Xin Ý Kiến Về Future 125 2012

hythanh
15/3/2012 5:3Phản hồi: 76
Mình có ý định mua 1 em Future 125 2012 Fi không biết giá bao nhiêu xe chạy có êm không. Bác nào biết xin cho em ý kiến để quyết định lại trước khi mua xe ah.😕😕
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà bạn nếu mà gần HEAD thì ra mà hỏi, mất công lên Tinhte hỏi làm gì. Future mới này nói thật là không được đẹp như thời Future Neo FI nữa. Còn êm hay không thì còn tùy, xe số mà.
thì mình mún biết làm anh em trên tinhte co ai chạy chưa nên hỏi ý kiến để biết mà mua đó mà
Con này chạy cũng được, tiết kiệm nhiên liệu nhưng dường như dáng xe chỉ dành cho người trên...40 tuổi!
uk thì ba mình chạy định mua xe này nhưng không biết xe này chạy sao mình kêu ba mua exciter 2k11 nhưng ba mình không chiệu xe đó
Nếu ba cậu mà chạy xe này thì chuẩn rồi.
@hythanh rán năng nỉ đi bác..nhẹ nhàn từ tốn thuj (chỉ ra các mặt tốt của ex)..1năm trc ba em định mua AB11 cho ông a..nhưng 2 ae năg nỉ gần thág thì cũng chiều...😁

send from my NÓKÌA1208 using tinhte.vn
xe này mình test roài, tương tự fu X, k bốc bằng Fi đầu... đc cái tiết kiệm xăng, thiết kế hk đẹp
vậy ah bác zậy mua xe này có được không
theo mình thì sẽ cố chút làm em ex hay ít hơ là Ju thui bác ạ, HD hết thời rùi
chiếc này nhìn mặt và đuôi khá đẹp. Nhưng nhìn tổng quát lại khá thô và xấu !
diorlee
TÍCH CỰC
12 năm
Nouvo SX hoặc Exciter, ít tiền hơn thì sirius hoặc jupiter Gra12, không bao giờ mình vote cho honda ở phân khúc xe phổ thông (fan honda thông cảm)
còn nếu bạn chỉ hỏi ý kiến về future 125 thì khỏi xin ý kiến làm gì vì nó đã ăn vào suy nghĩ của bạn rồi...
ở thời đại này đừng mong có xe honda nào máy bền và tiết kiệm xăng nhé... không phải dream đâu mà mơ... công nghiệp hóa thì xe nào cũng như xe nào cả thôi... đẹp là trên hết :giggle:
nếu có tiền quất cbr thì mình ủng hô bạn
cảm ơn bạn đã cho mình ý kiến...........................................................................
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
12 năm
wave cho lành , thanh niên đi Fu làm gì :playfull::playfull:
Fu 12Fi nói chung là cá xâú, tuy tíêt kiêm xang nhung tíêng máy ko êm và "hay" nhu Fu Fi cu. Honda phô thông càng kém, Ðôt phá thíêt kê gì mà nhìn con xe cu cut cut. Nêú ba bác mua thì chac là honda thui. Thích "hàng hiêu" thì cu xúc thui.
con FU này thiết kế xấu...........tầm tiền em fu này cũng có nhiều lựa chọn,theo mình thì jupi gravita cũng ngon mà...còn không thì sirius,còn dư lại ít tiền để làm ăn.😁
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Thích sự đơn giản và tiết kiệm nhiên liệu thì chạy con này cũng chẳng sao...
Ra đường cũng nhiều thanh niên trẻ chạy nó mà
Nếu ba cậu không thích ex thì sẽ thích kiểu Ju gravita thôi.... (http://www.vatgia.com/536/14517/yamaha-jupiter-gravita-rc.html) chứ không phải Ju kia nhé, Ju kia dành cho thanh niên chạy, người lớn không thích 😁
Remi999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Fu 125 thi 28 28.5, fu fi thi 35,5 36 tuy head, ra giay to luon. mac du luc moi ra xe nay minh cung ko thich nhug van quyet dinh mua. Bay gio thi thay no dep nhat trong cac dong fu( minh da di 4 doi xe fu) ve hinh dang thi ai dam me yamaha se che xe nay vi kha don gian. Ve may moc cung vay, khong boc nhu yamaha nhug cung ko yeu dau. Cam giac chay fu hay xe honda la dam dam ko boc, thoc ga..nhug khi ra xa lo chay tren 70 se thay ro suc manh cua fu.. Xang thi tren 60 km/l tuy duong. Xe honda thoi nay di nhien ko ben nhu xua vi nhieu ly do , nhug minh thay san pham cong nghiep bay gio la vay do vd nhu may lanh toshiba truoc day rat ben nhug bay gio ko duoc nhu hoi xua nhug no van la may lanh dan dung tot nhat hien nay..
@Remi999 Bạn cho hỏi là đèn pha của nó có sáng ko, thấy mọi người nói là đèn pha xẻ đôi kiểu này của fu, RSX 2012, rồi Ju đều làm ánh sáng yếu đi? Ko biết có đúng ko?
@Quang Amoled Đèn pha của con này không hề yếu đâu bác, đèn pha và đèn xin nhan trước và sau rất sáng, bác yên tâm về khoản này nhé.
Remi999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ah quen ban hoi xe co em khong thi minh thay la kha em tieng po nho hon fu x vi cau tao po khac nhau.mua fu ban nho do xang 95 va bao tri nhog sen dia thuong xuyen. fu moi co nhieu cai de kham pha do ban . Cac bo phan tren xe duoc cau tao thuan tien sao cho de thao ra xem xet, bao tri.
Remi999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh ke ban cai nay hoi lac de, minh da 30 t roi, mac du yeu thich honda nhug nhug chiec xe de lai an tuong cho minh khi su dung luc con teen ko co chiec honda nao het , cam xuc lang man thi co max II. Du doi thi co RGV 120, 125..bay gio trai nghiem nhieu xe tu dream spacy @ dylan sh minh thay ko co an tuong gi het mac du do la nhug chiec xe tot.. Vay do.. Neu cac ban con tre thi hay lua chon cho minh chiec xe cac ban co can xuc nhieu nhat de khi di voi nguoi yeuhay don gian di dao choi saigon se cam nhan duoc day du huong vi cuoc song . Dung cham cham qua vo su tot hay ben cua mot chiec xe ma lam mat di co hoi trai nghiem ...
dungremix
ĐẠI BÀNG
12 năm
toan choi ko dau .cha buon doc
Không nên mua Future 2012 Fi vì chất lượng nhông xích rất kém, trong box về xe Future của trang Biker Việt Nam, thành viên Witterboy đưa ra nhận xét: Honda thiết kế rất dở cho Future Neo, X 125cc mà nhông xích tiêu chuẩn không khác của động cơ 70cc… xích 7 ly, nhông 13 răng, đĩa 34 răng (mô men xoắn của động cơ lớn, xích nhỏ nên mau giãn), mà một cái dở là không thể thay bằng 1 bộ 9 ly thường dùng cho xe 100 – 110cc vì xích dễ chạm lốc máy. Xe honda Fu Fi mới này cũng vẫn sử dụng bộ nhông xích như thế, thành viên đi xe Future 2012 Fi nói vậy

[TR]
[TD][FONT=Arial][SIZE=2][I][IMG]http://farm.vtc.vn/media/vtcnews/2010/10/19/DSC06391.jpg[/IMG][/I][/SIZE][/FONT][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="align: center"][FONT=Arial][SIZE=2][I]Nhãn hiệu ghi trên nhông xích là FUTU 1[/I][/SIZE][/FONT][/TD]
[/TR]

http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=280736
@tuyen_kientruc2010

Mình đi fuX Fi đc hơn 2 năm rồi. Kg biết nhông xích 7ly với 9ly thế nào nhưng bộ nhông xích theo xe mình chạy đc 11k km là phải quẳng nó đi rồi. 9k km nó bắt đầu lọc cọc. Tăng, chỉnh vài lần và cố lên đc 11k.
Thay bộ mới giờ 19k rồi vẫn êm ru. Chưa thấy kêu la gì hết.
Fũ fi trắng của mình có bộ áo cực lởm. Nhìn cứ tưởng hàng mã mặc dù cũng là head honda cả đấy.

Kiểu dáng mỗi ng 1 ý. Mình 25t. Đi thấy cũng tạm. Nếu đc chọn lại chắc chắn mình sẽ kg chọn honda😁
@tuyen_kientruc2010 Mình xin đính chính 1 chút. Chất lượng NSD các dòng Honda dở như nhau cả từ con Wave 2009 của mình. Nhưng cách khắc phục thì đơn giản vô cùng. Chạy đến 10k km thì NSD khua rất ghê, bạn mua vài tuyp mỡ bò thoa vào sên, chạy vài vòng mỡ bò bám chèn vào sên chay sẽ ko nghe tiếng sên ln. Cả chiếc Ex của a2 mình chạy chẳng nghe luôn cái tiếng xè xè thấy ghét của sên, có điều ban đầu tha vô chạy văng tùm cmn lum.
Nếu ngại sợ mỡ bò làm sên bám bụi và mau mòn thì chạy chừng 1 tháng cho mỡ bò khắng vào rồi chuyển lại dùng nhớt or mỡ bò nước đi bình thường. Cọng sên rin của mình đi dc hơn 25k km.
Cái này do 1 anh sửa xe cốt, khi mình vào đòi thay sên ảnh kêu làm vậy cho đỡ tiền, với chạy cũng ngon chứ k tệ đến nỗi nào. Thợ có thể đều biết, nhưng có thể vì thay sẽ có lời hơn nên thay cho mình.
Nếu mua cho papa của bạn thì honda chắc là lựa chọn hàng đầu, Yamaha mấy ổng ko chịu đâu, chiếc Fu Fi mới nay ko đẹp, nếu ko muốn nói là quá xấu, giờ mình nghĩ chiếc Wave 110cc mới ra so giá tiền và hiệu năng sử dụng có vẻ hợp lý hơn Fu Fi ... Fu Fi cũng phải ~36 triệu rồi, Wave có 22 triệu 😃

Àh, bạn có thể tìm chiếc Future X Fi đã qua sử dụng nhưng ít hơn 15.000km nhé ....

http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2012/03/honda-viet-nam-ra-mat-wave-110rsx-2012/
mấy bác trên đè em honda quá thấy mua xe cũng hên xui có người mới mua thì bị lỗi còn người khác mua thì sài cả chục năm mà có lỗi gì đâu xe nào cũng thế ,chiếc future fi mới nhìn cái đầu ko đẹp nhưng để người lớn tuổi đi thấy cũng ổn đỡ tốn xăng
Bây giờ vẫn còn ngừoi mê muội thằng Honda vn, chất lượng của nó không được như trước đâu, thích thì mua thôi báo chí ngừoi tiêu dùng phản ánh nhiều rồi, xe không có lỗi sao ngừoi ta dám đăng tin nhảm
@tuyen_kientruc2010 nếu như bạn nói thì Honda quảng cáo nhảm, ko đúng sự thật à, nếu vậy thì báo chí ko tiếp tục đăng lên, lên báo giấy, lên truyền hình mà chỉ toàn thấy trên báo mạng. Trước giờ Honda chỉ lên báo về chuyện làm giá xe thôi, còn chất lượg thì bên ngoài người khen người chê, người thích vậy, người thích khác, không thể gọi là mê muội được
thanhem66
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuyen_kientruc2010 thế à , vậy sao có vụ bỏ tiền ra dìm hàng ?
ko phải là mê muội mà là mình đi chiếc future thường được 8 năm rồi vẫn chạy ngon nên ko có gì để chê nó được ,mình đi thì tốt còn người khác chê thì mình phải hùa theo chê nó à
Honda Future 1 đời đầu hay Dream II, Wave anpha từ 2005 chở xuống chạy rất tốt và bền, còn từ 2006 đến năm nay chất lượng đã giảm dần mẫu mã lai tạp phế lù chưa kể honda Wave RSX 2012 đầu đèn pha bộ yếm y như Jupiter 2011 vậy. Suzuki vn cũng vậy Viva liên doanh máy số lùi vẫn tốt hơn các đời viva số tròn sau này cuối cùng Su vn khai tử em nó năm 2006, nhưng bên Campuchia, Laò họ vẫn thịnh hành Viva nên vẫn sản xuất bán cho đến nay vì chất lượng xe bên ấy tốt. Mấy ông xe liên doanh việt nam ngày chỉ chú trọng đến số lượng còn chất lượng thì kém dần đi
9615221
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bên cam vẫn bán xe Viva à :| mình chỉ thấy có chiếc Viva 125 ( tương đương Xbike mình) thôi mà :| nếu bên cam có bán viva 2 đĩa mới sản xuất thì mình qua đó hết liền 😁
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhtuan01 Chắc chắn xe của bác là Future 1 năm 2002 phải ko? Dòng đấy thì chuẩn đấy! Ông bô ở nhà có 1 con Fu1, cũng tin tưởng dòng fu năm 2009 rước con neo. Chất lượng chán quá!

[TR]
[TD="class: blankspace"]b[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="bgcolor: #FFFFFF align: center"][IMG]http://www.omc.com.kh/images/suzuki/110SD11/banner.jpg[/IMG][/TD]
[/TR]

Viva 110cc đây, còn Viva 125 bên đó thì mình lạ gì chả khác gì X bike của mình, dẫn chứng viva 110cc campuchia ở dưới mời bác vào ngó, khác mỗi cái đèn pha vuông thay đèn dài đời cũ

http://www.omc.com.kh/index.php?menuid=viva110&submenu=suzuki&main=Suzuki&cat=Motocycle&prod=Viva 110cc&id=158748
Động cơ xe có vấn đề lỗi kỹ thuật.
Mình là Cao Hồng ở Bình Thạnh - HCM. Đt: 0937368588
Ngày 31/3/2012 tôi có mua một chiếc xe máy FUTURE (2011 - 125 cm3) tại Việt Thái Quân 3 - ngã 5 Gò Vấp tp HCM
Số khung 304CY-017412
Số máy C53E-0017466
Xe tôi bị lỗi động cơ ngay sau khi mua. Từ Km 282 Tôi đã đi kiểm tra tại nơi mua xe là Head Việt Thái Quân nhiều lần và đều có biên bản xác định động cơ bị lỗi. Tuy nhiên HVN vẫn chưa giải quyết cho tôi, HVN nhờ tôi đi tiếp để theo dõi thêm hoạt động của xe. Đến nay đã là Km 1859 tình trạng cũ vẫn không hết và bệnh còn nặng thêm, tiếng xe lọc cọc, xe đi cà giựt, và hú rất to. Nhưng ngày 7/5/2012 Honda VN là anh Nguyễn Anh Sơn gọi điện cho tôi rằng Trung tâm gì đó của Honda ở TPHCM sẽ rã máy và sữa chữa những lỗi trên, khoảng 2-3 ngày sau sẽ liên lạc lại cho tôi để đem xe đi sữa chữa.
Tôi rất bất bình và sẽ không chấp nhận về điều này.
Xe tôi phải được bảo hành thay mới động cơ chứ. Xe tôi bị lỗi từ khi mới mua, đây là lỗi của Hon da, lỗi kỹ thuật của động cơ ngay từ đầu. Và đã có biên bản 4 lần kiểm tra, và Hon da đã nhờ tôi tiếp tục sử dụng để theo dõi thêm tình trạng hoạt động của xe. Tôi đã làm theo. Tôi đã rất bực mình đến nay đã hơn 1 tháng tôi sử dụng một cái xe bị lỗi mà tôi chắt góp bao nhiêu năm được gần 30 triệu để mua nó. Ai dè bây giờ Honda VN lại bảo là sẽ rã máy và sữa chữa. Xe người ta 30 - 40 000Km còn chưa phải rã máy nữa là. Và ai sẽ đảm bảo xe tôi sau khi sữa chữa đạt chất lượng như nhà máy xuất xưởng. Như thế thì xe tôi khác gì xe cũ.
Tôi muốn nổi điên luôn. Mấy năm trời góp được số tiền gần 30 triệu mà mua được cái xe bị lỗi.
Mọi người tư vấn cho tôi nên phải làm sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019