xin tứ vấn nên dùng wifi của nhà mạng nào

10/3/2014 15:5Phản hồi: 35
  • xin chào tất cả các bác như tile có bác nào đã sài wifi nhà mạng nào rồi mà sóng mạnh và quan trọng là ổn định cùng một gói cước thì tư vấn cho em với ạ! em đang chuẩn bị lắp wifi còn 3 hôm nữa thôi ạ! 1.vnpt 2,fpt 3,vettel các bác bỏ phiếu cho em với ạ em cám ơn nhiều ạ
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em gà nhà quê 😔nên không biết gì mong các bác giúp đỡ.em không biết viết blog để bỏ phiếu bầu mong bác nào biết hướng dẫn cho em với ạ
@hoangphithanh Ừ vt đi gói 192k 500 đồng là ok.....tiện lợi a gọi 18008198 đăng kí là có ng mang hợp đồng lại nhà. Nếu wifi có sự cố gì khi báo 18008198 trong vòng 6h sẽ có nhan viên đến nhà hỗ trợ
@Kenvinnguyen1997 em điện rồi bảo qua tháng này tới khảo sát mà có thấy tới đâu.mà bác cho em hỏi viettel có mấy gói cáp quang vậy bác .tiền thì em có thể bỏ ra 200k tới 600k
@hoangphithanh Nhìu lắm mà xài gđ thì xài gói 192k đc rồi tốc độ tải 12mb/s ák...lúc trước e đăng kí là trong vòng 3 ngày có modem có cáp có mạng à
hungbt401
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangphithanh Mình thấy có bài này phân tích khá ổn, bạn tham khảo thử xem: https://tinhte.vn/thread/danh-gia-so-sanh-nen-lap-internet-cap-quang-wifi-nao-tot-nhat-hien-nay-dung-fpt-viettel-hay-vnpt.2763525/
cứ chơi của FPT thôi bác ;)
@dcom3g_biz em tính sài gói 6mb không biết chạy phim hd mượt không bác:p
đúng đo FPT tốt
1 Vote Viettel,dùng cả ADSL viettel và sim 4g 1 năm viettel khá ổn
còn vnpt thì sao các bác em thường truy cập web nước ngoài ạ😃
mà chạy phim hd youtube thì gói cước bao nhiêu là chạy mượt các bác 4mb được không ạ:rolleyes:
@hoangphithanh Em xài gói 40Mbps cũng chưa dám bảo là mượt. Hên xui thôi bạn ạ. Tùy clip server cache ở đâu
@anhdao1520 vậy à thế mà mình thấy cái iphone 4 cụ già của mình chíp yếu Sài 3G mà chạy video nào cũng chiến tốt mình đi đâu có wifi chạy thấy ổn mà mượt mà😃
@hoangphithanh Youtube nó tự giảm chất lượng video theo băng thông của mình mà bạn
mình
mình xem tv nữa mà.thế bác có biết cửa hàng nào chuyên bán modem cisco linkys và buffalo ở HCM không ạ
@hoangphithanh Mình ở hà nội bạn ạ
Mấy bác cho hỏi sao phòng trọ của mình lắp internet gói 8Mbps của FPT mà sao hay bị rớt mạng thế. Down thì cũng nhanh thật, cỡ 900KB/s nhưng mà buổi tối cứ hay bị rớt mạng, phải reset modem lại.
à mình vừa sài wifi vừa máy tính thì làm sao ta😃 adsl cũng được hả các bác
Đang xài FPT nhưng thấy hên xui quá, lúc nhanh thì nhanh thật, lúc yếu thì load cái trang báo muốn cắn cái dây mạng. Nhưng nói chung là chấp nhận đc. Mình thì vote cho VNPT.
Em cũng đang tính lắp 1 modem wifi chạy bằng sim. Tại trong ký túc xá không lắp mạng dây đc. Bác nào biết nhiều về loại này cho em xin ít ý kiến ạ

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn mobile app
thanhmc
TÍCH CỰC
10 năm
vnpt mới ra cáp quang fm 350k 1/4/2014 lên 12m luôn kìa, lúc trươc cũng tín đồ fpt lắm xài riết mạng chầm quá, mà khuyến mãi thi ko có, nhiều lúc muốn lên cáp quang fpt lắm mà gí thấp nhất cũng 600k 1 tháng, thấy vnpt có nhiều khuyến mãi nên chuyển qua luôn
@thanhmc
thanhmc
TÍCH CỰC
9 năm
vnpt->viettel-> fpt cứ thế mà so sánh nha bác, tuỳ khu vực mạng như thế nào nửa
Mạng Viettel vào giờ cao điểm hay bị chậm lắm mọi người ạ. Theo em lắp mạng mà kèm luôn Wifi thì nên lắp của FPT vì modem nó kèm Wifi luôn. Em đang xài FPT và mạng rất ổn định 😁
donsothucte
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang dùng Viettel vẫn thấy tạm ổn
chichkt3
ĐẠI BÀNG
8 năm
cũng đang tính lắp, các bác xem dùng nhà nào thì tạm ổn, em hay chơi fifa nên muốn mạng ngon tý
@chichkt3 Em đang xài FPT gói 20mb. Chơi game hay dowload film đều ok bác àh. căn bản là ping nó thấp, ko bị giật, lag. Mạng khác em ko biết nhưng nghe nói ping có lúc gần cả trăm, chơi game hay lag.
Cho phép mình đào mộ phát vì có câu hỏi tương tự. 😃
Nhà mình 3 người, định lắp cáp quang gói 10Mbs của Viettel, giá 165k.
Mọi người cho tí lời khuyên với. Thank!
@Duy_P900 Viettel mình thấy hợp lý đó bạn. Chứ giờ đứt cáp thì thằng vt là ngon ngất
seotrust001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy_P900 theo như kinh nghiệm mình dùng mạng thì bạn nên chọn gói 20Mbps trở lên. khỏi mất công sau này phải nâng cấp.3 người dùng gói này thì down phim phủ phê luôn. Mình cũng vừa mới lắp xong,rất mạnh. Nếu bạn ở tphcm/cần thơ/hà nội/bình dương thì tham khảo bảng giá cước internet Viettel ở đây
Bác chọn của viettel nhé. Bảng giá đây mời bác tham khảo http://lapmanghaiphong.vn/lap-mang-hai-phong-khuyen-mai-t9.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019