Xin tư vấn 2 laptop lenovo G510 và HP Probook 450

kh0ngcan8994
4/10/2013 6:19Phản hồi: 40
xin kính chào các bác,chả là hôm nay e có đi mua con lenovo nhưng hết hàng nên chủ shop có tư vấn cho 1 con HP cấu hình gần như con lenovo e định mua,e phân vân lắm...giờ e về xin sự chỉ giáo của các bác,cấu hình 2 em nó như sau ạ.
HP Probook 450 Giá 13tr650 : HP Probook 450 i5 3230M (2.6Ghz),
Ram 4GB Buss 1600Mhz ,HDD 750GB, Display 15,6" Led (1366x768),
VGA AMD 8750 2GB, Pin 6Cell, Dos
Lenovo Ideapad G510 5940-0624 Giá 12tr990: Core i5 4200M Haswell (2.5Ghz),
Ram 4GB Buss 1600Mhz , HDD 500GB 5400 RPM, Display 15,6" Led (1366x768),
VGA AMD 8570 1GB, Pin
đó cấu hình 2 em nó như vầy các bác ak, con lenovo cấu hình mới nhưng e thấy nó có vẻ k đẹp như HP,bác chủ shop bảo e nên lấy con HP 450 đó cấu hình mạnh hơn,vậy các bác cho e hỏi cấu hình 2 con này con nào hơn,nên lấy con nào thì hơn ạ,bề ngoài mẫu mã thì HP đẹp hơn thật,chắc chắn bóng bẩy,nhìn sang,mỏng ...còn con lenovo thì nhìn cứ cục mịch,lại dày...
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HP probook đi bạn
Xúc Hp đi Bạn ,,,,con này có vẻ ngon đó .....
thank bạn nhưng bạn bảo có vẻ thì giống tâm trạng mình quá,😃 nhưng con lenovo có cpu haswell 😃 k b nên chọn HP k
@kh0ngcan8994 Lenovo mà lại dòng Ideapad thì mua làm gì cho nó phí tiền, con kia tuy là Ivy Bridge nhưng Hp luôn " chất" hơn Lenovo ỡ những phân khúc phổ thông.
bác này bán laptop ah,lời khuyên có nên nghe k đây
@kh0ngcan8994 Ráng tí lấy em HP chính hãng BH 2 năm ok hơn. Em Lenovo chip haswell nhưng hàng tàu nên chưa được đánh giá tốt như mấy dòng thinkpad nhé 😃
@hangchinhhieu.vn vote HP nhiều quá,thôi e đành nghe các bác vậy e cũng đang phân vân lắm,
@kh0ngcan8994 pac mua hp o dau tek
@hathaicong e mua ở laptopthaiha, tại cả HN có mỗi bên này nó bán con lenovo g510,con này mới k đâu có luôn,e đi bao nhiêu siêu thị với shop họ toàn bảo treo ảnh sắp có hàng...chứ chưa đâu có,e đặt 1trieu chỗ này đợi 3 ngày nữa con lenovo về thì sang lấy,trong thời gian chờ e lập topic hỏi các bác luôn rồi khi nào mua e revew
Hp probook 450 Bảo hành 2 năm chính hãng, lại là dòng small business, build quality cao hơn bạn ah
@thien_thientan vậy ah bác, e cảm ơn bác nhá e sẽ ra xúc ngay 😃
probook là dòng trung cấp ideapad là phổ thông
@KuDo1908 vâng e hiểu rồi e cảm ơn bác,vợ e nó đọc lời lời khuyên của các bác cứ bắt mai e phải mua ngay hehe đúng là đàn bà 😃
@kh0ngcan8994 lenovo thì chỉ mua dòng thinkpad T seri hoặc W thôi,còn ko có tiền thì cứ Dell hoặc ASUS mà mua HP Probook cũng khá bền bỉ 😁
vâng
vâng e mua 2 vợ chồng bán hàng thi thoảng e có làm tí game,bọn e có 14tr thôi hơn thì k thể,e cố từ 9tr lên 14tr rồi đó bác ak 😃
@kh0ngcan8994 14tr thì cứ quất em hp probook 450 nhé, cấu hình mạnh, chất lượng khá tốt, bền bỉ.. em lenovo thì không so sánh được nhé, mặc dù chip haswell nhưng là chip U tiết kiệm điện nên cũng không nên mua lắm
p/s: gato với avar của bạn quá :p
@kd_hoangchi04 nó là chip dòng M mà bạn
@kh0ngcan8994 chip M là chip chuẩn , U tiết kiệm điện năng , cpu yếu hơn
Hp probook đi bạn, dòng này chất hơn lenovo đấy.
Chủ thớt chọn em nào rồi.
@cumapu e chọn probook rồi 😃
probook thôi chứ còn gì 😁
tầm này thì bạn nên chon Probook bạn nhé. được bảo hành 2 năm tân nơi của HP luôn. con dong G510 la dong thấp mà.
Haha về kiểu dáng và chế độ bản hành + uy tín mà HP đang có thì ăn đứt Lenovo rồi 😆
với khoảng tiền này thì lên mua HP 450 đi. e xem con này là 14.790.000 VNĐ rồi, có bác nào biết chỗ bán rẻ hơn ko?
e ở hn
@Hiếu knightboy HN thì hơi khó rồi, bạn có thể tham khảo các Shop ở ngoài HN 😁
@laptopnew2201 thank bác ;)
@Hiếu knightboy HN nếu hàng xách tay thì bạn có thể tham khảo laptopno1 hoặc thaivinh 😃
@Hiếu knightboy Xúc em Hp450 chưa bác, em này cuối tháng 12 là hết bảo hành 2 năm bác ak
Hp đi bạn , tiền nào của đó , lenovo nói thật 1 câu chứ : Không Thọ !
khadiena4
ĐẠI BÀNG
10 năm
probook 450 okay đó, có điều pin chán lắm tui mua được 3 ngày, sài toàn web vs đọc word , mà pin trụ được 2h30 là đi sạc rồi. Nản pin
100% sẽ bảo 450 😁
khadiena4
ĐẠI BÀNG
10 năm
sau 1 tháng sài mua ở 1 cửa hàng Quận Bình Thạnh, phím alt bấm nghe éc éc, loa 70% rè rồi @@ nản kinh khũng
@khadiena4 Loa probook thì vậy bạn à, sống chung với lũ thôi. Bàn phím Probook thì không ngon, nhưng mà không đến nổi kêu Éc Éc đâu, vậy thì ai mà sài được
khadiena4
ĐẠI BÀNG
10 năm
thật vậy mà, tui nhấn hơi lực 1 tí là nó phát ra âm thanh éc...éc cứ cảm giác khó chịu kinh khũng, còn về loa lúc đầu nghe mấy thánh phán loa 100% ko rè mình cũng thấy đã , giờ tập trung nghe thì lại có âm rè..... bực mấy thánh quảng cáo ghê, có thì nói ko có thì thôi gì mà phải nói rầm rộ làm tui giờ hụt hẫng 😃
Lenovo Z, U là dòng chất lượng còn G510 là dòng phổ thông. Bạn nên lấy con hp prôbook 450 business chất lượng hơn nhiều. Bạn có thể tham khảo bên mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019