Xin tư vấn chọn mua G2 chính hãng và hàn quốc

lam176
19/2/2014 19:36Phản hồi: 8
trc giờ em là tín đồ samsung,và toàn bộ là dùng hàng chính hãng,nên cũng ko có kinh nghiệm dùng máy hàn quốc cũng như chưa tìm hiểu qua bao giờ,giờ chán sam rồi nên muốn đổi gió qua LG,mong mn giúp đỡ.Giữa 2 con chính hãng và hàn thì thực sự em thích con của Hàn hơn...thứ nhất là về giá tiền,hàng chính hãng giá chênh lệch giữa bản 16gb và 32gb là quá cao,e chỉ đú đc tới 16gb thôi,lại ko hỗ trợ thẻ nhớ,trong khi tầm tiền đó thì mua đc con hàn 32gb.thứ hai cũng là cái cực quan trọng,đó là trc dùng s3 em cũng dùng 2 pin quen rồi (mua them) và dùng cũng hết nhiều,hầu như ngày nào cũng hết 2 cục,giờ mà 1 cục em sợ ko chịu nổi nhiệt,mà em lại ko có nhiều time để sạc,chỉ sạc đêm là chủ yếu thôi.
Nhưng vấn đề ở chỗ,tính em ko thích vọc vạch nhiều,mà nghe nói LG dễ bị brick máy vs mất imei hơn samsung nhiều,nên chỉ muốn dùng sẵn rom stock từ khi mở máy luôn,nên các bác cho em hỏi mấy câu:
1. rom stock sẵn lúc mở máy đã đc việt hóa hoàn chỉnh chưa?
2. Sử dụng rom stock hàn ở vn thì có đc nhận update qua ota các bản rom mới của nhà sx như hàn ko?
3. rom stock hàn của G2 có bị mắc các lỗi lặt vặt như nhắn tin 80 ký tự,cuộc gọi ko,mua xong cứ th
ế dùng bình thường luôn hay phải up rom cook hoặc fix lỗi trc nữa?

4. sóng sánh,mạng các thứ có ổn định ko?
Mong mọi ng giúp đỡ,với em 1 con đt cũng ko phải ít tiền nên hơi dài dòng mong mn thông cảm :unsure:
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bạn nào tư vấn dùm được ko??
mình cũng tính mua 1 con, nhưng ko viết nên mua hàng xách tay hay hàng hãng
em cung dang thac mắc giống chu pic , anh em cho ý kiến dùm với
E cung dag can nhug thong tin tren nhu chu thot.
tiendatbk85
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin cho em hỏi chút ah. Em có thể thay thế màn hình LCD của G2 F320 bằng màn hình G2 D802 không ah?
Bài lâu thế mà anh em không vào tư vấn giúp với.
thích ổn định thì QT thích vọc thì g2 hàn
nobody288
ĐẠI BÀNG
10 năm
MÌnh đag dùng G2 bản Hàn Quốc, toàn dùng rom up qua ota thôi có nhược điểm là nhắn tin 80 kí tự, nếu dùng rom cook thì thtoải mái, bản Hàn 32 g có thẻ nhớ ngoài. và đặc biệt là 2 pin nên dùng thoải mái, ít phải cắm sạc , cái này mình thích nhất, dùng bản quốc tế pin trâu hơn một chút nhưng nó lưng chừng không lâu hẳn nên hơi bị hụt. mình mới từ bb sang nên có vài dòng cảm nhận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019