Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin phần mềm ẩn file hoạc khóa file/folder

kha0xx
10/2/2010 17:15Phản hồi: 19
Mình cần xin phần mềm ẩn file hoạc khóa file/folder, ai có cho mình xin với
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ẩn hay khóa thì mình làm ko được chứ nếu muốn ko cho người khác đụng vào thì có cách này thấy cũng được(ai ko biết android thì chịu...)
giữ nguyên file chọn -->edit-->rename...đổi luôn phần đuôi phía sau...khi mở thì giữ nguyên.-->chọn open as
ẩn hay khóa thì mình làm ko được chứ nếu muốn ko cho người khác đụng vào thì có cách này thấy cũng được(ai ko biết android thì chịu...)
giữ nguyên file chọn -->edit-->rename...đổi luôn phần đuôi phía sau...khi mở thì giữ nguyên.-->chọn open as
Có nhiều trên market. Bạn thử gỏ từ khóa: Hide It, File Cover Free, Video Safe, Photo Safe... nhưng toàn là PM trial và ko ưng ý lắm. PM free là SecureDroid2 thì hơi tệ.
Có 1 cách đơn giản để ẩn file hiệu quả mà ko cần cài nhìu solf, đầu tiên bạn cài AndExlorer rồi tạo folder có tên dạng .name (để dấu chấm trước tên folder) sau đó chép file cần ẩn vào, như vậy khi vào gallary sẽ ko hấy file đó nữa
elicius
TÍCH CỰC
13 năm
cách này sử dụng rất hay, thank bạn rất nhiều nhé
Mình làm tạo folder .name rồi copy file phim vào, kết quả là vào gallery thì nó bị ẩn đi thật. Tuy nhiên sau đó (khoảng vài h) vào ktra lại thì bị mất hết các file video đuôi .mp4 chỉ còn lại file .mkv. Ko hiểu tại sao luôn ............
76224764
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác dùng thử HideNseek http://www.mediafire.com/?oo7pg2so7vtov3n
cài xong, khi vào sẽ hiện ra 1 màn hình trắng, ấn 3 lần nút menu sẽ hiện ra các file trong sdcard, chon các file cần ẩn. sau đó cài pass r thoát ra ngoài ( menu/close) ko nên ấn back, n sẽ ko thoát hẳn.
Thằng HideNseek chỉ thêm vào file đuôi .hide thôi dùng átro vào vẫn thấy được. Mình chỉ cần chép file .nomedia vào folder chứa media là trong gallery không thấy đâu.
Ban co the su dung Pandora free (seach tren market) va minh da dung thu, qua tot.
Ban phai lam thu cong tung file anh hoac video.
minh mat nua tieng de khoa 400 anh va 6 video clip.
cukhoai_63
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang dùng privacy protector bản "phờ ri" trên market, ẩn tịt file muốn xem phải dùng pass
Các bạn sử dụng chương trình PhotoVault trong Market nhé, có hướng dẫn rất chi tiết, các bạn đọc kỹ trước khi sử dụng, nếu không thì sẽ thấy rất khó sử dụng. Tải chương trình về, cài đặt, vào bộ sưu tập, chọn share, kéo xuống chọn PhotoVault là file đã được ẩn đi. Vào lại chương trình PhotoVault, đánh mật khẩu, mở file.
depzai125
ĐẠI BÀNG
12 năm
Zdbox có phần App Lock,xem Ram.kiểm soát pin,phần mềm.v.v.Mời bác down trên Market.dùng cái này khỏi nghĩ
thanhtamlx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cac ban len market tim ilock roi cai dat cai nay rat hay
hatpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy Pandora cũng giống hideNseek ạ.
dung aap protector thi qua tuyet
Help!..pro nào cho mình hỏi tí, lúc trước mình dùng android có ẩn 1 số thư mục gồm hình ảnh và video, giờ điện thoại mình hư rồi có cách nào khôi phục lại thư mục trên máy tính không? Lúc trước mình dùng ứng dụng File Hide Expert

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019