Xin phần mềm chuyển file .doc; .pdf; .htm sang prc

thuylub
10/5/2008 11:17Phản hồi: 26
Em đang cần phần mềm chuyển file .doc; .pdf; .htm sang prc (đọc ebooks) và ngược lại. Bác nào có thì cho em với. Em sẽ bấm thanks cho bất kì bài nào em đọc được của các bác.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rockfan711
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác dùng luôn mobile reader để chuyển nè

Loại file nào thì imporrt cái đó 😁
nouvo2106
ĐẠI BÀNG
16 năm
Great job! Thank you vẻy much!
@rockfan711 bạn ơi cố giúp mình với nhé sang mai thi rồi mà chỉ có em 6 béo thôi mà không biết conver từ Word sang Prc nhanh nhé thanks và like luân
Hoặc là dùng Mobipocket Creator cũng ok lắm ! Và nó chuyên nghiệp hơn ! Có thể tạo cover, password, chỉnh Publisher, Comment, Info ...
Link : http://www.mobipocket.com/en/DownloadSoft/ProductDetailsCreator.asp
AA!BB
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác dùng cái mobile reader. Sau đó cứ vứt file .doc... vào là nó tự sang . prc ngay! (Kéo thả)
AA!BB
ĐẠI BÀNG
16 năm
Dùng cái Mobipocket Creator hay lỗi Font lắm!
orchem
TÍCH CỰC
16 năm
Mình dùng prc để chuyển doc thành prc thì chưa bao h lỗi cả! Chỉ lỗi khi chuyển từ prc thôi ah
Trước hết, em chân thành cảm ơn các bác.
Nhưng các bác cho em hỏi sau khi em chuyển từ file .doc sang .prc rồi (em thấy có bước producing mobipocket file) thì file .prc vừa được chuyển đổi ra nó nằm ở đâu hay thư mục nào trong máy tính của mình?
Ngoài ra, file .pdf khi chuyển sang file .prc không đọc được bác ạ, toàn bị lỗi font thôi. Các bác có cách nào xử trí không?
Vui lòng trả lời em nhé. Lời hứa em vẫn giữ.
orchem
TÍCH CỰC
16 năm
1. file ebook nó sẽ nắm trong My Docments > My Ebook
2. Lỗi font là do các file của bạn là font unicode hoặc TCVN còn BB chỉ đọc đc font unicode tổ hợp thôi bạn ạ
3. Cách xử lý? Down file dưới đây về và làm theo hướng dẫn nhé
prc2html.zip
Thú thực với bác là em cũng đọc cái hướng dẫn rồi mà vẫn chưa biết làm thế nào cả. Bác có thể chỉ rõ hơn hộ em không ạ?
Trong cải file readme có đoạn "To build this progam yourself, obtain and extract TidyCPP.zip, then unzip the contents of this archive into the same directory (parser.cpp will be replaced). Compile and link all the *.cpp files.
" vậy mà em chẳng tìm thấy file TidyCPP.zip đâu cả bác ạ
orchem
TÍCH CỰC
16 năm
Bạn giải nén file đó ra thôi! Rồi paste nó vào ổ C. Trong đó có file word hướng dẫn mà
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=59982
Em theo link của bác mới ra được cách làm đấy. Cảm ơn bác nhé.
em down về có thấy hướng dẫn j đâu hả bác
rockfan711
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác bị lỗi font đúng là do 0 đúng dạng unicode compose. Bác tại văn bản doc thi ctrl+A bôi đen toanf bội rồi Ctrl+C và del cái văn bản đi xài unikey converrt sang compose và convert sang prc là đc. Chi tiết tại đây cho .doc còn pdf lỗi font tiếng việt thì ráng chịu thôi ạ http://hayho.info/2008/03/04/cach-tạo-ebook-tiếng-việt-cho-blackberry/
tinh123456
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình làm y như bạn hướng dẫn, nhưng file mình file gốc là font TCVN3 convert sang Unicode Compose rùi nhưng sang Moblile là không đọc được hix, giúp với
minh co lam theo ban nhung doi voi nhung file.doc thi no bi loi font. phai lam sao khac fuc dc su co nay.??????? thanks in advance
anh oi em làm cách nao để khắc phục lỗi phông khi chuyển tu file .doc sang .prc đây> em down phan mềm của bác orchem rùi ma ko biết lam sao cả > bác chỉ cách cho em với
tinh123456
ĐẠI BÀNG
16 năm
Có tại máy tình mình chăng ngày khi convert sang font UTF8 trên Word nó đã đọc không được vậy là sao nhỉ
Dùng mobile reader nhé , nhớ là bản 6.0 đừng dùng bản cao hơn sẽ lỗi fonts còn bản thấp hơn minh ko biết vì chưa xài
Cám ơn các bác nhé, em làm được rùi!
ban oi file zip prchtml minh dow roi nhung khong co ban huong dan. hay la minh khong biet ban huong dan no o dau. ban chi cho minh voi. cam on nhieu
hok hiu tai sao tui cung chuyen duoi .doc sang duoi .prc bang mobile reader ma cho vao bb no van bao loi font chu nhi?
hinh nhu dau "~" voi dau "?" la bi loi do'...
Chỉ chuyển từ file .doc sang .prc từ trong máy tính đã bị lỗi font rồi mà em vẫn chưa biết xử lý thế nào.
Em chỉ cần đọc trên máy tính thôi ạ, ko cần cho vào BB :|
Hay bình thường phải dùng font nào từ .doc ạ?
khi tớ chuyển loại file này( Compiled HTML Help file (.chm)) thì import mục .chm thì mobi hiện lên ô này,"no table of contents is found" không biết làm thế nào, chỉ tớ với.
sao toàn link chet k vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019