Xin ý kiến của các bậc tiền bối về BB 7130

rongthienglua
31/12/2009 13:9Phản hồi: 29
Em search diễn đàn không thấy có lời nhận xét nào điện thoại này. Các bác ai đã từng sử dụng qua hãy nêu lên ý kiến của mình, để các newbie như em có thể tham khảo. Thank các bác 😁
Các bác có biết chỗ nào uy tín ở TPHCM bán 7130 main xịn ko? Ai biết thì em thank liền ạ
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này ngon bạn ạ.
1. Cấu hình con này đủ trâu, dùng ứng dụng chạy nhanh lắm
2. OS 4.2 tất nhiên không đa dạng bằng 4.5 nhưng trên thực tế thì cài soft vẫn thừa đủ dùng, theme ko thiếu, game tẹt ga. ( ví dụ của em, những gì cài được cho con 87 bây giờ thì ngay xưa cũng có đủ trên 7130)
3. Bàn phím 1/2 qwerty thôi, nhưng so với điện thoại thông thường là gõ nhanh hơn, và nếu bác dùng sure type thì có thể đú cả với qwerty, tất nhiên đú có giới hạn, bằng làm sao được hoàn toàn.hehe
4. Bù lại được cái dáng máy khá là ổn, màn hình sáng, cảm ứng ánh sáng khá là hay.
5. Loa to khủng bố. Nghe nhạc phê lòi, tiếc mỗi cái không có thẻ nhớ 😔( ( ngày xưa toàn ném 15 bài nhạc nén vào nghe đấy )
6. Cuối cùng là trâu bò, con cũ nhà em ném, quăng quật đập, đã qua hết mà chỉ mỗi cái loa trong là bị bé đi tí chút, nhưng vẫn nói chuyện được trên xe bus. Còn đâu ổn cả.
tinhte84
TÍCH CỰC
14 năm
Đồng ý kiến với bạn. Mình cũng dùng em này rồi. Nói chung là đáng đồng tiền bát gạo.
knight2947
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái chính là bây giờ tìm mua em này ko phải là dễ, khó tìm hàng lắm
Chả hiểu sao chứ nhiều người rao bán con này lắm, nhưng người ta thường thét giá hơi đắt so với một chiếc dùng rồi. 650k-700k máy nhìn qua ảnh thì nét nẹt. Hoặc không ra Biz 70 giải phóng, hôm trước ngồi mua con 8700 ở đấy, nghịch mấy con 7130, ngon lắm.
Có bác nào biết nơi bán 7130 nguyên bản không? Nghe lời nhận xét của bác nna23101989 xong, giờ em muốn mua quá đi ^^
7130 có điểm dở là rom 4.2 thì hay bị nhảy phím.
nhảy phím là sao hả bác?
làm ji có chuyện 7130 bị nhảy phím bác? chỉ 4.5 mới bị thôi nhé! e dùng 3-4 con 7130 chả con nào bị nhảy cả
glpro150cc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Làm e này được đó bác.trước khi mua e 87v này e cũng tìm 7130 đấy.vì e là nữ mà.nữ dùng 1/2qwerty hợp hơn.nhưng thực ra thì nhìn 7130 cũng rất nam tính bác dùng nó nhìn bác sẽ đẹp trai hơn đấy
7310 có cái hay là rất ít bị dựng Main(nếu không muốn nói là không có hàng dựng Main) chỉ dựng vỏ thôi.nên dùng e này là yên tâm nhất.tiếc là e lại gặp 87v trước vì máy ngon nên e múc luôn không tìm 7130 nữa
7130 có nhiều cái hay:loa ngoài ,cấu hình rất giống 87xx.ứng dụng khá nhiều.rất bền như 87.giá rất rẻ,
Rom 4.2 một số bản bị lỗi bàn phím VD:muốn ấn W thì bạn phải ấn phím "QW"hai lần nhưng khi up phải rom lỗi thì bạn ấn 10 lần nó cũng chỉ ra phím Q.nhưng vẫn có những bản rom ổn định bạn đừng lo
hehe thực ra e cũng là girl đó ^^
olalavui
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xài con này cũng ổn ổn (loa thì khỏi nói) ... tuy là 1/2 qwerty nhưng chưa thấy bị nhảy cóc phím như bạn kia nói bao h.
Thanh trượt TW của 7130 còn đỡ khó chịu hơn viên bi của 8100 (hum trước mượn đứa e con 8100 nghịch ghét viên bi kinh)

Đang suy nghĩ thêm có nên mua nghịch thêm con SS K480 hay iPhone3GS nhỉ
wlnteR
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con bb đầu tiên em dùng 😁
con này bị nhảy phím
DzatBuon
TÍCH CỰC
14 năm
cá nhân em dùng BB không thích keyboard 1/2 qwerty.
Cũng đang định nhảy vào nói : "nhảy phím đâu mà nhảy phím" hehe
Có bác nào biết địa chỉ nào tại TPHCM bán 7130 main xịn không? Cho em xin ý kiến
Lên tinh tế kiếm đi, nghe nói BoB cũng có mấy con đấy. Hoặc có thể đặt mua ngoài Hà Nội của BiZ, hôm trước nghịch mấy con 7130 thấy phím, loa ngon lắm. 900k thì phải.
con này từ thời ngày xưa vẫn hay giao bán nó với tên 7130 siêu bền. cũng có lý của nó đấy, bền và ít lỗi lắm hà. Chả hiểu sao toàn thấy anh em bán đi vì chán ko dùng nữa 😔((
7130c và 7130v khác nhau những điểm nào vậy các bác? em thấy kiểu của con 7130c ngầu quá
theo mình biết thì chỉ là khác nhau về kiểu dáng, chứ nội dung là giống nhau. :d
knight2947
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đang ở TP.HCM bác biết cửa hàng nào bán 7130 dc thì cho em xin cái địa chỉ ạh
Có bác nào đã từng xài qua con này, cho em thêm vài lời nhận xét đi ^^
Hôm qua tới giờ, không có tiền bối nào vào cho ý kiến vậy ta?
BB từ 8700 đổ xuống mình thấy con nào cũng ngon hết á ( các dòng cao hơn không có tiền dùng ko dám nhận xét). Dùng 7290 cũng được nhưng mà thằng này giờ khó kiếm hàng tốt lắm, lại hay bị cái bệnh về sóng.
71xx thì là 4.1, chíp xử lý chậm, màn hình tối, GPRS ko nhanh lắm. bộ nhớ cũng bé 32mb
7230 thì ko gprs bộ nhớ 16mb rất hẻo

Em khuyên bác nên chọn 8700 hoặc 8707 hoặc 7130:
Cả ba con đều bộ nhớ 64 mb rất chi là thoải mái, chip chọt chạy nhanh, xử lý game gủng ok lắm.
con 7130 thì yếu hơn 2 con kia và vào gprs chậm hơn, do chíp kém hơn mà.
OS thì có con 8700 là 4.5 thôi còn đâu là 4.2 nhưng bác yên tâm nếu ko quá khắt khe thì 4.2 cũng đủ cải thoải mái ứng dụng rồi. ( với cả 4.5 hay 4.2 thì cũng chưa đọc được tiếng việt )

Kết luận: không ngại cồng kềnh, thì nên làm em 8700, hoặc 8707 dùng rất ổn. ( giá tầm 800k đến 1t2 nếu mua lại của ai đó), máy xịn thì khoảng 2tr, còn máy mua của thương gia, xịn thế nào ko biết bảo hành 3 tháng thì tầm 1t4 đến 1t6
Còn nếu lăn tăn về giá cả và ko thích cồng kềnh + ko có nhu cầu full qwerty thì nên chon 7130. Em này thì rẻ mua mới ngon của TG thì tầm 900k ( mình nghĩ toàn hàng ngon thôi, con này giống 7230 làm gì có câu dây đục lỗ, mà từ lâu đã unlock phần mềm, ko sợ flash đểu, ngày xưa con của mình đang uprom mất điện với rút dây ầm ầm, chả sao cả) Còn bác mua lại thì tầm 700k vỏ đẹp, 400k vỏ xấu.

HCM thì lên tham khảo tinhte này thấy nhiều cửa hàng uy tín lắm mà, HN thì mới hiếm thôi.

Rongluathieng là con gái mà nói chuyện như con trai ý nhờ, nếu mua 87xx thì qua box 87 nhập hội BB girl nhé. 😁
nick của em là rongthienglua đó bác ơi 😔
Bậy nào, 8700 và 7130 giống nhau hoàn toàn về cấu hình, kể cả chip, chỉ khác kiểu dáng thôi
lên cao cho mọi người góp ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019