TỔNG HỢP XPERIA Arc/Arc S - Hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm và thủ thuật

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi cellphone_uk, 7/2/12.

1. ducanh2992

ducanh2992 Thành viên

cảm biến khoảng cách bạn ạ
    xjnkzaj thích nội dung này.
  2. jacubi

jacubi Thành viên

k, mình vẫn đang xài rom stock mặc định,, con gái xài nên đâu biêt mấy cại zụ cook hay không,

chung lại vẫn không vào dc google play, k add tài khoản đc,hix
    ah, còn thêm cái zụ này nữa,
    tự dung mấy hni tin nhắn khi đến nó sắp xếp như thế nào đó, ở đâu tận cuối cùng luôn.hẻm biết sắp xếp như thế nào,
    còn cuộc gọi nhỡ thì k thấy thông báo,hic. mình gà quá mong các bạn thông cảm
  3. 9903

9903 Thành viên

Tin nhắn sắp xếp lộn xộn thì bạn kiểm tra xem ngày giờ của máy có chính xác không? Nếu sài gốc mà lỗi thì chắc chỉ còn cách khôi phục lại mặc định là được, ní nằm trong Cài đặt-sao lưu và đặt lại. Nhưng sẽ mất dữ liệu, cho nên bạn cần sync danh bạ và lưu tin nhắn lại nếu cần.

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
  4. o.HYN.o

o.HYN.o Thành viên

trước tiên bạn chỉnh SCN về Manual
    tiếp bấm Menu chọn Smile detection, chọn Off rùi chụp lại thử xem sao!
  5. itsmekuduc1612

itsmekuduc1612 Thành viên

cho hỏi có cách nào bớt ngốn pin của Sony XPERIA Arc S không vậy?? máy em mau hết pin qá
  6. 6720_classic

6720_classic Thành viên

Các bác có thấy wifi Arc hơi kém k ah
  7. chimsenha

chimsenha Thành viên

có bác nào biết pm kiểm tra mức chai pin trên android không?em tìm mãi mà không thấy!
  8. chimsenha

chimsenha Thành viên

bác test mức chai pin bằng pm nào vậy?share cho mình với!
  9. baolam2008

baolam2008 Thành viên

Các bác cho em hỏi, e để máy - ARC S - thằng Cu nhà em nó nghịch : gio không log in vào được điện thoại , nó thông báo : " bạn đã nhập mẫu không đúng 20 lần " , nó có 2 của thoát là trả lời câu hỏi và dang nhập tài khoản gmail, nhưng em làm nó cứ báo không được - có thể do máy không bật 3G và wifi. Giờ em không làm cách nào được. Mong các bác giúp em cái.Khẩn cấp.:eek:
  10. 9903

9903 Thành viên

Mình nhớ có lần gặp trường hợp này 1 lần và đăng nhập gmail lại là được, khi đó hình như nó có hiện cho mình bật kết nối thì phải

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
  11. VietDairy

VietDairy Thành viên

Bạn xem lại lúc lưu số đt thì lưu vào acc nào, nếu lưu vào acc gmail mà hiển thị danh bạ từ máy thì sẽ không hiển thị được.

Bạn mở Contact, bấm menu và chọn Filter, sau đó kiểm tra việc hiển thị của các acc trong Display contacts (tích vào ô kiểm của các acc để hiển thị các contact của acc đó).
  12. thekenhg

thekenhg Thành viên

cho em hỏi chút về sms ạ, khi nhắn tin em gõ '2 chữ "o o" thì trên phía trên bàn phím qwerty xuất hiện 1 thanh ngang tự gợi ý từ space xong là nó chuyển qua từ nó gợi ý làm sai từ e đang muốn gõ ạ, e ko biết do cái gì , ai biết xin bày cách sửa giúp em e cảm ơn ạ
  13. itsmekuduc1612

itsmekuduc1612 Thành viên

mấy pro cho hỏi cách cài đặt cho arc s bớt tốn pin cái ạ
  14. tcminh

tcminh Thành viên

kiểm tra độ chai pin thế nào vậy các huynh đệ đồng môn
  15. Khangaa

Khangaa Thành viên

Máy mình chạy Rom Ice Bean 4.2n với cái kernel arcknight 3.5.1
    Máy đã cho mã cpu lên 1600 r mà chơi trò như temple run vẫn hay bị giật. Các bác giúp e xem có cách nào để máy đõ bị lag với giật k??? Hay coa rom hay kernel nào tốt hơn chỉ cho e với :D

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
  16. Boybq

Boybq Thành viên

Bạn dùng ứng dụng gõ tiếng việt trên ch play ná. Tải về à cài đặt theo hướng dẫb

Gửi từ LT18i của tôi
    thekenhg thích nội dung này.
  17. Boybq

Boybq Thành viên

*#*#7378423#*#*
    Service test
    Battery health test

Gửi từ LT18i của tôi
  18. Boybq

Boybq Thành viên

Bác để sáng màn hình thấp xuống. Tắt kết nối khi k dùng. Để đèn màn hình sáng 30s 15s. Thôi.
    Giảm đc tí nào hay tí ấy

Gửi từ LT18i của tôi
  19. dongloc94

dongloc94 Thành viên

up lại fw bị đie thì làm sao đây hả bro
  20. tcminh

tcminh Thành viên

bán máy chứ sao
    Boybq thích nội dung này.