Xperia L và Xperia SP có giá từ 299 và 399 Euro tại Châu Âu

MinhTriND
19/3/2013 15:48Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heouuuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Về Việt Nam đắt lòi ra, Sony là thế , giá toàn trên trời sau đó rớt giá thê thảm .
VN là nước nghèo, tiền có chỉ nên dùng để mua lương thực thực phẩm, đóng các loại thuế như thuế thân, thuế xe, thuế đường, thuế điện, thuế nước, đóng góp xã hội v.v... tiền còn lại mới gom góp để mua hàng viễn thông, công nghệ, nhà cửa, xe cộ với giá đắt từ 1.5 đến 20 lần tại các nước phát triển. Why?
@duonganh1405 Bạn từ thời pháp thuộc còn sót lại đấy à, cứ cho là đắt từ 1,5 đến 20 lần đi thì sao nhiều người vẫn mua được, còn bạn thì ngồi than thở. Theo mình biết thì giá hàng đt, điện tử ở vn cũng ko khác biệt lắm với châu âu, có khi còn rẻ hơn

Sent from my LT25i using Tinhte.vn
@autoengine Oh, nhiều người vẫn mua được ah? Trong 90 triệu người VN, bao nhiêu % sẵn sàng bỏ ra hơn 10trđ để mua 1 cái điện thoại mà bạn bảo nhiều? Bạn sống ở tầng lớp trung lưu, thượng lưu nên không cần suy nghĩ về các loại thuế, phí khiến giá hàng tiêu dùng bị đẩy lên cao chăng? Điện thoại ở các nước khác vốn chỉ là cái ĐT, nhưng về VN thì nó trở thành phụ kiện đắt tiền, Why?
@duonganh1405 thế thì bạn dùng smartphone của viettel cho rẻ, bạn chỉ bik lợi cho bạn mà ko có tầm nhìn vĩ mô, ko có thuế cao thì sp của doanh nghiệp trong nc sao bán dc thì đất nc sao phát triển.
@nevermore1992 Suy nghĩ như bạn nên doanh nghiệp trong nước mãi chả có cái sản phẩm nào ra hồn vì vĩnh viễn được bảo hộ bằng thuế. Theo lộ trình WTO thì 1 thời gian nữa sẽ không có cái khái niệm thuế cao nữa đâu bạn ạ =]]
erikknight
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẻ nhiều thì tha hồ lựa tùy theo nhu cầu, toàn mấy đứa não phẳng cm, ai bắt ôm hết đâu mà chê ỏng chê eo, hài vl !!!!!!!!!!!!!!!
Ngon...ngon...tầm bằng em XP năm ngoái...Sony làm tốt lắm :X
wiki27
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon
Ước gì giá đó ở VN 😔
X L 5tr thì tốt rồi, 😃
Giá thế còn muốn gì nữa, lúc nào cũng than thở, bản chất xưa nay mà, muốn hàng xịn mà cứ đòi giá rẻ thì đào đâu ra

Sent from my LT25i using Tinhte.vn
quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
SP về việt nam chắc cũng khoảng 10 đến 10.5 tr đấy😃
leminhkha
TÍCH CỰC
11 năm
quá mắc so với cấu hình, bỏ ra 400$ để mua em SP thì mình thấy thêm tí nữa mua luôn con Optimus G xách tay ngon hơn nhiều
vianhtu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leminhkha Sao ko mua h.k.phone cho được nhiều
Dừng kế hoạch mua iphone, đợi em này thôi 😆
Ra con nay, may con kia giam gia. =| de nhieu chi roi gia cao xong rot gia.
Với giá này ở châu âu thì về mình hàng chính hảng khoãng 7m và 10m , xách tay khoãng 5m9 và 7m49 lắm. Rồi sau 1 time nó xuống giá khoãnng 10% nửa.
Gom lúa cuối năm mua 1 em dùng thôi , kết sony mà gom mãi mới đủ tiền mua XP giờ ra em này thấy hơn nên lại gom tiếp vậy . 😁
Mà cuối năm nó lại ra 1 loạt máy khác nâng cấp thêm thì không biết chọn cái nào dc :mad:
@trinhconghung86 thích cái gì thì làm luôn và ngay,Đợi thì ko biết đến bao giờ nữa bạn ơi
@nhokon_90 ừ thích thì thích nhưng kinh tế mình không được dư lắm nên trong lúc đắn đo để tiền đầu tư vào 1 việc khác để mong sau này khi này thích cái là quất luôn không phải lăn tăn nửa 😁
@trinhconghung86 chắc bác cũng là sv như e hỉ,hehe,chờ đợi đi,mình đợi con Z vê giá bằng con S như bây giờ sẽ mua ko thương tiếc nữa
patqn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sai lầm của Sony là đẻ nhiều model quá, không có thời gian chăm sóc, nâng cấp làm KH chán nản. Smartfone thì Sony có thiết kế đẹp, nên theo đuổi 2 phân khúc trung cấp và cao cấp thôi, mỗi phân khúc ra khoảng 3-4 model và năm sau nâng cấp cấu hình, HĐH... của năm trước là ổn. Chi phí nghiên cứu hàng chục model thừa thì cho vào PR và hạ giá bán sản phẩm thì tốt hơn.
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
Cón SP rất đẹp ,cấu hình tốt ,giá phải chăng khi về vn thì sẽ bá đạo ..... hi
8,5tr cho SP là hợp lý....10tr or 11tr thì ko ổn 😁
Ko lạc quan lắm về giá. Về vn thì cũng 10m rồi

Sent from my Gionee B168 using Tinhte.vn
Ngon,đẹp mà đắt quá. bao giờ mới được dùng.
Ngon quá mà giá đắt.
Thiencl
TÍCH CỰC
11 năm
SP tầm hơn 10 triệu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119