Xin tư vấn chọn HTC One V vs Nokia Lumia 800

davtup
7/4/2012 16:52Phản hồi: 29
Chả là được vợ duyệt chi cho mua 1 em đt mới sau khi em đt cũ bị hỏng.
Xin các bác tư vấn giúp em xem nên lựa chọn máy nào trong số 2 máy trên. Những ưu điểm và yếu điểm khiến em đang phân vân là:

Cấu hình phần cứng có vẻ ngang ngang nhau, giá của 2 em này trong biên độ chi phí được duyệt.
1. Ưu điểm:
- One V:
+ chạy Android 4.0 --> chưa dùng android bao giờ và android nhiều ứng dụng, đặc biệt là ứng dụng VN hơn WP.​
+ có beat audio​
+ Giá hợp lý so với cấu hình phần cứng​
- Lumia 800:
+ Thiết kế đẹp.​
+ Đi kèm gói khuyến mãi hấp dẫn của mobifone (tặng 8 tr vào cước nghe gọi và 3g)​
+ Thích 1 số tính năng khá hay của wp do đã từng dùng wp​
2. Nhược điểm:
- One V:
+ Thiết kế ko được đẹp lắm​
+ 1 nhược điểm nữa của em này là do đang thích Lumia 800 hơn :p
- Lumia 800:
+ Giá quá cao so với cấu hình phần cứng (trước đây dùng trophy cùng cấu hình mà giá = nửa)​
+ Chạy WP: ít ứng dụng, đặc biệt là ứng dụng của VN​
Do đang khá phân vân nên mong các bác giúp đỡ giải quyết vụ này. Thanks nhiệt tình các bác giúp đỡ và up hộ!
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lumia 800 giá gần 9tr thì mua đc Xperia Sola rùi bác à. One V hơi xấu,cái phần mềm âm thanh nghe bảo là mod vào cho nó nổi thui. Tuy nhiên bán lại thì HTC vẫn đc giá hơn Soney. Còn 800 ko wá đắt đâu mỗi tội ko có tiếng việt, ứng dụng 1 ngày WP hơn 300 cái cơ ko đảm bảo nội dung cũng như là chất lượng
davtup
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác, em sẽ tìm hiểu thêm em Xperia Sola, có điều hiện tại chưa hứng thú với dòng xperia lắm
Thôi dùg 800 đi,biết đâu vợ bác lại duyệt cho mua thêm cái nữa😁
Đùa tí thôi chứ 800

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
thôi cứ Galaxy S2 mà táng bác ạ, đỡ phải loằng ngoằng suy nghĩ làm gì. Hiện tại tầm 10t đổ lại chẳng con nào hơn được nó
Muốn 4.0 thì lấy galaxy nexus cũng đc đấy bác.
Các pro cũg chỉ giỏi làm ng khác cụt hứg,bác ấy đag bảo thích 800 thì lại đi tư vấn mấy con khác:s
Nếu bác ấy đã nhằm 2con trên chắc hẳn là nhà có đk r

davtup
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DoubleD Hehe thanks bác DoubleD, bác quả là tinh tế! Tuy nhiên các tư vấn của bác nguyenhiepsdpro744 em cũng rất thích, vì hiểu biết có hạn nên tạm thời mới chăm chú 2 em kia. Biết đâu mở topic này xong em lại được 1 bác nào tư vấn cho chọn 1 em ưng ý mà càng về sau mới càng thấy chuẩn!
Con sony solar có công nghệ cảm ứng mới thấy cũng khá lạ.nhưng muốn dùng lâu dài,nhanh đc nâng cấp hdh thì cứ mua galaxy nexus đi bác,tại nó có "bố làm to" =))
davtup
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhiepsd Chuẩn cái vụ COCC của nexus bác ạ, có điều giờ Google thỉnh thoảng ra 1 máy, sắp tới em nghĩ nó sẽ ra một loạt dòng (do mua lại Motorola mobility) nên ko khéo lại ko quan tâm con riêng mà đi quan tâm vào con chung thì hơi buồn!
Theo em, bác nên mua HTC One V.
Mua motorola nhưng ko sản xuất nhiều nên nó vẫn tập trung vào dòng nexus thôi bác.
Mua 800 thôi bác ơi thiết kế quá đẹp cộng với wp xài cũng tuyệt.
Mua htc one V đi bác
ndk110116
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ptvd1994 Chuyên gia dìm hàng
không biết bác thế nào chứ bản thân em từng dùng ios, android và sym thì em thấy thằng android nó không thân thiện với em lắm và em không thích, em thích các thiết bị của nokia hơn do nó sẽ phát triển nhiều ứng dụng phù hợp với vn
thời điểm này adroi vẫn đag rất thịnh. vote cho one v
1. Vấn đề là nhu cầu của bạn là j & bạn thấy HDH nào đáp ứng tốt hơn thì nên mua thiết bị đó bạn à ;) Tất nhiên là mình thấy bạn thích cái vẻ đẹp của Lumia 800 (cùng kiểu thiết kế N9 song MH nhỏ hơn thôi) & HDH Win Phone - tuy cấu hình Lumia 800 ko bằng HTC One V nhưng chạy mượt & ổn định hơn 😃
2. Nếu bạn ko ham nghịch máy quá nhiều thì mua Lumia 800 là đẹp, còn thích nghịch máy thì mua HTC One V bạn nhé 🆒

Chúc bạn cuối tuần vui vẻ!
Lumia 800 màn hình 3.7 có lẽ hơi bé đấy pác ạ. Bác có vợ rồi thì chắc cũng ngoài 20. Nên chọn điện thoại màn hình 4 inch trở lên cho oách. Xu hướng 2012 là màn hình to mà😃 Em nghĩ bác nên chọn HTC DHD, LG Optimus 2x, Galaxy S2,... Những Con em vừa nêu trên đều đc nâng cấp lên 4.0 nên lo gì^^! Thân.
@sindyboy Màn hìh to thì phải có pin tốt,chứ màn to mà pin 1500mah như optimus 2x thì khóc,dùg tí là hết pin ạ
Đồg chí chủ 2pic mua lumia 800 đi,khỏi cần phân vân

1 phiếu cho Lumia800 nhé 😃

Cảm nuột nà, thiết kế quá chuẩn 😃

AndRoid nữa nạc nữa mỡ quá xài ko thích
1 phieu cho Lumia 800. E cung dang gom xjen xuc em nay. Hdh day trien vong,dang duoc nokia va Ms tap trung phat trien. Ngoai hinh thi qua on. 😃
Ai bảo con Lumia 800 cấu hình kém hơn One V thì phải xem lại nhá, chip của Lu800 hơn One V đó (1.4 so vs 1);)
Mà trên cùng 1 cấu hình gần tương tự nhau như vậy thì đảm bảo con Lu800 chạy nhanh , mượt hơn đứt con One V do WP7.5 chạy rất nhẹ, tốn ít tài nguyên còn Android thì càng lên ver cao hơn thì chạy càng nặng, rất đói ram, điều này lý giải vì sao nhiều con có cấu hình khá mạnh cũng được lên Android 4 ICS 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019