Xin phần mềm phát wifi trên win XP

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi clarkht, 21/11/10. Trả lời: 26, Xem: 28620.

1. clarkht

clarkht Thành viên

Tình hình là e mún phát wifi bằng cái laptop để nghịch điện thoại, máy e cài win xp, bác nào có phần mềm phát thì share cho e nhá, hoặc hướng dẫn e cách phát wifi, e thanks nhìu lắm.e seach trên goolge thì có 2 cách nhưng đều ko làm đc, cụ thể như sau:
    -Dùng soft Connectify thì nó báo chỉ dùng đc cho win 7 or windown sever 2008 r2
    -Cách 2 là : http://www.quantrimang.com.vn/labs/video/46907_Cau-hinh-laptop-thanh-diem-phat-Wi-Fi.aspx
    nhưng đến phần cuối cùng, tick vào alow orther networks...... thì máy e nó ko hiện ra phần chọn bên dưới.
    Bác nào bít chỉ e với
    P/s: cài này mình lâp lâu lắm rôi :p nhưng thấy 1 số b cần nên mình vẫn để nhé

:
  2. wlliams

wlliams Thành viên

Mình cũng bị như bạn. Không thể làm theo hướng dẫn nào hết. PRO vào cứu nạn mau mau mau

3. ndtptt

ndtptt Thành viên

mình cũng dùng win xp ko phát dc nè :(

4. rambolhk

rambolhk Thành viên

up nao

5. ndtptt

ndtptt Thành viên

uppppppppppppppppp

6. thienphuclee

thienphuclee Thành viên

up...........

7. upppppppppppp hình như win7 mới fát đc

8. lhlan

lhlan Thành viên

Up lên win 7, giải quyết mọi ưu phiền!

Còn nếu kg úp được, hay kg được úp thì thôi vậy.

9. tuoitre1803

tuoitre1803 Thành viên

Up nào. Máy bác có usb wifi chưa?

10. binhleminh

binhleminh Dự bị

chủ đề này mình cũng quan tâm , úp.

11. thienthanpenho2011

thienthanpenho2011 Thành viên

cài win 7 cho nhanh di các bác ! đỡ phải dùng phần mềm gì cả !

12. Silver_Wolf717

Silver_Wolf717 Thành viên

Mình chưa làm thử trên xp nhưng bác cần kiểm tra phần cứng xem laptop của bác có thể phát wifi được hay không, thứ 2 là điện thoại có thể nhận wifi từ laptop hay không, đa số điện thoại nhận wifi đời cũ không nhận được wifi phát được từ laptop

13. nonst0p89

nonst0p89 Thành viên

mình làm theo ad-hoc được rồi nhưng khi mình dùng nokia e63 duyệt wifi đó thì lại không thể duyệt web được. mà mình để ý thấy no ghi là mạng ưu tiên. ko phải là mạng hạ tầng cơ sở mà mình thường thấy. rõ ràng vào quản lí kêt nôi trên điện thoại báo "đã kêt nối" đến khi vào web lại không được. ai biết up hướng dẫn cho đt kết nối được qua wifi laptop win xp lên cả nhà cùng học hỏi vơi. thank pro

14. Ducdanhnb

Ducdanhnb Thành viên

dùng xp có thể theo cách tạo ad hoc được bạn ạ. nhưng mà cách này ko ổn định lúc được lúc ko. tốt nhất là bạn dùng win7 va connectify đảm bảo ok ngay

15. haukuby

haukuby Thành viên

16. dungsilo

dungsilo Dự bị

Dear all,

Tôi cũng dùng Win7 (ultimate), nhưng share = ad hoc thì có sóng wifi nhưng không share được internet. Còn khi dùng conectivity thì bị lỗi - mỗi khi kích hoạt conectivity thì máy bị khởi động lại

17. lhlan

lhlan Thành viên

Chắc bác dùng Lenovo, hoặc dùng card wifi INTEL PRO gì gì đấy giống em. Không share được wifi. Thế mới chuối chứ.

18. clarkht

clarkht Thành viên

P/s: cài này mình lâp lâu lắm rôi :p nhưng thấy 1 số b cần nên mình vẫn để nhé

19. giampaolo9999

giampaolo9999 Thành viên

upppppppppppppppp

20. giampaolo9999

giampaolo9999 Thành viên