Xin ý kiến các bác đã dùng Galaxy J

chinhcheng
25/7/2014 8:21Phản hồi: 135
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em mới mua máy này từ hôm 8/9/2014 dùng đến giờ chưa thấy vấn đề gì. cảm ứng mượt, camera đẹp thôi rồi. Chụp đêm đẹp. Chỉ mỗi tội update youtube bản mới ko nhận mạng phải remove bản update mới dùng được, chơi clash of clan hơi nóng ( chủ yếu chơi trò này mới lên hall8 thôi😃, mà công nhận trò này hao pin kinh), mà chơi liên tục được cỡ 3 tiếng rưỡi thôi, à còn không xem được video flash trên các web( chắc phải cài flash mà chưa thử). pin để qua đêm từ 10h tối đến 8h sáng đã kiểm tra 2 lần 1% còn có lần 4%. Thử chạy Benmark antutu được 42557 điểm, không biết có ngon không. Hên cái là máy mình màu trắng vẫn trắng không vàng như mọi người hay kêu, nhìn kỹ thì có hơi vàng nhẹ thôi, nhìn đỡ mỏi mắt, hihi. Mấy cái ra lệnh bằng giọng nói hay như chơi nhạc , chụp ảnh đều dùng ok, mỗi tội phải nói tiếng anh. Dùng viber, tango, zalo đều được, chỉ mỗi skype chưa vào được. Khi sạc pin thì cục sạc nóng lắm không biết sao nữa, chã lẽ tụi bán đưa sạc đểu. trên đây là một số ý kiến về em nó như thế , nếu có thông tin gì em cung cấp thêm.
À mọi người cho hỏi liệu có dùng sạc 5,1v 0.7A của LG chính hãng cho em nó được ko nhỉ, ko yên tâm cục sạc tặng lắm.
@magiceye Ngày đầu sạc bằng cục sạc tặng cellphones nóng quá sợ k dám sạc dùng sạc 0.75a của ace nhưng bh lại dùng sạc tặng rồi. Tắt mạng và ứng dụng,ngầm sạc k thấy nóng nữa. Đồng quan điểm vs bác ý kiến trên

Sent from my SC-02F using Tinhte.vn mobile app
clover168
ĐẠI BÀNG
10 năm
@magiceye skype bạn vào dc chưa, tính mua mà nghe vậy cũng hơi ớn
@magiceye Bac lam on cho em hoi,máy của bác dùng bản rom của ai vay.thank bác trước
@magiceye bác mua máy ở đâu thế
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy này phải xài cục sạc 1.5 hoặc 1.8 trở lên, 0.7 sợ sạc lâu á.
M dùng chung sạc với con G pad khoảng 2 tiếng là đầy.

Sent from my LG-V500 using Tinhte.vn mobile app
@Koko_Naoki Mình dùng sạc con ACE 0.75A cũng tý đầy @@

Con này cấu hình thiết kế, giá thành rất phù hợp,
Tuy nhiên cái dở nhất ở đây là mức độ chống va đập của tấm kính bảo vệ, và cái vỏ nhựa của máy, có thể nói là cực kỳ kém, chỉ một cú rơi từ túi quần xuống là đi tong tấm kính, nứt toe toét luôn, vỏ thì gõ cạnh chìa khóa và phát là móp ngay=>>> mong manh lắm bác ạ.
Nhìn chung thì con này khá tốt so với giá thành, mình cũng mới mua một con, nhung hiện tại không biết đang bị gì mà không sử dụng 3g được, có bạn nào bị tình trạng giống mình không vậy?
@vantot90 Mình mua đc chục hôm k thấy bị sao hết. 3g vina căng đét

Có bác nào biết moi cái quản lý tác vụ ở đâu ra k? Ngày trc xài galaxy ace và htai dùng tab4 8.0 lấy ra ngoài đc. Con này thì chịu hix mỗi lần tắt lại phải giữ nút home bực ghê

@faraway93 Lam thế nào để có biểu tượng tắt nguồn vậy bác
faraway93
TÍCH CỰC
9 năm
@kbakdm Đấy là app tắt màn hình mà bác. Bác vào chplay tìm screen off sau thì cài là ok
@stivenkool trong wiget cho phần hình tròn là trình quản lý tác vụ thui
CÒn phần bạn nói mình hiểu rùi...
Bạn vô phần cài đặt... thiết bị... chọn cái chổ có hình bàn tay... kéo tuốt phía dưới có phần menu trợ giúp đó.. kích hoạt và xuất hiện hình vuông nhỏ.. ban đầu hơi gây khó chịu nhưng dùng quen thì ok..để nó ko chạy lung tung bác để nó trên cùng hoặc dưới cùng... nó giúp ít nhiều lắm... bấm vô đó kéo tới phần cài đặt.. rùi bạn sắp xếp lạị những phím bạn hay dùng.. mình thì thường để trang chủ+trở về+gần đây(để dùng đa nhiệm cho nhanh) và khoá màn hình lên trang đầu tiên
@kbakdm Bạn vô phần cài đặt... thiết bị... chọn cái chổ có hình bàn tay... kéo tuốt phía dưới có phần menu trợ giúp đó.. kích hoạt và xuất hiện hình vuông nhỏ.. ban đầu hơi gây khó chịu nhưng dùng quen thì ok..để nó ko chạy lung tung bác để nó trên cùng hoặc dưới cùng... nó giúp ít nhiều lắm... bấm vô đó kéo tới phần cài đặt.. rùi bạn sắp xếp lạị những phím bạn hay dùng.. mình thì thường để trang chủ+trở về+gần đây(để dùng đa nhiệm cho nhanh) và khoá màn hình lên đầu tiên
có bác nào sạc máy dùng củ 5v 2A sạc nóng máy ko?của mình nóng máy dã man củ sạc cũng nóng nhưng sạc đến 80% thì sạc nguội điện thoại nguội đi sạc chậm
dùng củ 5V-1A thì ko nóng máy gì cả các bác cho ý kiến nên dùng sạc nào
PS:củ sạc 5V-2A mình mua chính hãng samsung
E dùng máy đc 2 tuần mà nóng kinh dị. Hỏi c.hang thì họ bảo do rom như thế có đúng ko ạ? Cả antutu của e có cỡ 33k điểm là sao v ạ? Sao e xem các b trên mạng test toàn cỡ 42k mấy 😔. Máy dùng thì ngon cam nhanh sóng sánh ổn và bắt wifi tốt ms tội có cái lỗi như trên :(
@pejinorobu Bac giong e qua,co cach nao khac phuc k vay bac
faraway93
TÍCH CỰC
10 năm
@pejinorobu Room bác k phù hợp rùi. Bác tắt tiết kiệm pin đi test mới dc trên 40k điểm nhé. E test dc 43k điểm nè. Bác dùng thử sphinx xem sao
@faraway93 bạn ơi xem thử cái mic chống ồn bên dưới của bạn có bị nứt không. tks . Mình có mua 1 con được mấy ngaỳ mà bị nứt , hỏi cửa hàng thì bảo lỗi chung của con này. Bạn xác nhận giùm mình với.
faraway93
TÍCH CỰC
9 năm
@BLocc94 Mình cũng k biết nữa nhưng test con nào cũng bị nứt vậy. Hỏi nhân viên người ta cũng bảo thế nhưng có 1 con mình xem k bị thì con đấy bị ám vàng nên mình k lấy. Nói chung lại là những con nào bị như vậy người ta mới thải bỏ để đến tay mình vs giá rẻ thế chứ
Em j này màn ám vàng. Các bác nên đợi thêm time làm em G3 docomo cho máu
@dinhgtvt dòng LG sao giờ hết ham rồi ông ah với LG G3 có cải tiến công nghệ 1 chút nhưng vẫn chưa sánh bằng các dòng cùng giá
Ss j mua cũng được nhưng phải biết test và uy tín thương gia nữa. Thích thì nhích thôi, hỏi chi cho mệt. Đẻo cày giữa chợ..
Nóng thì các bác phải nói thời gian sử dụng bao lâu, chạy cái gì mới biết được chứ. đt nào bật 3g liên tục hay chơi game nặng chả nóng. E đã dùng qua Xperia Ion, Lumia 925 chúng nó còn nóng ác hơn. Điểm antutu thì bench được ~40k
con J này với Z1 nên lấy con nào đây. Ai dùng Z1 au rồi cho mình biết cái, nghe nói màn hình nó đẹp hơn quốc tế phải không?
faraway93
TÍCH CỰC
10 năm
Thường màu trắng bị ám vàng. Mình test mấy chỗ bị ám vàng hết. Màu xanh ít hơn. Các bác nên mang 1 con đt k bị ám vàng đi so sánh nhé. Ám vàng khó chịu lắm. E dùng được tuần rùi chưa thấy hiện tượng gì. Sóng sánh rất ok. E k dùng 3g nên k dám phán nhưng wifi ổn. Lướt vivu. Có điều cam chụp buổi tối nó cứ sao ấy. Có vệt như áo caro ấy. Còn chụp ban ngày thì ok. Máy đẹp. Vừa tay. Bác nào mua muốn dùng ổn định tốt nhất nên cài room gốc 4.4. Root cài tiếng việt. Xóa app thừa là ok. Hoặc dùng room sphinx của bác hoangnova. room gốc chỉ fix lỗi. K sửa gì. Rất ok

Lưu ý các bác mua test kỹ nhé. Thật kỹ vào. Khoảng 1 tiếng là ok. Giờ máy j có 2 loại. 1 là sc02f của hàn và n075t của anh đài. Các bác bấm *#12580*369# kiểm tra nhé. Nếu nó là n075t thì cho next lun. Còn 02f hẵng test.
Chút kinh nghiệm cho các bác
mình có 1 em J cần bán. Giá 5tr, mới mua đc 1,5 tháng. ai có nhu cầu pm 0945974758
@tittittit 😁 gl A870 k bác
bosney
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mimh
Mình mua ở Hoanghamobile, ở đường Lê Duẩn, ko nhớ số
máy mình thì wf ổn, 3G thì chậm như rùa, k mê được 😕😕 cam thì cug bt, cho lên máy tính nhìn lại k nét bằng để ở đt 😁
@hoàng thuý diệu 3G còn tùy lúc nào và khi nào và ở đâu nữa bạn àk... camera 13mp rất tốt nha bạn.. mình đã tét thử... còn hình thì khi đem lên máy tính thì tất nhiên sẽ kkhác khi trên dt rùi.. vì ss dùng màn hình super amoled mà... máy tính cho hình chân thật vì là LCD
@ORUTo 3G mình bật là lúc ở trong nội thành đó, mình bật suốt mà chả lên được 3G, mạng chậm 😔
Cho em hỏi là cài lại khóa màn hình như thế nào vậy?! Em muốn đổi mật khẩu mà k biết ở đâu!?
@chơng2 vào cài đặt >>> thiết bị >>> màn hình khóa
nhọ cho em hc mới mua e này dk 3 ngày đi xe bus bj móc túi mất hic
( galasy J ) Từ hôm E sao lưu và cài đặt lại thì máy của E không download được ảnh và nhạc về máy nữa. Toàn là báo lỗi. Giúp E với??? Cảm ơn nhiều!!!
Ngon bổ rẻ b ơi, quất thôi, t đang dùng 1 em màu trắng rất đẹp :p
Bác nào giúp e, sạc pin củ sạc nóng rát
@huutruonghn2 Sạc nóng nhưng bạn sạc bao lâu thì đầy. Nếu quá 2,5 h thì khả năng sạc lô hơi cao
@voanh1988 Không, mới mấy hnay mới bị hiện tượng này thôi, sạc thì pin vẫn vào bt, tầm 2 tiếng 15p thôi 😔, lo qá mà k biết lsao
@huutruonghn2 Thế chắc k sao đâu. Bạn xem rom xem. K thì qua chỗ mua up lên 5.0 xem
@voanh1988 En J này đã up 5.0 đc rồi hả bn :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019