Xin phần mềm phát wifi trên win XP

clarkht
21/11/2010 1:57Phản hồi: 26
Tình hình là e mún phát wifi bằng cái laptop để nghịch điện thoại, máy e cài win xp, bác nào có phần mềm phát thì share cho e nhá, hoặc hướng dẫn e cách phát wifi, e thanks nhìu lắm.e seach trên goolge thì có 2 cách nhưng đều ko làm đc, cụ thể như sau:
-Dùng soft Connectify thì nó báo chỉ dùng đc cho win 7 or windown sever 2008 r2
-Cách 2 là : http://www.quantrimang.com.vn/labs/video/46907_Cau-hinh-laptop-thanh-diem-phat-Wi-Fi.aspx
nhưng đến phần cuối cùng, tick vào alow orther networks...... thì máy e nó ko hiện ra phần chọn bên dưới.
Bác nào bít chỉ e với
P/s: cài này mình lâp lâu lắm rôi :p nhưng thấy 1 số b cần nên mình vẫn để nhé
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wlliams
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng bị như bạn. Không thể làm theo hướng dẫn nào hết. PRO vào cứu nạn mau mau mau
mình cũng dùng win xp ko phát dc nè 😔
rambolhk
ĐẠI BÀNG
13 năm
up nao
uppppppppppppppppp
up...........
upppppppppppp hình như win7 mới fát đc
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
Up lên win 7, giải quyết mọi ưu phiền!

Còn nếu kg úp được, hay kg được úp thì thôi vậy.
@lhlan Dear all,

Tôi cũng dùng Win7 (ultimate), nhưng share = ad hoc thì có sóng wifi nhưng không share được internet. Còn khi dùng conectivity thì bị lỗi - mỗi khi kích hoạt conectivity thì máy bị khởi động lại
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
@dungsilo Chắc bác dùng Lenovo, hoặc dùng card wifi INTEL PRO gì gì đấy giống em. Không share được wifi. Thế mới chuối chứ.
Up nào. Máy bác có usb wifi chưa?
chủ đề này mình cũng quan tâm , úp.
cài win 7 cho nhanh di các bác ! đỡ phải dùng phần mềm gì cả !
Mình chưa làm thử trên xp nhưng bác cần kiểm tra phần cứng xem laptop của bác có thể phát wifi được hay không, thứ 2 là điện thoại có thể nhận wifi từ laptop hay không, đa số điện thoại nhận wifi đời cũ không nhận được wifi phát được từ laptop
nonst0p89
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm theo ad-hoc được rồi nhưng khi mình dùng nokia e63 duyệt wifi đó thì lại không thể duyệt web được. mà mình để ý thấy no ghi là mạng ưu tiên. ko phải là mạng hạ tầng cơ sở mà mình thường thấy. rõ ràng vào quản lí kêt nôi trên điện thoại báo "đã kêt nối" đến khi vào web lại không được. ai biết up hướng dẫn cho đt kết nối được qua wifi laptop win xp lên cả nhà cùng học hỏi vơi. thank pro
Ducdanhnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng xp có thể theo cách tạo ad hoc được bạn ạ. nhưng mà cách này ko ổn định lúc được lúc ko. tốt nhất là bạn dùng win7 va connectify đảm bảo ok ngay
Bạn đang dùng win XP ak? bạn có thể dùng phần mền phát wifi hotspot converter v2.0 dùng tốt cho tất cả loại máy laptop http://www.vn-zoom.com/f99/huong-dan-phan-mem-bien-laptop-thanh-diem-phat-song-wifi-cho-hau-het-laptop-670223.html . trước mình tải lâu rồi dùng rất ổn định. Nhưng nghe nói giờ nó chỉ cho dùng thử 15 ngày thôi. bạn vào tham khảo nhé ;) !
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
P/s: cài này mình lâp lâu lắm rôi :p nhưng thấy 1 số b cần nên mình vẫn để nhé
upppppppppppppppp
cái này mình làm hoài mà vẫn chưa ra nè 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095