XPERIA™ S - Giao lưu- Trao đổi kinh nghiệm [Từ A-Z]

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi viettien_milo, 19/5/12. Trả lời: 27919, Xem: 928281.

1. 9903

9903 Thành viên

:rolleyes: nếu sài với kernel Xperia SSpeed anh thấy pin cũng ổn, trung bình khoảng 1%/1h nếu chỉ sài chút ít nghe gọi, wifi
    thenguyennd90 thích nội dung này.
  2. kiemma613

kiemma613 Thành viên

ko hiểu sao dạo này con XS của e ngốn pin quá. nghe 1 bản nhạc(bằng tai nghe) sụt 1 2%. Mặc dù tắt hết 3g wifi nói chung tắt hết( trừ mạng 2G^^) để màn hình tĩnh. độ sáng 40% . chơi game nhẹ pikachu kawai ( e em chơi =.=) có 1h mà đi 20%. máy cũng xài cả tuần rồi. thấy lo quá. Mà máy có cài Flash 11.1 nên ko biết nguyên nhân do nó ko nữa. Xóa thấy cũng vậy thui. mong a e chỉ bảo
  3. Armerial

Armerial Thành viên

Mới có cả tuần thì xõa gì, có người 2, 3 tháng sau pin mới ổn kìa bạn ^_^. Nhưng pin như thế thì nhanh hết thật, cơ mà mới nên chưa sao, chưa chuẩn đoán bệnh đc.. :D
    kiemma613 thích nội dung này.
  4. thenguyennd90

thenguyennd90 Thành viên

sài trung bình có được một ngày ko a Thanh đang tới đủ tiền mà e chưa biết quất em nào a THanh cho em ý kiến vs :D
  5. dqtoan1284

dqtoan1284 Thành viên

Minh dung ka10, factory reset sach se

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
  6. 9903

9903 Thành viên

Sài trung bình chắc được cỡ ngày rưỡi, con Arc đem bán hay hư rồi à? Nếu thích vọc thì S là 1 lựa chọn tốt, được các dev bên xda quan tâm, bắt đầu có 1 số rom, kernel, ngoài ra thời gian tới sony sẽ ra thêm mẫu mới nên chắc giá nó sẽ còn giảm 1 chút nữa, còn những mẫu mới như ion chẳng hạn hầu như chưa có gì để phá, mặc dù thật sự màn hình nó có vẻ trong hơn thật :rolleyes:
    thenguyennd90chimcanhcut100786 thích nội dung này.
  7. thenguyennd90

thenguyennd90 Thành viên

vâng ạ em bán đc 1tr3 a Thanh ới hii chắc em làm con XS có gì a giúp đỡ em nhé :D vs lại cái wifi của XS có như ARC ko a ! 2 đưa ngồi gần nhau mà IP nó full sóng còn em thì có 1 cục sóng wiffi à
  8. phongngtuan

phongngtuan Thành viên

Cái này mod sao vậy a, vào recovery apply update à???
  9. daopro123

daopro123 Thành viên

cũng gần same như nhau :D tại mình hay nghe DJ là nhiều :D
    duong_ls_9x thích nội dung này.
  10. phongngtuan

phongngtuan Thành viên

Mọi người xem giùm em cái widget Album cuộn dọc nó tên gì vậy ạ? Sao em chơi rom Ultimate, xóa nó mất giờ tìm ko ra luôn rồi >"<
  11. Armerial

Armerial Thành viên

Quên mất phải dặn bạn là trước khi up Ultimate phải backup cái app widget ảnh và video lại :p. Mà topic HD up rom Ultimate có dặn rõ ràng ùi ấy chứ, nên mình mới biết đường backup lại.... :D
  12. Armerial

Armerial Thành viên

Flash như flash Rom thôi bạn.
  13. phuongarch

phuongarch Thành viên

Thì em đã bảo là tháo ra đc mà, nhưng khi tháo ra thì cái ốp nó tèm nhem rồi gắn vô lại rất xấu.
  14. phuongarch

phuongarch Thành viên

Cái này là cmd chứ không phải fastboot. Bạn kiểm tra lại adb driver nhé.
  15. nhocmaibenem91

nhocmaibenem91 Thành viên

Hôm rồi e có nghịch ngợm,cái cắm game.máy e bị hiện tượng là sạc pin dù bằng usb hay sạc ep 800 thỳ lên pin cực kỳ chậm.e có thao tác vớ vấn cụng sụt pin không thấy lên mặc dù vẫn báo đèn đang sạc.e cắm sạc cả đêm hôm trc.sáng hôm sau thỳ máy cạn sạch không lên đc nguồn,cắm máy vào máy tính.đợi 15' nó mới nhảy lên đc 1% pin @@
    các bác biết bệnh e nó thỳ giúp e với
  16. viettien_milo

viettien_milo Thành viên

Bác tắt máy sạc thử, nếu ok thì chỉ do soft, chỉ cần repair. Nếu vẫn bị thì đem ra bảo hành để ktra pin.

Sent from Ối giời ơi :D
  17. lilude56214

lilude56214 Thành viên

Mặt sau của XS có dán được cái gì ko nhỉ ? Em sợ dán nó ko dính thì bỏ miẹ :p vd: dán da, dán keo,..
    chimcanhcut100786 thích nội dung này.
  18. namktsvp

namktsvp Thành viên

Keo 502 dán vào bảo đảm lun :D
    lilude56214 thích nội dung này.
  19. viettien_milo

viettien_milo Thành viên

Mua keo AB (loại keo 2 tuýp, tuýp A, tuýp B, trộn lại theo tỉ lệ) rồi phết lên, bảo đảm dán cái gì cũng dính. Chỉ có 1 cái hạn chế là gỡ hem được. :D
    lilude56214 thích nội dung này.
  20. lilude56214

lilude56214 Thành viên

:eek: