Xoay MH theo chiều sử dụng cho N900

kevinvu_ha
13/3/2011 23:44Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bản mới chưa anh em mình chờ bản hoàn chỉnh hơn mà sao lâu quá
zzchangngoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
sau khi cài D4rKworKs - M4riNa D4rK Theme and Icons mình vào cái app SSU cua mình nó hiện vầy là sao ta
reading the configuration settngs gave a FATAL EROR while loading. not all settings are available
Exingting....
tình trạng nó là ko sử dụng dc SSU mặc dù app vẫn còn đấy.....
ko bek có sung dot j o day ko trời...lười flash lại bé wa hishis
pro nào giúp với....
Cái lỗi này mình bị trước khi cài theme D4rKworKs luôn, lúc update xong là vào kô dc rồi ghét xóa luôn cái đó.
thank bác chủ thớt cái nhé ngon lành lắm
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
reading the configuration settngs gave a FATAL EROR while loading. not all settings are available
Exingting....

Lỗi này trước đây mình đã bị vào đã hỏi, câu trả lời là xóa đi cài lại. Khi cài lại mình dựa theo web maemo chỉ, thứ tự ngược với chủ 2pic và ko lỗi nữa

Cài enable trước, sau đó update, rồi mới cài config sau. Bây h thì mình ko lỗi này nữa, mong giúp được bạn ....!
hai8668
TÍCH CỰC
13 năm
sao em làm từng bước lại như thế vẫn báo lỗi reading the configuration settngs gave a FATAL EROR while loading. not all settings are available
Exingting.... nhỉ........ bác nào ở HN hướng dẫn em cài với.em mời cafe các bác nhiệt tình 😁 0944962646 bác nào rảnh call em nhé.
ZaraCastle
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lỗi này là do bác đang dùng customized theme nên nó ko config được. Trước hết đọc hướng dẫn trong http://wiki.maemo.org/Community_SSU/Features . Chỉnh file config của nó trước rồi thoát ra, reboot lại là ok.
hai8668
TÍCH CỰC
13 năm
em làm mà ko đc.bác ở HN ko giúp em với.cho em số phone của bác nhé 😁
Kenny
CAO CẤP
13 năm
.............................................................................................thks ^^
Bác này nói gì chả hiểu được
Kenny
CAO CẤP
13 năm
haha em tính hỏi cái vụ bị lỗi khi cài mà giải quyết đc nên edit lại đó mà 😁, lâu ngày về vs maemo nên còn chậm chạp quá
Khà khà......;)
Thế mà bác đặt toàn dấu chấm nên cũng không hiểu được ý bác.
Thế là về với vợ cũ lại rồi àhh.
Nhưng theo cá nhân mình nghĩ bác cứ quấn quýt cô vợ mới đến khi nào cô cũ này đi make-up nhan sắc lại (ra cái tương tự N9 chẳng hạn)...>>>Lúc đó bác đã quay lại
>>>Đây là ý kiến cá nhân của mình thôi😃
Kenny
CAO CẤP
13 năm
em chinh wa các em galaxy tab đử phiên bản, tán em xoom vài bữa, hd2 chạy android, hd7,DHD, nói chung các thể loại hot kể cả LG 2x túm lại kết luận thằng android cập nhật liện tục nhưng k đáng giá, cấu hình cao mà quanh đi quẩn lại OS k có gì mới ( trừ 3.0 nhưng còn khá mới ) nê về vs maemo cho ổn định vậy :m
Bác này chịu chơi cũng gớm nhỉ.
Đến N900 mà bác kêu đã phá trinh 4 em rồi thì ..............😔
Kenny
CAO CẤP
13 năm
còn em PB chưa đc "sờ mó" bác ạ :( tại thấy wifi only nên cũng ngại ngại ^^, bác dùng rùi thì cho em biết chút về em nó đi, em k thích coi mấy cái RW dạo này nữa, đậm chất Pr ..., thích nghe người dùng phán thui 😁 khoản pin em nó nghe bảo trâu lắm hả bác
Riêng lúc mới lấy về em vọc thì em nó đươc 2 ngày rưỡi đấy.Đấy là em vọc liên tục,ra vô wifi hàng giờ....
Được cái thích nhất trên em nó là cái khoản đa nhiệm.
Phong cách đa nhiệm thì giống N900 nhưng khi bác để nhỏ xuống thì em nó vẫn hoạt động như 1 mh thu nhỏ...
Khả năng em nó bắt wifi thì thôi miễn bàn...Chấm 9/10 điểm(wifi bắt trộm chỉ có 1,2 vạch àh)
Mấy hôm nay bận công tác nên không có thời gian dành cho em nó..Con vợ ở nhà nó đang sử dụng>>>Không biết thế nào...
Riêng khoảng thiết lập email trên playbook thì em chưa thử...Chắc cũng hơi khó vì đây là nền tảng mới mà...
Nếu có điều kiện thì bác chờ thời gian nữa để ra bản 3G plus thì hơn..
Dùng bản wifi này có lúc không có sóng thì hơi bị ức chế😔
Kenny
CAO CẤP
13 năm
em k thường hay check mail nhưng như cầu check giá thì liên tục và cần 3G nhìu hơn ^^ chắc nên chờ bản 3G vây, trước đây trông chờ mỗi em nó thui, giờ thêm cái S1,S2 của Sony làm mình xao xuyến 😁 lòng tham con người đúng là vô đáy ... kaka
Cũng mới đọc tin về con S1,S2 nhưng con vợ thấy mình mở lên đọc là cằn nhằn liền hà....
Mới lục tục làm con playbook nên giờ không dám táy máy con khác nữa...
Mua PB thì có khi phải bố trí 1 em BB9xxx để dùng ;)) chứ Mail với Lịch làm việc anh RIM anh ý bảo hiện giờ sẽ ko có sớm cho PB mà chỉ cho phép đồng bộ với BB mà thôi ! Mà cái khoản đồng bộ nó chỉ có trên OS6 trở lên thành ra sập tiệm với PB có khi 😆
Thôi thôi bác àhh.Giờ mà còn đòi hỏi thứ gì nữa chắc con vợ em nổi khùng luôn quá.....
Lấy con PB về mà cứ bị cằn nhằn hoài..>>Có con ipad không đẹp hay sao mà đi đổi cái đồ gì mà thô thô,cục cục về thế này mà con kêu đẹp:mad:
Thôi giờ cứ mail trên N900 hay lap chứ không có táy máy em 9xxx đâu.
May lắm thì chờ qua thời gian nữa đổi lấy dakota dùng luôn.
Quay lại với RIM rồi😕
sao minh kich vào ô install nó ko chạy cứ đưńg im .bác nào biêt tai sao ko?
Hi bác Vũ:
Mình làm theo hướng dẫn của bác.
Dùng trình duyệt của N900 vào trang :
http://wiki.maemo.org/Community_SSU
>>> Chọn install chỗ khung testing.

Và bị báo lỗi : " Unable to download community -ssu-enabler'...

Làm ơn chỉ giúp ah.
Thanks nhiều
nvqa83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác thử click vào đây thử xem Install testing
không được luôn bác ơi. Sao kỳ quá ah. Ai biết làm ơn chỉ dùm nha
Bác cho xin 500đ screenshot để anh em còn biết mà giúp chứ..
Bác nói thế hơi bị trừu tượng nên không biết bác bị lỗi chỗ nào để mà giúp cả.
Thân ........
nvqa83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thứ nhất: bác xem lại đã bật kho ứng dụng lên chưa....?
Thứ hai: có thể HDH máy bác có vấn đề>> em nghĩ chắc phải flash lại quá :rolleyes:. Em chỉ phỏng đoán thôi.
(Vì hiện nay máy em đã cài CSSU nhưng nó cứ hiện bảng đòi update CSSU với file update dung lượng 0kb và cần kết nối PC >> em đang định flash lại nhưng làm biếng quá>> vì làm thế phải cài lại nhiều soft quá T_T)
Bác có thể backup lại ra thẻ nhớ rồi flash vô tư mà,flash xong restore nó lại là xong,nhanh mà bác
nvqa83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm như bác liệu các lỗi trong file ứng dụng có được khắc phục kô?
không biết có ai ở tp.hcm không vậy .nếu có thì Pm cho mình nha .mình sẻ mời đi uống cafe !
Mình mong là các bạn khi không thực hiện được bứoc nào thì post hình lên để anh em thấy đó mà suy ra lỗi>từ đó mới có thể giúp các bạn được
của em nó chỉ lật ở setting,birthday .. thôi, ở màn hình menu, converstations , web nó ko lật là sao các bác 😔
của em là phiên bản 2.1 ở phần app rotation ko có all apps để chọn bác à 😔( chỉ có auto(default với forced thui ) mà em chọn cả 2 cái đều ko lật hết đc
Phiên bản mới nhất thì forced chính là xoay luôn tất cả các Apps đấy..
bạn chọn mục đó >>xong rồi nhấn vào update>>thoát ra xem thử xoay không ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019