Xperia X10 sẽ được nâng cấp lên Gingerbread 2.3

cuhiep
25/3/2011 16:5Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wan
TÍCH CỰC
13 năm
màu trắng e này thực sự vẫn rất đẹp
nếu giá ARC còn khá cao thì ae cứ yên tâm dùng X10, còn nó xuống giá thì còn gì nữa, thay X10 bằng ARC thôi, kaka
Xin chúc mừng anh em đang dùng X10.

Rõ ràng là vì sợ khách hàng không mua Arc (vì nghĩ sẽ lại tái diễn cảnh: Đem con bỏ chợ) nên SE mới tung ra chiêu bài trấn an như thế này 😁
Vụ loa hình như do phần cứng là chính, phải chịu thôi bạn ơi. hic hic hu hu

lên 2.1 là có 16m màu rồi mà bác.
Hồi đó 1.6 chỉ hỗ trợ 65k, chứ ko phải X10 ko lên đc 16m màu đâu bác

---------- Post added at 04:38 PM ---------- Previous post was at 04:29 PM ----------

Ko biết nhu cầu của bác sao chứ em vẫn lướt web + nghe nhạc, thậm chí lâu lâu chảnh còn lướt web + nghe nhạc online

Hôm nọ rảnh quá bật opera mini 6 lên, bật liền 1 lúc 30 trang baomoi.com thì mỏi tay quá nên dừng lại, bác nào phá kỷ lục dùm em nhé.

Ko biết nhu cầu của bác là thế nào nữa nhưng em thấy RAM X10 thế là ok rồi đó.

---------- Post added at 04:40 PM ---------- Previous post was at 04:38 PM ----------

ko biết bản chính hãng sao, chứ mình xài 2.3 cook, thậm chí là 2.4 cũng mượt mà chán.

---------- Post added at 04:43 PM ---------- Previous post was at 04:40 PM ----------

Bữa nào em với bác cafe giao lưu nhé. Em nhận là 1 điều là nếu xài X10 mà ko quen thì vuốt sẽ cảm thấy rất lag, vì tay bị dính.
Em giờ xài quen rồi thấy cảm ứng quá ok.

---------- Post added at 04:48 PM ---------- Previous post was at 04:43 PM ----------

Mình nghĩ : bó tay bác.
Nói thật thì ko vì ham vọc thì bản ROM của hãng vẫn là ok nhất. Rất nhiều AE xài X10 cũng nói hẳn là lên 2.2, 2.3, 2.4 rồi hạ xuống 2.1 của hãng cho ổn định.
Nói vậy chứ em vẫn đang xài 2.2.1 ^^
hiện h đang sài bản rom này , đột mượt chả kém IP4 là bao , giao diện thì thôi rồi 😆 , cài flash 10.2 và miren brow thêm nữa duyệt web thì cứ gọi là 2-3s load xong 1 trang bất kì :bounce::bounce:

[​IMG] [​IMG]
Timescape arc rom và mediacape mod

[​IMG] [​IMG]
Vãi quá bác ạ. Hix. Bác có e hàng nào học sinh share e với! :giggle:
Đẳng cấp hơn tẹo! Ka ka!
bác cho hỏi loa thoại của em nó khi sài bản room cook mới nhất có cải thiện được không hay vẫn bé tý ạ,thông minh đến đâu ko biết chứ tối thiểu chức năng của điện thoại là phải nghe gọi rõ ràng

chính vì thế mà em đang phân vân không biết nên mua x10 hay không
Không biết bác thế nào, chứ mình khi mới mua về đúng là loa bé thật, hơi khó chịu. Nhưng xài riết lâu dần quen rồi giờ đứng giữa ngã 3 đông đúc móc ra nghe vẫn rõ chỉ sợ vèo 1 cái ko nhìn thấy hình bóng e nó đâu nữa thôi nên hạn chế nghe ngoài đường. Ở trong nhà thì khỏi nói rõ mồn một. Trong party hay chương trình nghe nhạc thì chịu tồi, đố cái nào cho bác nghe rõ được.
CADIC1981
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có con hàng sinh viên nào ngon giơi thiệu tao nha 😁
Hehe. Mình cũng đang xài X10, vừa giới thiệu cho 3 người nữa mua X10.
mascehuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thật chẳng uổng mình dành dụm mua con X10. Chỉ tiếc 1 điều là trình độ có hạn nên chưa thể Root máy được. Đã cố thử 2 lần rồi mà vẫn không root được. Hic😔
Tin này khá hay đây, trc kia thấy bảo ko nâng nữa. giờ lại lên tận 2.3 luôn 😁
thiết kế của X10 vẫn rất đẹp trong mắt mình,nếu không vì lớp nhựa mạ kim loại xung quanh máy thì đến giờ có đổi điện thoại,mình vẫn lựa chọn X10,chúc mừng Box X10 nhé.
bdg1210
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang định mua con Android mới thì đọc được thông tin này.Đã kết dáng em X10 từ lâu, nay thêm tin này nữa thì chắc sẽ lên X10 đen thôi. Hy vọng giá con này không vì thông tin này mà lên.
Cái thằng SE này làm mình lỗ nặng khi bán lại x10. Hm!
^ Mình đang định quote =)) =))
Vẫn chưa tin tưởng lắm. Đợi khi nào ra thật rồi tin vẫn chưa muộn. Hy vọng càng cao, thất vọng càng lớn!

Xém và suýt mới đúng bác ạ.

Sent from my Nokia 1280 using Tinhte.vn =))
mitvan
ĐẠI BÀNG
13 năm
vì sony đã có kn là 2.3 cho con Arc rồi nên việc support cho X10 là dễ hiểu, cứ theo GG update vá lỗi liên tục thì mệt
ai mà đua đc với HTC, Sam sung chứ.. Toan có những máy uprom ko biết mệt mỏi =))
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Oh. Vậy xài Rôm cook vẫn OK. Mai làm 1 con X10 coi.
Mà vẫn bị con Motorola Milestone 2 ám ảnh. Giá nó 10tr3. X10 8tr5. Lăn Tăn Lằn Tằn.
x10 xài rom cook 2.4.1 milestone mới 2.3 chưa ổn định! ^^
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng được hen. Nói chung giớ xai Cook chờ đến tháng 7.
Up Rom Cook dễ không? Có nguy hiểm gì không? Giống như up rom WM6 không ta?
Rom Cook mọi tính năng OK chứ. Có khuyết điểm gì lớn ko? Có FM ko ta?
em chỉ mong đi xe máy ngoài đường nghe rõ 1 tý,mà chắc nó nghĩ đã số mọi người ngồi trong ô tô nghe chứ ko nghĩ việt nam mình ngồi xe máy nghe điện thoại các bác nhỉ
Đi xe máy ghim cái tai nghe vào....nghe thoải mái........ Gì mà "mọi người ngồi trong ô tô" nghe ghê za bác...

---------- Post added at 12:45 PM ---------- Previous post was at 12:44 PM ----------

Ah, ROM cook hiện tại của X10 có một điểm chung là không quay HD được thôi (đang Build)...
Còn các vấn đề khác, hơi bị vô tư...^^
son8888
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy bác x10 ngon rồi nhá...............:p
mấy bác cho e hỏi x10 của docomo japan thì về vn dùng được ko ạ ? tại e thấy bán rẻ quá định làm một chú nghịch !
Rẻ là bao nhiêu bạn ? chắc phải unlock rùi ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019