xin phần mềm viet map hoặc google map bản full mới nhất cho N8!

thaiduytam
17/3/2011 16:27Phản hồi: 31
ai có thì cho miình link và hướng dẫn cài nha! mình cần phần mềm sign được nha tại mình ko hack máy
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai có send với!hizxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
Trên diễn đàn đã có nhiều topic nói về các ứng dụng này rồi...bạn nên tìm lại trong diễn đàn mà xem
lomonet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác vào google tìm googlemap > vào thẳng trang chủ nó mà dowload. chuẩn luôn
hix.vào google map nó ko có,down trực tiếp bằng đt thì mình vào bằng wifi ko được lun!ai có link cho mình với,mình kiếm trong diễn đang nhưng ko biết bản nào tốt nhâtts,mới nhất,làm ơn cho mình link đi!từ khi up ovi map lên tới giờ,định bị đa số bị lệch,😔

sẵn cho mình hỏi google map xài tốt hay việt map tốt hơn?
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
chắc bác dùng trong nhà nên mới bị lệch...trong 3 loại thì ovi map dễ sử dụng nhất và chính xác nhất......google map không đầy đủ và vietmap thì nặng và chậm...google map thì vào m.google.com/map để down
mình vào rùi nhưng mà mình vào =wifi nó báo máy chủ ko hợp lệ,mà mình ko có dùng GPRS! mình ở trong nhà trong an phú ,q2 mà định vị lâu lâu ra giữa sông sài gòn ko:mad:...và hình như dùng mở khóa bằng bong bóng nó xung đột với ovi map phải ko?tại mình dùng thì đa số ko hiện lên chấm đỏ định vị,còn gỡ ra thì bình thường,(nhưng vẫn bị lệch),ai có cách xử lý nào mà vẫn dùng mở khóa bong bóng,vừa xài ovi map mà ko bị xung đột ko?
- sẵn ai có link bản mới nhát của google map và viet map cho mình nha?thanks nhiều lần:rolleyes:
không hiểu bạn định vị kiểu rì . mình ngoài bắc . định vị chuẩn men lun . ovimap mới nhất . + mình cũng cài bong bóng bt 😁 mà h ovimap đầy đủ dùng rất nà sướng :D
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
bạn lưu ý là ở trong nhà thì không dùng dc gps nha....vì tường nhà chắn mất sóng của gps....trong trường hợp này thì dùng map gì cũng vẫn thế thôi...vì vấn đề không phải do bản đồ mà là do không bắt đủ sóng gps
hepl............................................................................................................................................................
tôi dùng nokia bubbelock + ovimap 306 vẫn bình thường,cả 2 đều lấy từ ovi store tải qua 3g + ovi suite , gmap thì có trên google.com/mobile/maps/
anhtdht
ĐẠI BÀNG
13 năm
bro vào bằng điện thoại theo URL: google.com\gmm
đảm bảo cài được ngay. Mình dùng quen gmap nên thấy nó rất hay.

Định vị ra giữa sông SG là do nó định vị theo ô mạng phủ sóng điện thoại, không thể chuẩn đúng vị trí của bạn được (trừ khi máy có GPS xịn).
quvinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bạn!mình cài được rồi😁.ai có links bản việt map mới nhất cho mình luôn nha? mình muốn sử dụng và so sánh!thanks
ai có việt map cho minh luôn nha
laduc213
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks ban, minh cung dang can 😁
hdaol123
TÍCH CỰC
13 năm
cám ơn bạn nhé 😁 làm tui tìm mỏi mắt
google map cho N8 không zoom bằng 2 ngón tay được....không hấp dẫn cho lắm
mình thấy google map dùng thich hơn ovi map nhìu 😃
Sao N8 kủa em kài GG map khi vào ứng dụng nó kứ bị văng ra ngoài thế nhỉ 😔
lson007
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã dùng thử gmap, vietmap nhưng thấy nokia maps là Ok nhất

nếu các bác dùng Google maps thì phải sử dụng dữ liệu online nhé, sẽ tốn chi phí mobile data (2G, 3G...). Nếu thích trải nghiệm GPS thì mình nghĩ các bác dùng Nokia maps vì như mình đã dùng thử cả 2 & cả Vietmap thì mình thấy Nokia maps có nhiều ưu điểm vượt trội hơn những phần mềm khác ở những điểm sau đây:
- bản đồ rất chi tiết, như mình thấy nó có cả dữ liệu ở những ngõ nhỏ/ hẻm nhỏ ở HN & SG (vì mình hay đi công tác nên có điều kiện thử nghiệm, ở các tỉnh khác cũng rất chi tiết, có nhiều ngõ G-maps không có nhưng N-maps có đầy đủ)
- bản đồ VN download về máy là có thể dùng offline (khoảng 150-160MB gì đó) có nghĩa là máy Đt của các bác không cần phải online -> không tốn phí mobidata cho nhà mạng, đồng thời tốc độ load ứng dụng cũng như định vị vị trí hiện tại rất nhanh, mình dùng N8 chỉ mất 3-5 giây là có thể định vị được vị trí hiện tại
- vì bản đồ có thể dùng offline nên nếu không đi công tác nước ngoài, bạn chỉ cần download dữ liệu bản đồ của VN thôi, khi đi đâu ra ngoài VN, bạn cũng chỉ cần vào phần mềm & down dữ liệu của nước đó về máy mình để sài offline -> cái này mình thấy rất hay vì khi ra nước ngoài mà các bác sài mobidata thì có mà "đốt tiền"
-hiện nay mình chỉ thấy có N-maps có tương tác rất tốt giữa dữ liệu bản đồ online với ĐT của người sử dụng, tức là khi đến điểm nào đó các bác đánh dấu lại & lưu dạng Favourites (địa điểm ưa thích) & có thể đồng bộ hoá những địa điểm này lên trang web của N-maps hoặc ngược lại. Lợi ích của việc này là các bác có thể thay vì phải xem lộ trình, địa điểm trên màn hình Đt bé tý xíu thì có thể xem trước hoặc chỉnh sửa trên màn hình máy tính..
-la bàn số tích hợp trên bản đồ (nghĩa là với Đt có gia tốc kế thì dù các bác xoay Đt dọc hay ngang thì bản đồ luôn xoay hướng Bắc lên trên)
-ngoài ra có một số tính năng khác cũng đáng quan tâm như: bản đồ dạng vector, vệ tinh, 2D hoặc 3D, dẫn đường bằng giọng nói...

Kết luận: Nokia-maps là phần mềm bản đồ định vị/ dẫn đường mà cá nhân mình thấy hài lòng nhất hiện nay.
Nokia Maps E kô biết tìm đg chỉ đg như nào? Bác hdẫn em kái 😁
lson007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trangquynhonline Ồ, dễ như ăn kẹo mà bạn, chỉ cần chọn vào tâm hình vuông giữa bản đồ là điểm muốn đến & click vào đó nó nó sẽ hỏi mình là muốn walk here (đi bộ đến đây), drive here (lái xe đến đây), hay bắt đầu một lộ trình (add to route).... quá đơn giản phải không ạ?
thanhxa
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn mở wi-Fi mới không bị văng nhé....
@thanhxa Đi ngoài đg muốn tìm đg thì lấy đâu ra wifi mà mở hả bác ;))
@thanhxa =)) =)) =)) Đang chạy ở tp thì còn có thể tấp gần gần vào quán cf nào đó để chỉa wifi (nhưng 99% quán cf bi giờ đều cài pass hết oy ).Đang ở vùng nông thôn giữa đồng không mông quạnh thì wifi ở đâu mà bật.

P/S : Trước giờ dùng Gm toàn vào bằng gprs,chẳng bị văng mà cũng có thấy tón kém gì đâu nhở 😁
thanhxa
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ mở đi không cần phải có wifi đâu nếu không sẽ chẳng sử dụng được google map ...
Nokia map là ovi map à, cái này mình thấy có sẵn trên n8 mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019