Xin tư vấn tai nghe Sony

librayhp
21/4/2014 16:6Phản hồi: 12
Mình muốn mua 1 chiếc tai nghe loại Full-size để nghe nhạc trên chiếc Xperia Tx và thình thoảng xem film trên laptop🆒
tiền thì tầm 1tr8 đổ xuống, ưu tiên hàng sony.:rolleyes:
Mình thích bass nhưng không cần quá nhiều mà lấn sang các dải khác, cân bằng vừa đủ là đẹp
tai nghe trông đẹp đẹp tí càng tốt.:p
có thể tư vấn giùm mình mấy địa chỉ mua hàng chính hãng tốt nữa, thanks mọi người😁
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

librayhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào tư vấn giúp với
Bác mua Sony MA500

Bass của Sony MA500 có speed không cao như Sr60 nhưng ko bị hụt hơi như AD700 , bass đánh đanh, gọn , có lực khá , ko có đuôi , ko hề lấn dải , độ sâu của tiếng bass chấp nhận được . Ở phần test bass , tớ rất ưng ý với MA500 khi trình diễn track Heart and Soul và He’s a pirate , Hey Jude , bass nền rất khá tạo cho bài nhạc không gian dễ chịu và khá thư giãn . Nhưng khi đụng tới những track máu lửa của Metallica nói trên thì … hơi thất vọng vì bass thiếu cả lực , tốc độ , lẫn độ sâu nên tiếng nện trống hay dồn double pedal rất thiếu lửa . Đối với The Unforgiven thì còn ok chứ với 2 track còn lại thì thật sự ko có hứng thú. Còn riêng thể loại Symphony Metal như Within Temptation thì không có gì để chê , mọi thứ mình cảm thấy thật hài hòa như chính dòng nhạc : dễ nghe , dễ cảm , ko quá nặng nề chua chát đậm chất kim loại.
librayhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks bác, e đang xem xét con mdr zx600 không biết so vs con này thế nào
@librayhp zx600 nghe ok bạn ah , chỉ tội cái pad tai cứng , nghe lâu sẽ bị nóng và đau tai
tầm 1tr8 thì bạn phải ngó ngay đến mdr-v6 huyền thoại ( nếu còn kiếm đc )
còn không thì bạn ngắm mdr-v55 nhé 😃
tầm này bác thích nghe bass có thể tham khảo ZX600ap hoặc XB600. Nếu nghe chi tiết hơn thì nên lấy MA300 của sony. Hình thức đều đẹp 😃
librayhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Stereo_Shop Em thích bass nhưng không thích nó lấn quá nhiều sang các dải khác, MA 300 nghe có cân bằng k bác
MA300 thì cân bằng, bass vừa phải. Còn 2 dòng kia bass khỏe hơn. Nhưng hơi lấn dải khác bạn nhé
Em còn con XB600 mới leng keng hàng 3K cất tủ không dùng tới, bác có nhu cầu thì cứ pm, em để giá fix coi như ae giao lưu.
librayhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuongarch bác ở HCM à:rolleyes:
@librayhp Vâng, thích thì bác cứ ghé e nghe thử, hợp tai thì mua ko thì cũng chẳng sao 😁
librayhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuongarch Tiếc quá em ở HN 😔
ZX600ap hợp lý đấy bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119