XIn tư vấn mua máy quay

solano
8/7/2013 16:29Phản hồi: 5
Vợ em có cái phòng dạy học rộng tầm >20m2, đang có ý định quay lại các bài giảng vs 1 số bài thuyết trình của học sinh và giáo viên, nên em cũng định sắm 1 em camera để quay lại, khổ nỗi là bé giờ ko chơi mảng này nên giữa 1 rừng chả biết chọn em nào. Em lên xin các bác tư vấn xem để phục vụ nhu cầu như trên, tầm tiền 7 đến 10 triệu, em nên chọn 1 em DSLR + lens tầm tầm hay 1 em handycam. Làm sao mà hình ảnh thu trong tầm từ cuối phòng lên đầu phòng rõ nét, và cái quan trọng là bắt âm tốt, quay bằng mấy em compact ko ăn thua khoản này
Nín thở mong tin các bác 😃
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

solano
TÍCH CỰC
11 năm
Upppppppp

Sent from my LG-F180S using Tinhte.vn
nên mua máy quay vì quay phim trên máy ảnh DSLR mình dùng thấy có vài hạn chế sau:

thời gian tối đa là 29'54" hoặc ít hơn khi quay liên tiếp

->kô hợp quay sự kiện vì tự động tắt sau 29'54" hoặc đôi khi là chỉ vài phút đã tự đóng máy

quay ăn pin khá nhanh, 1 ngày quay mấy 4 cục

nóng máy

yêu cầu thẻ nhớ phải tối thiểu class6 và dung lượng tối thiểu >=4GB

lấy nét tay, tùy ống mà lấy nét khó hay dễ

khung hình thay đổi theo quy luật: khung hình 2 sẽ chỉ ghi lại sự thay đổi so với khung hình 1,
khác với máy quay chuyên là mỗi khung hình sẽ có thông tin riêng của nó
Đã nói là quay phim là mua máy quay phim, DSLR chụp hình thì ngon chứ quay phim cũng rất hạn chê như bác venom nói ở trên!!
Nhu cầu của anh đây rồi, quay rõ đẹp, có thể sử dụng remote zoom, tắt mở, có cap HDMI ra LCD nữa
http://camera.tinhte.vn/threads/tu-van-may-quay-phim-khoang-15-trieu.2153076/
avid_liquid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không máy handycam hay DSLR nào thu âm tốt trong điều kiện như thế cả, muốn ổn phải gắn mic ko dây hoặc mua thiết bị ghi âm ngoài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019