Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin phép tạo Topic Hỗ Trợ Máy Tính xách Tay SAMSUNG.

laptopbox
16/9/2011 6:48Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:3 vừa hết bảo hành thì có dấu hiệu chai pin nặng :mad:
anakara
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là em đang nhắm con LAPTOP SAMSUNG NP300E4X T02VN này mà ko biết chất lượng thế nào, các bác ai xài rồi cho em ý kiến với nhé. Cảm ơn các bác rất rất nhiều.
@anakara Dang dung 1 em np300.chat luong tam dc.
anakara
ĐẠI BÀNG
11 năm
@you_mylove bác cho e thêm vài đánh giá cụ thể hơn tí được ko, vd như tốc độ, đồ họa, âm thanh, bàn phím, pin... như thế nào với.
Cảm ơn bác nhiều.
@anakara âm thanh tạm chấp nhận được ( giá tiền ấy đừng mong âm tốt) bass hơi yếu
cấu hình có vẻ khá nhưng nhiều lúc hay đơ
pin thì lúc đầu dùng khá lâu (nhưng máy em vừa hết bảo hành thì thấy có hiện tượng chai,máy chị học 2 năm chai cứng luôn)
bàn phím bấm cũng đc
anakara
ĐẠI BÀNG
11 năm
@you_mylove Cảm ơn bác nhiều.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 4
mình có con lap rv520 (NT-RV502-S16R xách tay Hàn quốc về) mới cài lại win 7 ultimate, nhưng mình tìm mãi cũng không đủ driver cho nó. mình dùng cả driver scaner rồi vẫn không tìm đủ. hiện tại phím Fn của mình vẫn không dùng được. bạn nào có thể tìm giúp mình full driver cho con lap này không.
lên trang chủ tải về thôi bác
mình chả biết chỗ nào . bạn cho mình cái link dc không.
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai biết chỗ nào thay viền màn hình laptop samsung không viền mình dùng bị xước quá
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
màn hình laptop sámung np530 giá thế nào các bác nhỉ máy e bị sọc dọc màn hình
mình mới lấy con samsung Np270e4ev -x01vn mà có 1 hiện tượng là nó cứ giảm xung cpu mặc dù sài ứng dụng nặng nó cũng ko chịu tăng lên, mod có cách nào không ạ
dg_kaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phanhuutuan1995 Cái quan trọng là máy có bị giựt hay lag ko...nếu ko thì thôi, còn nếu lag thì bạn dùng ThrottleStop để cpu chạy full xung nha (cách sử dụng thì bạn google nha)
Mình có con Samsung RV515 mua được 2 năm rồi, không biết có thể nâng cấp card đồ họa của nó lên không nhỉ? xin chủ topic giúp đỡ
anh chị ơi cho e hỏi. e sử dung laptop ss seri 5 13".bữa ni pin laptop đã bị chai rồi. em lên mạng coi thì cũng không thấy có pin như của em.cho em hỏi e muốn thay pin thì thay ở đâu và giá khoảng bao nhiêu ạ. em ở thủ đức.mong anh chị giúp đỡ em với
golizza
TÍCH CỰC
10 năm
Mình muốn mua cái quạt CPU của Samsung NP350U2Y. Có hàng không vậy bạn?
Ai hướng dẫn giúp mình cài lại win (8 hay 7 đều được) cho con samsung 530U (ổ cứng lai ssd 20gb + 500gb, win 7 (64 bit) cài sẵn) với. Mình cài lại win bằng usb, mọi thứ ok hết nhưng đến lúc load lên thì: win7 (missing bootmg); win 8 (thì can not find operation system).

Đang điên đầu với con này.
muademhanoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@foundation TẠO cái usb boot từ UEFI cài được, không thì vào bios đặt lại cái khởi động lacegy với UEFI là ok thôi. cái này quên là hay lỗi boot.
kana.nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
pro ơi cho mình hỏi, con r430 của mình up lên 8.1 nhưng nút shift không dùng được, không biết có cách nào khắc phục không pro
bb9780white
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình muốn mua phím windows của máy np350u2y, con nhỏ nghịch cạy lên bị mất phím đó. Ai có pm mình nhé
muademhanoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình thay cái main board cho cái máy samsung r439, thay của mấy cửa hàng sửa chữa, đúng board của samsung, lắp máy chạy bình thường, nhưng bios không update được, cái phần mềm upbios của sam sung nó báo không phải main samsung, có ai biết cách nạp bios cho cái máy này ko? giúp mình với?
Nhưng mà sam sung nhìn nữ tính quá,
:3 :3 đã có driver win8 cho lap sêm sêm nhé ace :3 các bác lên tải cái SW Update chứ trang chủ nó k đưa driver sẵn ra mà phải dùng cái này update driver :v
cho minh hoi ai biet cai esy sting 8.1 cho dong Samsung NP700Z3AH.dver minh dang sai ko fn f9 f10 dc{chinh sang toi bang phim}

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019