Xóa hoặc Tìm Passcode cho IP4 iOS 4.3.3

conmotsach
1/9/2012 9:58Phản hồi: 4
Chào các bác,

Mình có việc rất gấp là phải xử lý cho xong cái menu "Enter Passcode" của em IP4 nhà minh, iOS 4.3.3, bản World, mua của Viettel, máy đã Jailbreak và cài SBSetting, Android LockXT, Quickdo...

Lý do: Hôm vừa rồi mình cài cái Email Exchange của cty, tự động IP4 hiện ra cái menu "Enter Passcode" dạng mở rộng, vì thằng bạn nó nhập passcode 06 số vào rồi bị quên pass (do nó hiểu nhầm nên nó copy OTP code từ token vào)

Mình đã Power on/off, Respring, chạy sang chế độ Safe Mode...nhưng cái menu "Enter Passcode" vẫn không cancel đi được.

Hiện trạng:
- Máy có menu Android LockXT (mình có passcode) và menu Enter Passcode (cái này mình ko biết passcode)
- Máy vẫn Syn được với iTune.
- Máy vẫn nhận được cuộc gọi nhưng không vào menu bên trong được.

Mình nhờ các bác hỗ trợ xem có cách nào Xóa, Tìm hoặc vô hiệu hóa cái menu Enter Passcode đáng ghét kia đi mà vẫn giử được Danh bạ và các phần mềm trong máy.

Chân thành cảm ơn các bác,
CMS
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ashurei
TÍCH CỰC
12 năm
itunes còn sync dc thì sync danh bạ với outlook thôi
phần mềm thì cài lại mấy hồi
passcode có thể tìm đc nhưng chỉ tìm dạng 4 số đơn giản, đặt pass phức tạp là bó tay rồi
Cảm ơn bác Ashurei đã comment.

Em hiểu ý bác là em nên sync danh bạ lưu sang Outlook rồi sau đó Restore lại máy ? Sync danh bạ trở lại máy và cài các phần mềm lại tự đầu à ?

Trường hợp pass này có lẽ là 6 số (theo em hiểu, copy OTP code số từ token) chứ em cũng đã dùng Gecko IPhone Toolkit nhưng cũng ko dò ra được pass.
Ashurei
TÍCH CỰC
12 năm
@conmotsach uhm, còn sync đc thì cứ sync rồi rs lại thôi
còn nếu ko sync đc thì đưa về DFU, chạy ssh ramdisk rút file danh bạ, hình ảnh, note này nọ ra rồi rs lại xong chép vào lại
Bác Ashurei cho em hỏi ngu tý là Sync xong thì Restore factory default.

Sau đó mình Sync trở lại vào IP4 là máy của em sẽ có đủ cả danh bạ và các phần mềm à ? Đã jailbreak hay phải làm jailbreak lại ?

Chi tiết để thực hiện các việc trên xem ở link nào gửi cho em với.

Thanks bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019