Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

XPERIA™ ION - Giao lưu- - Báo danh - Giao lưu - Chia sẻ

bodoicuhont
9/6/2012 12:17Phản hồi: 2.526
XPERIA™ ION - Giao lưu-  - Báo danh - Giao lưu - Chia sẻ
Sản phẩm có thiết kế giống với Xperia S nhưng không có dải nhựa trong suốt, nắp sau được làm bằng kim loại tạo cảm giác chắc chắn khi cầm.
Xperia ION được trang bị màn hình cảm ứng kích thước 4,6 inch, độ phân giải HD sử dụng công nghệ Mobile BRAVIA của Sony cho hình ảnh sáng rõ ngay cả dưới trời nắng.
Máy sử dụng chip xử lý lõi kép tốc độ 1,5 GHz, RAM 1 GB, bộ nhớ trong 16 GB có thể mở rộng bằng thẻ nhớ. Camera của máy có độ phân giải 12 megapixel cho phép quay phim HD.
Model này được hỗ trợ đầy đủ các kết nối 3G, Wi-Fi. Máy còn có cổng mini HDMI và kết nối NFC, vẫn chạy hệ điều hành Android 2.3 giống với các sản phẩm khác của Sony.
Xperia ION được bán ra tại thị trường Mỹ đầu tiên.
Sạc EP 850 output:0.5 = 1500mA.

Hộp đựng Xperia Ion giống như hộp đựng các sản phẩm Xperia khác của Sony.

Sản phẩm kèm theo sạc, cáp và tai nghe.

Màn hình cảm ứng 4.6 inch, chạy Android 2.3.7

Vỏ sau được làm bằng kim loại.

Nắp trên có thể tháo ra để lắp sim và thẻ nhớ.

Cạnh phải với nút nguồn, chỉnh âm lượng và chụp hình nhanh.

Cạnh trái là cổng sạc kiêm USB và cổng mini HDMI.

Phía dưới máy được bố trí micro.

Phía trên là jack cắm tai nghe 3.5 mm.

Quảng cáo

- Thảo luận chia sẻ về ION
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1312397/
- Đánh giá chi tiết
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1363399/

- Hướng dẫn unlock bootloader và root
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1367240/
- Hướng dẫn up lên ICS 4.0
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1426922/

- Có lên mua ion ?

Quảng cáo

2.526 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho ít thông tin, hình ảnh đi bạn.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@HoanVuBBCC Đã thêm giới thông tin rõ ràng.
có ai hiểu tại sao con này bán ở VN lại ko có cáp HDMI trong khi XS lại có không ? Tôi nghi bị rút ruột lắm.
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này pin 100% hoạt động liên tục thì chạy được bao lâu các pro? đang ngâm cứu e nó.:p
Pin hoạt động cường độ cao dc 1 ngày. Phụ kiên kèm theo máy là theo hàng thuộc thị trường nào như XS. ION về VN hiện là hàng HongKong nên phụ kiện thiếu HDMI va smart tag
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào dùng e này nhận xét 1 vài cảm nhận cho a e mở mang cái.
tuyệt vời, kiểu dáng đơn giản , nam tính, màu sắc Sony thì khỏi bàn. camera chụp đẹp.
iammenhy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này chạy có mượt mà như One X hay S3 không vậy anh em. Ai trải nghiệm rồi cho mình biết với.
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng cùng thắc mắc với iamenhy.Nếu cảm ứng chạy trễ như xperia S thì thất vọng lắm.Đc cái vỏ sau = kim loại,mang cảm giác "thật" hơn
@capuccino mình đang ngâm cứu định mua experia S , nghe bạn nói cảm ứng trễ lại xem xét lại , bạn có thể nói rõ hơn đc không ?
@htc_desirehd2012 Cùng ý kiến với bác. Độ trễ quá cảm nhận có rõ ko các bác. Đag tính mua XS mà phân vân wa

Sent from my iPad using Tapatalk HD
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà cái hộp đựng máy của dòng Xperia lởm khởm kinh.Cầm ọp ẹp,mỏng dí,k có tí j đẳng cấp như các đthoai hãng khác cùng phân cấp.Mất cả cảm tình
@capuccino xu hướng bây giờ là đơn giản, thân thiện với môi trường mà
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanhforestry Nhưng hộp của ONE X, NOTE,hay iphone4 đơn giản thân thiện nhưng trông chất hơn.mình bóc seal con Xperia S mà thấy chán
@capuccino hộp X Ion của mình cũng vậy thôi, mà giấy bìa xấu giống như giấy tái chế
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanhforestry Cảm ứng ntn bác?Lấy iphone làm chuẩn.iphone 10 thì em Ion được bao nhiêu? ;)
@capuccino hàng tấn giấy và nhựa được sx ra chỉ để đáp ứng cái sĩ diện hảo của bác đấy. Mua về cầm cái hộp ngắm suốt ngày à? Chỉ cần có hình thức đẹp là được rồi. Đừng đòi hỏi những thứ gây hại cho môi trường một cách vô ích như thế.
caphedahp
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm nhận nhé.

Màn hình: đẹp, màu thực hơn One X và S3, 2 con này mình đều mua và bán đi rồi chứ không phải chém bừa, hì hì.
Chụp ảnh: buồn vì vẫn bị nhiễu nhiều nhiều như Xperia S. Khắc phục chỉ có cài thêm soft chỉnh sửa ảnh thôi. ( anh em nào đang dùng ION nên nhìn thực vào thực tế như tớ 😁 ). Dùng instagram là ảnh ọt ảo tung chảo ngay.
Pin: mình ko dám nhận xét vì toàn cắm sim phụ, chả nghe gọi gì, web thì nhà dùng wifi, cơ quan wifi nên bổ sung sau, nhưng nhìn qua qua ko ấn tưởng lắm đâu, bình thường thôi.
Rom: Vẫn 2.3.7, nói thực anh em ko cần quá cầu kỳ, soft ổn đình là được rồi. Mà nó đẹp mà. Rom cook chưa có cái nào, không được như X10i nhỉ 😔, một rổ.
Độ vừa vặn: Cam đoan là One X, S3, ION chả con nào vừa tay với anh em Việt Nam đâu, muốn vừa tay dùng dễ chịu chỉ tầm 3.7 hoặc 4.0 thôi, mình dùng cực nhiều máy và kết luận vây.
Độ sang trọng: Bạn ơi, nó như 1 thanh chocolate ngọt ngào khi đặt trên quyển sổ da. Nó không bị quê như S3, mình nghĩ ngang ngửa One X.
HDMI: ĐẸP. kết nối với tivi 32inch, ảo tung chảo =)), phải thực tế mới thấy được, nhưng nhìn chung ko để làm gì nhiều.

Điểm chê là mặt sau bám mồ hôi lắm, anh em đi dán sần cho đỡ ức chế, nên vậy.

Anh em rảnh qua 23 Phan Chu Trinh mà cảm nhận, he he.
@caphedahp Bác cho mình hỏi nó chụp hình nhiễu lắm hả, kg biết có bằng arc s của em kg nhỉ ? Nghe mọi người chê camera của xperia s kg = arc của e, tinh lên xperia ion cho nó oách nên em đang tham khảo 😃
@nguyenkhanh6666 bạn nên đến của hàng cầm chụp thử. cá nhân mình thấy chụp đẹp(điều kiện là phải biết chỉnh setting nhé). cần thêm thông tin bạn qua box ảnh bên sonyviet nhé 😃
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenkhanh6666 Chụp sáng đẹp, nhưng mà as yếu hoặc tối thì nhiễu bác ạ
Tùy chỉnh thông số đi thì sẽ cải thiện chất lg

Sent from my LT28h using Tinhte.vn
@caphedahp bác tư vấn hộ em chú dế này cái , đang định mua : http://www.hoanghamobile.com/dien-thoai/sony/sony-xperia-p-lt22i-849.aspx
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thôi đợi Gx cho rồi cũng chả có gì đặc biệt cả.
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Màu sắc thì công nhận màu Xperia S chuẩn hơn S3.Hàng SS màn hình như k mịn.NOTE thì k bằng rồi.
Chụp ảnh thì khi camera on,nhìn rất đẹp.Nhưng chụp xong thì chất lượng ảnh khác xa so với lúc camera on.
Cảm ứng em này so với iphone ntn bác?Em quan trọng cảm ứng thôi.
ưng thì gả thui chứ mỗi cái có cái hay riêng, chủ yếu do mình thích thui, khỏi lăn tăn cho mệt.
namic
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào biết cách root ION chưa chỉ em với. thnks all
Ôi thèm
hôm trước mình mua con ion ở Hnam, ko có cab HDMI, ko có thẻ NFC, cục sạc 3 chấu hình như EP 800 nhưng trên cục sạc in là EP850 nhìn rất lem nhem. máy móc thì bị bóc ra test tèm lem, chỉ còn con duy nhất, đang máu nên lấy lun, về nhà mới thấy thêm cộng cab usb là ec480. Pin thì sài nhanh hết, sạc thì chậm. nói chung ok, chỉ lăn tăn về phụ kiện theo máy.
vohoaiphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa lấy ion hôm nay. Không biết em nó có bị lỗi màn hình giống em XPS không các bro?
tea1981
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vohoaiphuc tinh hinh man hinh cua ban the nao.
Của mình khi vào web hơi ngả đỏ ..khi kiem tra screen qua mã kt thì lại không thấy gì. nhưng khi tải lcd test về thì lại thấy hơi ngả vàng chút ở phía dưới.
mình thấy ko có vấn đề gì. thế cục sạc của bro loại 2 hay 3 chấu thế?
vohoaiphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanhforestry Của mình loại 3 chấu. Sony làm charger kì này ngộ ngộ, cái chấu trung hoà kéo ra kéo vô được 😁
Mình mua hàng xách tay, cuc sạc giống của bro. Mình thấy có loại 2 chấu nên ko biết có phải của mình là ep850 hay ep800 nữa.

Sent from my LT28i using Tinhte.vn
@hanhforestry sạc EP850 có 2 loại :3 chấu và 2 chấu. Loại 3 chấu thì chấu thứ 3 là chấu nhựa, sạc EP851 thì chấu thứ 3 là chấu kim loại. Sạc 3 chấu trong đẹp hơn 2 chấu. Nghe nói hàng Châu Âu thì là 3 chấu, Châu Á thì là 2 chấu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019