Xin ý kiến các bác đã dùng Galaxy J

chinhcheng
25/7/2014 8:21Phản hồi: 135
Như tiêu đề, mình muốn hỏi ý kiến mọi người về em này, thấy có nhiều thương gia giới thiệu rồi, mong nhận được ý kiến phản hồi của các bạn đã dùng qua em nó. Đặc biệt về pin, sóng sánh, chứ cấu hình của em nó quá ổn rồi
Cảm ơn mọi người nhiều😁
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này dùng khá tốt giá thành hợp lý bác ạ. Em mời bác qua bên em xem hàng ạ. Sóng sánh thì có rom ngon cho em nó ạ. Cấu hình mạnh thì có số hạng ạ. Pin và thiết kế cứng cáp với thời gian online 3G liên tục cũng khá lâu ạ.
tung1404
ĐẠI BÀNG
10 năm
@msmobile.vn ROM đó sóng ok chứ bạn?
Về các tính năng thì đã fix hết được chưa?
@tung1404 Dạ có rom ổn định rồi bác ạ. Nghe gọi sóng sánh ok nhắn tin thoải mái ạ.
@msmobile.vn
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi chút con này đổi màn hình nền ở đâu nhỉ, loay hoay mãi không đổi được.

Sóng 3g thì ngon, mà bắt wf kém quá, ipad chạy ầm ầm mah nó cứ báo không có mạng
chinhcheng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Koko_Naoki Bác Koko_Naoki dùng em này lâu chưa ah, ko biết pin em nó có khỏe ko ah
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa mua sáng nay, pin sạc đầy lúc 5h chiều, dùng liên tục tới hơn 11h thì phải cắm sạc (3g nhé). Do chưa biết chụp màn hình ntn nên ko chụp cho mọi người xem được, nhưng vì mình cài màn hình động (thấy nó đề chiếm 17% pin ) nên có khả năng sẽ được cao hơn

Bắt sóng wf kém ( con g pad và ipad chạy ầm ầm, nhưng nó thì cứ báo đứt mạng). 3g chạy ngon. Gọi điện nhắn tin tốt. Sạc thì nóng chứ chụp ảnh lướt web thì mát.
Chụp ảnh bình thường, ko bằng con ars s, nhưng rứt hợp với chị em tự sướng vì nó có chế độ chân dung đẹp ( mặt láng mịn ko cần PS)
Thấy nhiều chức năng hay mà kích hoạt nó không chạy ( ví dụ chụp màn hình bằng cách quạt tay qua....)
Khóa màn hình xong nhiều lúc mở nó cứ trơ trơ ( nhưng sau khi mình bỏ màn hình động thì ngon)
Cài đặt màn hình nên ở nút tắt bên ngoài không hoạt động, phải vào tận trong cài đặt mới dùng được
Ko cài được viber ( ko hiểu vì sao)
Sạc nhanh, chưa được một tiếng đã được 50% rồi
Tạm thời thế đã

Quên, nhìn bên ngoài đẹp long lanh hơn trong hình nhiều.

Sent from my LG-V500 using Tinhte.vn mobile app
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
@Koko_Naoki what the hell
bosney
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chinhcheng mua cho vợ dùng được gần 3 tháng rồi, nó chạy rất ổn, wifi ngon,pin trâu hơncon G2 của mình. Phải nói là đây là con SS đẹp nhất mình tùng gặp( Alpha và Note 4 thì không biết)
@bosney Máy của vợ bác dùng bản rom nào vậy
@bosney Bác mua ở đâu vậy cho e xin địa chỉ dc ko
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm qua thấy kém, hôm nay thấy chạy ngon lành roài. Nhưng nếu dùng máy nóng quá thì lag lắm, bấm cảm ứng cứ trơ ra. Để mát lại thì lại ngon lành.

Sent from my SC-02F using Tinhte.vn mobile app
@Koko_Naoki bác xài rom gốc hay rom nào thế? mà bác mua ở đâu vậy?
cuongdien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Koko_Naoki có quay được video 1080p 60fps và 720p 120fps không bạn
Ưu điểm thì mọi người chắc biết rồi nhưng bạn xem có nhược điểm, lỗi gì trong quá trình sử dụng không.
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
10 năm
M mua ở cellphones. Họ bảo rom gốc

sao máy của bác bị gì lạ thế? em thấy mấy bác mua chuẩn Nhật đâu có bị gì đâu, mà em có hỏi hiện tượng của máy bác thì mấy bác ấy nói là do rom nhưng ở đây là bác dùng rom gốc kia mà, khó hiểu quá o_O hay bác qua topic này thử xem
http://www.tinhte.vn/threads/sc-02f...y-j-tong-hop-root-recovery-rom.2251660
vtp_vtpp
ĐẠI BÀNG
10 năm
CÒn mình thì cái gì cũng ổn, tội mổi màn hình em ám vàng khè à@@
@vtp_vtpp gì ghê vậy bác, lúc mua bị rồi hay tự nhiên em nó trở chứng??? các bác qua bên link topic em post ở trên ấy, qua đấy góp ý thảo luận vs anh em cho vui.
vtp_vtpp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hayao miyazaki Uhm mình cũng thảo luận bên đó mà, màn hình em j này cũa bác có ám vàng k, hix mình thích ám xanh cơ@@
@vtp_vtpp mình chưa mua bạn ơi, nhưng hôm bữa có ra tiệm coi thì thấy cũng bình thường hà, đâu bạn up cái hình cho mọi người xem thử coi.
vtp_vtpp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hayao miyazaki
vtp_vtpp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mai sáng lấy đt khác chụp lại là rõ à, vô trang trắng tinh là nó vàng khè luôn
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko cài đc. M cũng chẳng dùng viber mấy, có vài lần chỉ dùng để gửi ảnh cho bạn thôi, ko có cũng chẳng sao.

Sent from my LG-V500 using Tinhte.vn mobile app
Ha.hvnh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Koko_Naoki camera tốt chứ bạn. có ngang ngửa note 3 ko?
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa dùng note 3 nên không rõ lắm, nói chung chụp nhanh và ổn

Ha.hvnh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Koko_Naoki bạn có thể up vài ảnh chụp lên đây đc ko. m khá qtam camera. vì đang dùng Lumia nhưng muốn đổi sang android.
máy dùng có nóng lắm ko.tầm bao nhiêu độ thế các bác
Camera đuối nhé. Ở mức trung bình khá thôi. Thua xa note3. Đang dùng 1020 chuyển qua con này thấy hơi thất vọng. Wifi yếu. Bắt xa hơi kém. Còn gần thì nhanh như điện
@Tinh Tế Việt Nam Wifi kém thế cơ ah 😔
@kingmath uhn wf đểphòngkháchmàtrongbuồngthươngtxuyênmấtsóng

Oreo.milk
TÍCH CỰC
10 năm
đây là site của J bên Nhật, bác nào check hộ em cái giá chính xác bên đấy hộ em với 😔 em nhìn mãi mà k ra
https://www.nttdocomo.co.jp/product/smart_phone/sc02f/index.html
chinhcheng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Oreo.milk
Bạn mình bên Nhật thường hay check bên amazon, thấy giá cũng khá sát giá ngoài hiệu bạn ah,
bạn vào amazon nhật gõ galaxy j vào là ra đó,
amazon.co.jp/s/ref=nb_sb_ss_i_7_3?__mk_ja_JP=%E3%82%AB%E3%82%BF%E3%82%AB%E3%83%8A&url=search-alias%3Daps&field-keywords=galaxy+j&sprefix=gal%2Caps%2C730
ko hiểu sao mình ko được để link ở đây, mình đăng ký làm thành viên rồi mà sao vẫn dự bị thế nhỉ :
Oreo.milk
TÍCH CỰC
10 năm
@chinhcheng mình xem thấy giá bên đó vẫn cao thế nhỉ 😔 không lẽ các bác xách về VN hòa vốn à
chinhcheng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Oreo.milk thì thế, bác cứ tìm hiểu thêm nhé, em cũng mất một thời gian để biết tại sao giá tại VN lại ngon bổ rẻ như thế, kiểu như mấy bác thương gia sang nhật mua giúp ko lấy lãi, lại còn tặng sạc, tai nghe, .... 😁
Tại ko nhớ đọc mấy bài về nguồn gốc đt xách tay tại VN ở đâu nên bác chịu khó tìm nhé
@Oreo.milk hihi đó là site nhà mạng cung cấp thong tin phát hành máy và thong số
bác muốn xem giá thì vào phần shop online đó ạ
em gứi bác link xem luôn https://www.mydocomo.com/onlineshop/products/smart_phone/SC02F.html
xem để biết thui chứ cũng không cớ lợi gì đâu ạ, vì giá nhà mạng thì ...thui rùi ,
Giá ở VN là tốt rùi a, giờ quan tâm bảo hành ,dịch vụ sau bán hang, bản rom ổn định không lỗi nữa là ok thui bác.
có chỗ nào đả động đến giá đâu 😔
tự hi
có vài lý do;
1-hàng chôm....(vụ này vn vs trung quốc mang tiếng dữ lắm....chôm theo đơn đặt hàng luôn nha )
2-mua trên mạng ng ta xài rồi còn rất mới bán cũng nhiều giá mềm...
3-mấy anh du hoc sinh,hay các ông bà hợp tác lao động gần tới ngày về hay di chuyển chổ ở mua dạng trả góp hay nhà mạng gì đó rồi xù..( mua nhiều cái,nhiều món,nhiều chổ)....docomo là bị nhiều nhất vì dễ mở mạng..
4-cái này lúc trước hàng nhật ko có giờ đầy đường là.....móng cái bên hông quảng châu
Hệ điều hành: Android 4.3

Bộ vi xử lý: Qualcomm Snapdragon 800 MSM8974 2.3GHz (quad-core)

Tốc Độ kết nối: 3G Có,HSDPA 14.4Mbps; HSUPA 5.8Mbps

Loại màn hình: SUPER AMOLED fullHD hiển thị vô cùng sắc nét

Độ phân giải màn hình: FullHD 1920 × 1080

Kích thước màn hình: 5,0 Inch

Camera :Chính (Sau) 13,3 Megapixel

Quay Phim: UHD độ phân giải lên đến 4K định dạng MP4

Camera phụ (Trước) :2,1 Megapixel

Bộ nhớ RAM: 3Gb

Bộ Trong ROM: 32GB

Pin & Dung lượng: 2600 mAh

Thời gian chờ (giờ) 3G: khoảng 390 giờ / GSM: khoảng 310 giờ / LTE : 340 giờ

Thời Gian đàm thoại(Phút) 3G: khoảng 830 phút / GSM: khoảng 690 phút
xem thấy có giã cỡ 20k yên thì là tầm 4tr VN thôi hả Bác
@S2HQF bác xem ở đâu cớ 20k yên vậy cho ae xin cái link đc chứ ;)
em là em rất sát sao giá bên Nhật, lần mỏi mắt 1 em máy mới (Shinpin) galaxy J cỡ 20k mà ko thấy a .
@CongNgheNhat.vn Em thấy bên dưới 19440 nè bác
mydocomo.com/onlineshop/products/smart_phone/SC02F.html?cid=OLS_PRD_smart_phone_SC02F_from_bnr_SUMSUNG
hcto
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi máy dùng nóng lắm không? vì mình dùng s4 thấy nóng quá định chuyển qua Galaxy J.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019