Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Xin thề] Em cạch Windows Phone 8 rồi...

luly.violet.vn
9/7/2013 15:50Phản hồi: 468
468 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

congtampt
ĐẠI BÀNG
10 năm
đọc chưa hết đâu nhưng mình cũng chẳng có còn đủ kiên nhẫn để đọc hết của thớt này nữa. mình thấy lumia dùng tốt mà. nói chung vọc vẹc mãi androi chán rùi. ẩn dật giang hồ dùng con nokia lumia thấy hài lòng rùi.
Never Gone
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vâng, nhờ chọn WP, dù có Stephen Elop và winfan cố chấp đến mức độ nào, thực tế tàn khốc vẫn vậy, Nokia từ một ông vua đã ngã nhào xuống đáy sân chơi di động, gần như phá sản. Ngày trước, đừng nói cái gì Lenovo, Huawei, ZTE, thậm chí Sony, Samsung, HTC chỉ đứng dưới háng Nokia mà thèm thuồng...bây giờ thì sao...giống như 1 bệnh nhân ung thư ngắc ngoải nằm chờ chết 😔 xin chân thành cám ơn WP :rolleyes: hãy cứ chờ và hy vọng vào WP nữa đi :mad: đc gửi từ 1 kẻ đã xài qua gần như tất cả các hđh, h đang xài cục gạch+laptop, và không phải là 1 fan của os nào nữa, từ khi Nokia thất bại :(
@Never Gone bạn là fan cuồng của nokia phải không, ý bạn là trách anh Elop làm ăn ko ra gì khiến nokia gần như phá sản?
Là người dùng bình thường thì chỉ cần biết đt mình đang dùng đã hài lòng hay chưa chứ việc mẹ gì phải quan tâm đến cả nhà sản xuất, cty chủ quản? Dùng một thời gian chán thì thôi thay cái khác, sao phải đi khóc thuê làm chi!
Never Gone
ĐẠI BÀNG
10 năm
@j_cage Bạn nhầm đấy😔 Trước tiên mong bạn đọc hết phản hồi của mình, chứ đừng liếc qua rồi nhảy dựng lên chỉ trích. Mình đứng trên lập trường trung lập để nói. Xin thưa là mình chưa bao giờ là fan cuồng gì cả, nên đừng so sánh mình với mấy kẻ đó:mad: Mình cũng chẳng khóc thuê, PR, hay áp đặt gì cho ai vì có làm thế, thì tài khoản của mình cũng chẳng thêm 1 xu nào😃. Hồi xưa mình thích Nokia vì nó bền, nam tính, mạnh mẽ😃. Lúc Nokia ngã xuống, mình chỉ thấy hơi thương tiếc, giống như mất đi một người bạn, vậy thôi:(. Còn OS nào mình cũng đã dùng qua cả rồi(vì mình bán điện thoại mà), cái nào cũng có ưu, có khuyết, nhưng, khuyết điểm của WP nhiều không đếm xuể:mad:. Việc chọn WP là sai lầm lớn nhất cuộc đời ngài Stephens vào thời điểm đó:mad: và nó dẫn đến cái thực tế phũ phàng này. Dù mình hay bạn không muốn, nhưng chúng ta phải buộc chấp nhận nó, và không nên đôi co gì thêm cho rách việc ra:(. Vì nếu nó ưu việt thì No đã không phá sản, và nếu Android, ios ngu ngốc thì nó đã không phát triển rực rỡ đến vậy. Có thể là toàn thế giới toàn những người ngu học vì chọn Android mà đá vào mông WP chăng, chỉ những người thông minh mới biết dùng WP chăng?:mad: Thôi thì nghĩ sao tùy bạn!:rolleyes:
Thật lòng mà nói chủ thớt viết ra bài này là hơi bị dìm hàng WP rồi giowfvbaj xem WP đi qúa là ok rồi. Tuỳ nhu cầu sử dụng thôi. Mua đt mà không có mục đích vậy bạn mua làm gì? 😁
Thưa các bác, em hay excel. Vậy mà chuyển sang WP em pó tay. Chẳng bít làm sao để coppy rồi paste . Sướng nhất cái vụ đồng bộ trên windows 8.1.
wp xài ngon mượt mà các bác,xác định rõ nhu cầu của mình trước khi mua thì sẽ hài lòng cho dù là hdh nào đi nữa
...3.
ĐẠI BÀNG
10 năm
bài này lâu rồi
pin_12591
ĐẠI BÀNG
10 năm
tất cả những gì bác nói thì lên win 8.1 đã được khắc phục hết rồi nhé. Mới tậu e 625 về dùng, update lên 8.1 khá là hài lòng, máy chạy mượt. không bị nóng khi bật wifi hay 3G. Ứng dụng thì mình thấy thế là đủ dùng, cũng có đủ các dụng cần thiết cho mình.
:pmời bác test 8.1 và kho app 350k ứng dụng của em ý bây h
...3.
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào từ đầu page chuyển qua android chưa vậy
Các thánh đâu rồi, giờ vào bình luận lại cái topic này đi, cảm nhận như thế nào, năm 2015 rôì
Đang định kiếm con lumia Wp không biết thế nào. Dùng mục đích trải nghiệm là chính vì đã thử qua các hđh khác rồi : apple, samsung, sky, htc, bb, kể cả nokia n85 ngày xưa(mất đầu 2014). Theo các pro thì nên kiếm con nào với giá khoảng 3-5tr mới hoặc cũ nhỉ ? Thanks !
congtampt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@canhbuomkhatvong311987 bác trải nghiệm thì dùng 640 hoặc 640XL đi, mình cũng thích hai mẫu này nhưng vì mình không có tiền nên không mua đc
adthuyanh
TÍCH CỰC
9 năm
@canhbuomkhatvong311987 Lumia 640XL nếu tay to và để đt trong túi xách, Lumia 730 nếu tay nhỏ và nhét đt trong túi quần.
Thử thì mua cũ, chán bán lại đỡ hao tiền.
đọc xong bài của bác ấy mình thấy khả năng viết văn của bác ấy hay thật luôn ấy, mình dùng cả WP và android thì thấy có những cái wp ưu thế hơn, cũng có cái android ưu thế hơn, quan trọng là mục đích sử dụng của mình là gì thôi mà!
Bài viết từ năm 2013. Đã trải qua 2 năm rồi nhưng MS thì vẫn lạch tạch hết lỗi này đến lỗi khác. Mình dùng WP từ đầu năm ngoái đến năm nay đã trải qua 2 con Lúa mì rồi. Mấy tháng trước thực sự là muốn cầm con Lu của mình ném vào tường và chuyển sang OS ngay lập tức khi có lúa. Và mình quyết định bán e nó để chuyển qua IOS. Cũng như WP, IOS rất bảo mật và hiện đại. Sở dĩ mình không chọn Android thì vì nó khá rối rắm và khả năng an toàn không cao với các thông tin người dùng.
Lý do break WP có lẽ các bác WPer cũng rõ hơn ai hết mà ko dám chê 😁. Không thể chờ đợi và không thể bực mình hơn.

- Đợi chờ bug quá lâu vì sự chậm chạp không thể tin nổi của một tập đoàn phần mềm lớn nhất thế giới. Điển hình là cái bàn phím telex đợi mỏi mòn mãi rồi mới xuất hiện khi có WP 8.1. Một số khác như Skype bị lỗi không tự xóa khi sent cũng không hề fix (tiếng việt). Mòn mỏi mỏi mòn.
- Đợi chờ Update quá lâu: Liên tục hứa hẹn đủ điều suốt từ WP8 đến giờ là WP10 nhưng những update có thể nói là chả có gì đáng kể. Mỗi lần Update thì giỏ giọt như cafe trong khi phàn nàn của khách hàng không bao giờ quan tâm.
- Giao diện nghèo nàn : Mãi một cái giao diện với mấy cái ô vuông xếp xếp chả có tùy biến là bao. Update trên Wp10 dường như cũng không đáng kể.
- Ứng dụng nghèo nàn: Ứng dụng nghèo nàn có thể chấp nhận được nhưng không thể chấp nhận khi mà một số ứng dụng chính chủ của Fb, Google, Twitter, Instagram hoạt động tệ mà dường như không hề có Update. Phát ngán mấy thằng to muốn dìm WP xuống vực. Âu cũng là cái số phận của WP khi mà ông chủ của nó chẳng mấy chăm sóc chải chuốt nó. Đến người nhà còn ghét thì thằng nào ưa?
- Ứng dụng Camera fix hoài fix mãi chụp vẫn xấu.

Đến MS còn chán WP thì người dùng sao ưa nổi (cái này ai cũng rõ là MS phát hành ứng dụng cho Android vơi IOS còn tốt và sớm hơn cho con đẻ).
Good bye WP. Sẽ dùng lại khi mà MS thay đổi.
Mình thấy Windows Phone dùng rất tuyệt.máy đẹp,chạy mựot.mình sẽ ko bao giờ quay lại apple láu cá và android cà giật nữa
Bài ri-view đã 2 năm mà đọc vẫn trúng phóc

Sent from my SM-N900 using Tapatalk
...3.
ĐẠI BÀNG
9 năm
từ hồi s3, giờ s6 mọe luôn, 2 năm zòi chời
vẫn đang xài 920, chụp hình thì thua xa S3, ứng dụng thì ít, màn hình ko phải dạng xuất sắc nhưng:
- 1 năm rưỡi nay vẫn mượt , ko giật
- Ứng dụng nghèo nàn nhưng đủ cho Line , Skype, Mini Game
- Rớt từ tầng 1 chung cư xuống đất chỉ bị móp nhẹ ngay góc ( đừng bắt chước em thử )
- CÁI CHÍNH LÀ CÁC OS KHÁC KHI UPDATE SẼ BẮT BUỘC DÂN ĐEN DÉLL HIỂU BIẾT TIẾP TỤC ĐỔ TIỀN MUA CON MÁY MỚI " MẠNH" HƠN, NHIỀU TÍNH NĂNG HƠN MÀ NHIỀU KHI DÉLL BAO GIỜ ĐỤNG TỚI,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019