 93, Xem: 45949.

1. nhoc1rang

nhoc1rang Thành viên

MÌnh muốn hỏi là cái Smart launcher làm sao mà mình có thể chọn được cái thanh đứng như vậy, lúc đầu mình cũng có giao diện giống vậy mà bây giờ thì nó gộp chung luôn chứ hok có phân theo nhóm nữa :(

2. yuupuni

yuupuni Thành viên

nova launcher dùng thích đấy :D
    Có bản Việt hóa ở đây rồi này

3. nta139

nta139 Thành viên

điều đầu tiên mua điện thoại về là root em nó, cài TB, cài launcher mới và tiển em mặc định ra đi không thương tiếc (đa số: tính năng thì bèo nhèo, dung lượng thì chà pá, xấu ồm; ....)
    thấy Next launcher 3D cũng không nặng hơn Apex, Nova, Holo là bao, đang sử dụng em nó...

mà máy yếu thì nên dùng holo (không HD) thì hơn... lúc trước, trên con P500 mình dùng 1 thời gian dài thấy OK.

4. phuongnam-haiyen

phuongnam-haiyen Thành viên

s3 dung laucher nao hop ly vay cac bac ?

5. 29y6145

29y6145 Thành viên

xperia z launcher

Nhặt được S4 sướng thật......

6. storm487

storm487 Thành viên

mình thích smart laucher, dễ tìm ứng dụng :)

7. phuongbkhn

phuongbkhn Thành viên

mình dùng luôn cái mặc định :D

8. nhenden3

nhenden3 Thành viên

Thấy chủ thread ghi rất rõ là "tốn ít RAM nhất" mà sao vẫn có người giới thiệu "cái này đỉnh nhất, cái kia hay nhất, mượt nhất..." nh? làm mình vào tìm cũng không thấy cái cần tìm.

Lại có những ng nói RAM ít thì defaul. Xin thưa cứ vào RunningApp sẽ thấy, nó tốn RAM thế nào. Sense của HTC ngốn 54MB đấy.

Hy vọng mọi người chia sẻ ghi: tên Launcher - "RAM sử dụng trong RunningApp". (thằng nào >9MB có lẽ không nên up nha)!

Mình đang dùng ZeamLauncher - 9MB.

trantrungtu, shino189huymaya thích nội dung này.
  9. tinyperson11

tinyperson11 Thành viên

Mình khoái nhất là Apex laucher, khá mượt. Nhất là có thêm tuỳ chọn thao tác như
    Vuốt lên để mở danh bạ.
    Vuốt xuống để gọi nhanh cho em út.
    Nhấp đúp khóa màn hình
    (Cách chỉnh tùy thích mỗi người)

10. Cris_1612

Cris_1612 Thành viên

Up cái. Bác nào cho m` hỏi GB thì nên dùng launcher nào mà vừa nhẹ lại đẹp. M` có dùng qua Go vs Holo thì thấy Go đẹp nhưng nặng còn Holo thì hơi đơn điệu. Còn mấy cái Apex, Nova thì toàn ICS trở lên mới dùng dc. Tks các bác

11. toanpham247

toanpham247 Thành viên

1 phiếu cho apex launcher... kể từ con Arc S quá cố, đến con Rhyme đã bị chôm, rồi con Sensation của pà xsx, và giờ đây là con Nook... apex tất, dù là hàng lậu herher... Mình nghĩ việc vào xem nó ngốn bao nhiêu ram hok thiết thực bằng trải nghiệm xem nó nhẹ hay không... độ mượt còn tùy vào bản rom mà thôi...

Gửi từ Nook HD+ Carbon Rom

12. marilonluu

marilonluu Thành viên

launcher mặc định

13. hillurs

hillurs Thành viên

Mấy bác cứ tư vấn Nova với Apex, action..., máy thớt 2.3 mà.
    Mình thấy Holo là được. Có thể sử dụng được nhiều bộ Icon của GO, Apex, Nova, có các gesture hữu ích. Mình 2.3 Ram có 256 ( lý thuyết) đang dùng cái này thấy tốt. Sử dụng cùng với widgetlocker lock screen khá hợp.

:D

14. nguyentri8x

nguyentri8x Thành viên

adw launcher eX bạn à

15. thuyduong101210

thuyduong101210 Thành viên

dùng laun 3651_2013071816384000_enshot_2013-07-18-15-38-38. 3652_2013071816384500_enshot_2013-07-18-15-38-43. cher mới của sharp cho nó sướng!

16. nguyenquyhoc

nguyenquyhoc Thành viên

apex hoặc nova.

17. phamvanthanh55

phamvanthanh55 Thành viên

Mình không dùng được

18. phamvanthanh55

phamvanthanh55 Thành viên

CHo lại link down đi

19. trantrungtu

trantrungtu Thành viên

Bác cho hỏi máy bắc dùng là Xperia ? BÁC DÙNG ANDROID 2.3.4 HÀY 4.04 .m MUỐN NHỜ BÁC HƯỚNG DẪN GIÚP LÀM SAO BÁC MOD ĐỂ ĐỔI MÀU ĐỒNG HỒ,HIỆN THỊ SÓNG ....TRƯỚC M DÙNG 4.0.4 THÌ MOD ĐC NHƯNG 2.3 THÌ CHỈ BIẾT MOD THANH TRẠNG THÁI TRONG SUỐT CÒN ĐỔI MÀU THÌ CHỊU .BÁC HƯỚNG DẪN GIÚP ? THANKS

20. vj3tgja

vj3tgja Thành viên

sicksky cái này hình như cũng nhẹ như j mà, dung lượng cũng thấp,dùng hả thấy lag bao gioè