Xin rom 4.x.x cho Dell streak pro D43 (GS01)

ReD EyeS
20/7/2013 19:55Phản hồi: 39
Tình hình là mình mua 1 con Dell streak pro GS01 cho em nhưng nó đang sd rom 2.3.5 và mình muốn up lên 4.x.x nhưng tìm ko thấy rom.

Mình thấy con này cấu hình mạnh, bán cũng khá nhiều, nhiều người cũng hỏi rom 4.x.x nhưng chưa thấy bản mod nào. Các bác nào có hoặc mod giúp cái rom cho Dell streak pro GS01.

Bác nào nhiệt tình giúp giùm nhé. Và xin luôn hướng dẫn up nhé... Thanks ^_^
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hot_milano
ĐẠI BÀNG
11 năm
chán nhỉ chả bác nào mod @@
Con này còn có 1 nhược điểm: vuốt màn hình từ trên xuống không có phần tắt nhanh 3G hay wifi nữa. hix
chau2707
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cài thêm cái Noification toggle vào thì có đầy đủ đồ nghề vuốt từ trên xuống tắt nhanh wifi, độ sáng..... Em mới tậu em nó về, nghịch sợ hư ko có đồ sửa. Hy vọng có bác nào thương tình mod giúp em nó cái 4.2, vào Viễn Thông thấy con Galaxy S4 chạy 4.2 đẹp quá.
con này chắc bạn đừng hi vọng có bản 4.1 chứ nói bản 4.2 để mà xài nhé
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sai lầm khi mua con này. Cài ứng dụng cũng kém nữa.
con này chỉ dành cho nhu cầu nghe gọi nt thôi phần mềm thì chắc hơi khó vì chạy 2.3.4 thì bây giờ chắc chả có mấy phần mềm hỗ trợ bản cũ thế đâu
cunnau06
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngoài các vế đề về pin, thì nhược điểm lớn nhất của em nó là ko lên được ics, và không biết bao h lên được, hình như dell chưa có dòng nào lên được ics
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko có dòng của Dell lên 4.x.x vì Smartphone của Dell chết hẽo mà.

Mua cho gấu xài nhưng gấu than ko có tiếng Việt khó xài nên đổi máy đang xài cho gấu giờ xài con này mà chán ko cài đc game chơi, nãn.
@ReD EyeS mình cũng đang cần 4.0 .dung 2.3 chan quá .bạn len google play tải cái app more local seting về là có tiếng việt thôi
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kimkhet Thanks bạn nhé, để thử xem thế nào.

Tiếng Việt toàn bộ cả phần Setting ko bạn?
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cài rồi, chọn tiếng Việt rồi sao nó ko chuyển sang TV nhỉ? Đã reset máy luôn cũng ko thấy gì/
chau2707
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con của mình tiếng Việt toàn bộ mà, mình thì không thích chơi game, mua để vọc thôi, không lên được ics thì haiz...buồn nhỉ.
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chau2707 Bạn mua có sẵn TV hay tự cài?
chau2707
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua về mình vào phần Setting chọn lại ngôn ngữ tiếng Việt là thành tiếng Việt luôn đó bạn.
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chau2707 Trong Phần ngôn ngữ ko có TV bạn.
@chau2707 bạn vào market tải more location í rồi chỉnh ngôn ngữ là có tiếng việt
Hix, có tiếng việt nhưng nhắn tin ko nhắn đc tiếng việt bác ơi 😃
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Virtue1985 Mình xóa data để tải từ game thì nó báo lỗi gì đó ko tải đc. Đành thôi vậy, dù gì con gái cũng ko mê game bán súng. 2.3 cũng đủ đủ con gái xài rồi 😁

Thanks bác ^_^
@ReD EyeS hiện mình đã cài asphalt 7 cho em nó nói chung xài ngon,tại các bác trên đây k ai biết cách ép thẻ nhớ vào máy nên k cài dc ứng dụng nặng,bộ nhớ trong của máy là 4gb nhưng em ép thẻ nhớ class 10 chạy trực tiếp nhận bộ nhớ trong là 16gb,lưu ý là ép thành bộ nhớ trong luôn nhé,chứ k phải gắn thẻ nhớ là bộ nhớ ngoài nha😃, tha hồ cài game bằng bộ nhớ trong,chiêu này chắc ít ng biết😃)
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zreturnlovez Cách làm giống những loại đt android khác ko bác?
@ReD EyeS làm đơn giản,bác có mail e gửi file hướng dẫn cho,có ae nào mua nhớ giới thiệu ủng hộ em là dc^^
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình hoàn toàn ko có TV luôn.
bao giờ del mới có rom 4.xxxxx đây hu hu
chau2707
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cách tắt chế độ "tiếng quốc kêu" khi bậc loa ngoài cho anh em : Vào CÀI ĐẶT --> CÀI ĐẶT CUỘC GỌI --> CHẾ ĐỘ TTY --> TẮT CHẾ ĐỘ TTY --> Xong ! Hôm trước con của em cũng bị quốc kêu khi bậc loa ngoài, mò mẫm mãi mới lòi là thì ra là đang bậc TTY, tắt rồi là xong hết bệnh. Giờ có bệnh mới đó là bệnh chờ đợi mỏi mòn rom 4xxx.
Đầu tiên thấy con này dùng được, nhưng dùng 1 thời gian thấy ko ổn lắm, máy em màn hình chập chờn và em đã mang trả, chấp nhận thiệt hại mất 20% 😔
Không biết có Rom Miui cho em này không nhỉ ?
chitienpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
con nay nhin chung la ngon nhung moi toi he dieu hanh thap qua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019