Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin ý kiến các bác đã dùng Galaxy J

chinhcheng
25/7/2014 8:21Phản hồi: 135
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
cũng thế
TMT7591
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vừa mới lấy Galaxy J bên Cellphones về hôm chủ nhật vừa rồi ( 17/8 ). hiện h đang có tình trạng loạn cảm ứng,chưa rõ là do rom hay j đây. Mai phải qua xem sao,anh em nào có kinh nghiệm rồi vào cho ý kiến với
@TMT7591 bạn xem lại củ sạc xem sao, thường lỗi này do củ sạc không ổn định, bạn thử thay củ sạc khác xem , tạn thời test nguyên nhân cơ bản đó, nếu không phải thì chắc phải kiểm tra rom rùi,
TMT7591
ĐẠI BÀNG
10 năm
@CongNgheNhat.vn Cảm ơn bác,em mới tháo pin ra rồi lắp vào h dùng bt rồi. có thể do em để túi quần nên mồ hôi dính qua màn hình cảm ứng ( theo em tìm hiểu là thế ). h em đang sạc. có gì vấn đề gì xin được chỉ giáo thêm ạ!
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TMT7591 Máy mình cứ cắm sạc xong là treo máy, khởi động lại thì ngon. Vậy là lỗi gì nhỉ ?

Sent from my SC-02F using Tinhte.vn mobile app
TMT7591
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Koko_Naoki Bác nói rõ xem nào,máy em dùng thì có lúc màn hình khóa cứ chậm chậm,mở khóa bị trễ 1 lúc mới vào được. hóng các bro vào giải đáp giùm vs
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
😁hóng
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thì cứ cắm sạc xong là trơ cảm ứng, một lúc mới mở khóa được, mở khóa xong lại trơ không làm j được, phải khởi động lại mới dùng bình thường

langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
Toàn bộ lỗi nêu trên là của samsung galaxy J phiên bản nhật hả mấy pác nếu vậy có vẻ vụ này không ổn rầu
Nghe mấy bác mua xong , kêu ka lỗi từa lưa...Làm em vở cả mộng, đang tham khảo để giữa tháng 9 xúc mà thế thì phải ngó ngàng lại đối thủ sóng sánh ngang tài của nó là LG G2 rồi..😔
@LongFIlbert G2 mỏng manh lắm bác ơi , có nghe về vụ mành hình của nó nến hồi hôm qua mình có đem con HTC one m7 đi giao lưu với nó thì khi tést máy lúc mát thì bình thường nhưng khi nóng máy là bị dực dực màng hình ... 😕
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
😕 trở về hàn xẻng đi nào S4 LTE-A; LG G2 F320; Sky A900 hàng mới 100% hay like new hay used cứ hàn xẻng múc hết:rolleyes:
hcto
ĐẠI BÀNG
10 năm
sky 900 dùng tốt không nhỉ? mình đang chọn giữa Galaxy J, g2 và sky 900
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
tốt mà trên cơ A870 lun đó
Thôi chia tay Sky... chạy nữa chừng chết cmn main luôn..bó tay sợ luôn
langphivu
TÍCH CỰC
10 năm
😕
Các bác nào đang xài galaxy J cho mình hỏi, khi chụp hình dưới ánh đèn, có bị cái vệt sáng ko? Mình xem em Note 3 docomo chụp dưới ánh đèn thì thấy bình thường, ko bị, còn xem em Galaxy J thì thấy vệt vệt lóe lên nhìn rất khó chịu ạ.
Có ai xài galaxy J thấy camera chụp có bị lỗi như vậy ko ạ?
@long_devil Ý bạn nói là sọc hình ảnh đúng chưa? Mỗi lần chụp dưới ánh đèn sẽ thấy những sọc dọc đen đen chạy ảo ảo trong màn hình...😃
@LongFIlbert Dạng như thế này nè bạn. Mấy cái đèn lóe sáng quá mức đó
Không biết máy bạn có bị giống vậy ko? chứ mình xem qua Note3 và 5S thì ko thấy bị

@long_devil Bạn lau cái kính camera sạch lại là hết. Nếu ko hết có lẻ camera bị hở sáng rồi
@LongFIlbert ý bác đó là tia sáng lóe ra của ánh đèn đó bạn
Chả hiểu mấy bác máy kiểu gì mà lỗi từa lưa, mình dùng máy được 2 tuần rất ok chả lỗi lầm loạn cảm ứng gì hết, cấu hình cao màn hình đẹp (hơi vàng nhẹ bệnh chung rồi) pin dùng cũng vừa 1 ngày, nói chung ok
@Tuấn Anh Tanh chúc mừng bác mua được máy dùng yên tâm nhé, chắc máy bác đuợc cài bản rom chuẩn rùi, lên không có lỗi, các lỗi thường xuất hiện khi máy chạy các bản rom cook không chuẩn,
Tốt nhất để không bị lỗi các bác lên dùng bản rom gốc của nhà mạng thì là chuẩn Nhất, cua nhà mạng thị rất đảm bảo không lỗi tin nhắn, cuộc gọi, Nfc ... pin chạy ổn định .
bạn nào muốn tìn hiểu thêm về các lỗi trên galaxy J và rom gốc có thể vào đây đọc tham khảo thêm a.rom ổn định cho Galaxy J Sc-02F
@Tuấn Anh Tanh Bác mua ở đâu thế cho ae xin cái địa chỉ 😁
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn mua máy chỗ nào vậy ? M đoán có thể máy m cài rom bị lỗi, đang định mang đi kiểm tra

@Koko_Naoki Máy của bạn cũng bị trường hợp tương tự hả? Mình cũng nghĩ là do room nó bị đó
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy m bị lỗi treo sau khi sạc xong á

TMT7591
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nào biết cách download 1 số game có tính phí trên android qua ứng dụng chợ đen ko. trước mình nhớ có app black alpha gì đó nhưng giờ down về không xài được. dùng blackberry lâu quá giờ chuyển lại như người rừng @@
vtp_vtpp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TMT7591 http://appvn.com/android/details?id=com.appvn
Bác vào trang này, download Appvn về rùi chép file vào điện thoại, rùi cài là xong@@
đánh dấu hóng😁
Đang dùng em z tính mua e galaxy j dùng mà nghe nói lỗi lầm quá trời thôi pipi luôn
bom1973
ĐẠI BÀNG
10 năm
pin galaxy j có thể xài chung với máy nào nnỉ???
Oreo.milk
TÍCH CỰC
10 năm
@bom1973 S4 b nhé
Có bạn nào để ý phía trên màn hình chỗ kéo thanh công cụ xuống bị vệt đen không hay là máy nào cũng bị như vậy. 😔
@chuquoi84 Bạn k chụp lại mình cũng k bít ntn lun

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019