Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin tư vấn lỗi loạn cảm ứng Ghost click trên Nook HD+

docphongm41
17/6/2014 3:46Phản hồi: 19
Xin tư vấn lỗi loạn cảm ứng Ghost click trên Nook HD+
Hi all.
Mình dùng Nook HD+ máy cũ, ban đầu dùng rom CM11 không sao, mấy hôm thấy chậm nhờ bạn cài lại hộ bản CM10 nhưng là bản unofficial, sau đó máy bị loạn cảm ứng. Hiện tượng là cả một dọc màn hình cạnh phải bị ghost click, tức là tự bấm. Hiện tượng rất khó chịu. Sau mấy hôm cài đủ loại rom (hết stock lại cm10) mình để yên nó 2 ngày thì lại tạm ok.
Nhưng rồi giờ lại bị lại, nhưng chỉ bị 1 vùng nhỏ ở góc phải trên màn hình. Thỉnh thoảng chỗ đó lại tự click.

Mọi người tư vấn cho mình cách giải quyết với. Hàng giá rẻ nên nếu sửa hay thay thế gì thì chắc bằng nửa giá mất

Thank in adv
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tp35
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn đã sửa dc chưa. Máy mình mới mua cũng bị vậy chưa biết sửa sao?
@tp35 mình sau khi chán nản đã để kệ nó 2,3 hôm. Tự dưng mấy hôm sau cầm lên nó bớt số điểm bị lỗi đi. Giờ thì có 1 vùng nhỏ nhỏ đã bị chết cảm ứng nhưng ít ra nó không gây phiền toái nữa. Mình nghĩ cuối cùng thì vẫn là do ROM và nguồn gốc lý do là nguồn điện sạc không ổn định thôi
mình cũng thế. lúc dùng rom gốc nó còn loạn cả máy luôn @@. bây giờ góc trên thỉnh thoảng vẫn bị trong lúc sạc
Salem!
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy là nó bị bệnh j vậy các bác. Máy em nó cứ hết rồi bị lại... cứ như thế hoài điên cái đầu luôn... bác nào có cách giúp với...
Vậy là nó bị bệnh j vậy các bác. Máy em nó cứ hết rồi bị lại... cứ như thế hoài điên cái đầu luôn... bác nào có cách giúp với...
Máy em cũng đang bị liệt và loạn cảm ứng bên phải. Không biết có chỗ nào sửa không các bác?
Máy của em cũng tương tự của các bác vậy.
Em có nhờ 1 bác trên diễn đàn sửa giúp chút nhưng tình trạng càng ngày càng trầm kha.
Thực ra máy này là bị lỗi phần cứng, xác định là dần dần sẽ chết hết cảm ứng và quẳng em nó vào sọt rác thôi.
MÁY LƯỚT GIÁ TẦM 3CỦ. còn riêng cái display trên ebay đã 2.7 củ. xác định là ném máy đi rồi ạ. con của em cũng vậy. buồn thối ruột. cá nhân em nghĩ đây là lỗi phần cứng. do cấu tạo của lớp vỏ máy bị cấn vào màn hình nhiều. ngay trong quá trình cầm máy đôi khi đã thấy màn hình LCD nháy nháy do tác động vật lý.cho nên hay bị hỏng cảm ứng phần viền trước. bệnh thật. em đang tính lên TF701 hoặc HDX. bác nào tư vấn giúp em với
dungdno
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình nay cũng bị như thế này, xem ra máy nào cũng bị à?
toanpham247
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mình cũng dính đòn, đúng chán
chia buồn vs thớt 😔
Salem!
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình là máy đã hư cảm ứng toàn tập... Ko phải riêng gì với dòng Nook HD mà tất cả các dòng nook khác cũng bị tình trạng như trên (nook color, nook tablet).
Giải pháp giải quyết là thay màn cảm ứng.
Vậy nên các bác cẩn thận khi mua dòng sản phẩm này nhé.
laxanhroi00
ĐẠI BÀNG
9 năm
cùng chung tình trạng, thật chán, ngày trước dùng nook tablet cũng bị, giờ nook hd + cũng bị, từ gioà cạch nook luôn
Tình trạng trạng của nook hay sao ấy. Trước mình mua 1 con nook hd cũng bị loạn cảm ứng, may mà trong thời gian bảo hành được đổi con mới. Con này thì chỉ bị thỉng thoảng loạn cảm ứng, để tầm 2 ngày ko dùng gì thì lại được, nhưng h thì nó ko loạn nữa mà chết cảm ứng luôn. Đến chán với bọn nook này luôn 😔
Salem!
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luckyboy262 Tình hình là các dòng Nook đều bị như thế cảm, lúc đầu là loạn cảm ứng, sau đó là liệt cảm ứng.
Mình đã nghiên cứu, lỗi là do dòng điện không ổn định nên bị tương tác cảm ứng. Các bạn có thể thử cắm sạc và sử dụng máy. Cảm ứng sẽ bị loạn hay nói cách khác là lệch cảm ứng. Nếu vừa cắm sạc vừa sử dụng thường xuyên sẽ dẫn đến liệt hoàn toàn...
Và bây giờ mình có 5 con vứt xó vì đã bị liệt hoàn toàn.. Lời khuyên chân thành cho các bạn vẫn còn sùng Nook là nên dùng điện 110v để sạc, nếu ko muốn hư cục sạc và hư luôn cả màn hình cảm ứng. Đó là trải nghiệm của mình về sản phẩm, nếu sai sót mong các bạn thông cảm.
laxanhroi00
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kiểu này bỏ tiền ra thay cảm ứng thì vài bữa cũng hư. Tốt nhất là cho chị Ve chai.
@laxanhroi00 Trung tâm bảo hành của nó ở trong miền Nam, ngoài này thì hàng cũng hiếm, bán lại cũng chẳng được mấy nên đành vứt thôi 😔
laxanhroi00
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luckyboy262 Không có trung tâm bảo hành đâu bác. Đó là của vienmaytinh . cũng giống như là 1 nơi để sửa thôi. Nook k có phân phối tại Việt Nam nên không có trung tâm bảo hành. Nhưng mà cảm ứng bị loạn vẫn có thể dùng xem film đc. Các bác cài phần mềm mx player ,down film về rồi ấn nút ổ khóa để khóa màn hình lại là xem oke.
@laxanhroi00 Mình mua con khác rồi. Dùng nản quá. Tablet đúng là chỉ nên chơi với iPad thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019