Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xperia Z là một chiếc smartphone cực kì đáng giá của Sony trong năm nay.

louisryk
2/3/2013 18:1Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chièu nay ra Haloshop định "rước" một em nhưng lại là bản 16gb nên ko khoái lắm, mình sẽ chờ bản 32Gb về vào tuần sau. Quả thật đúng như chủ thớt nói, mình cũng là fan trung thành của Apple mà khi cầm con này trên tay cũng phải thay đổi quan điểm, quá đẹp, nhất là con màu trắng, màn hình xem phim HD thì thôi rồi, cầm rất vuông vức và đầm tay. ko biết có về bản màu tím ko ? nếu có thì cũng ráng chơi màu độc.
@trumtin Con này hỗ trở thẻ nhớ bạn ơi đâu có bản 32gb đâu
@louisryk Đúng là con này có khe cắm thẻ nhớ nhưng ngoài bản 16gb vẫn có bản 32gb bác nhé, search google sẽ có thông tin đó bác.
@trumtin Nhà sx hiện nay chỉ ra bản 16g thôi bạn muốn có bản 32g thì phải chờ vài tháng nữa mới có hàng.Hạnh phúc là phải có hàng dùng ngay chứ chờ đợi thì.......chán

Gửi từ Xperia -Z
Vn phải chờ khoảng 2 tuần nữa là có hàng chính hãng

Gửi từ Xperia -Z
Chuẩn bị bán IP để mua XZ thôi. Nghe phê lắm rồi 😃
Giá chính hãng chắc chắn sẽ không quá 16m. Bạn nào có ý định mua e này thì chờ đến cuối tháng 3, đầu tháng 4 hãy mua. Lúc đó hàng chính hãng bán rồi thì tất nhiên hàng xách tay sẽ tự giảm giá để cạnh tranh
cái thích của cầm máy ngay đâu có bù vào bằng 1 2 triệu được đâu 😁. Ngày trước mình cũng mua surface ih chang z này nè, kho vừa nhập hàng là mình mua luôn. Hạnh phúc là k chờ đợi :D
thêm một số tấm hình cho môt số bạn. mình chụp chưa theo chủ đề chỉ test thử một số hình. hình ảnh cho màu rất thật và sắc nét đáp ứng tốt nhu cầu chụp ảnh của đại đa số người dùng. Tuy nhiên k như IP cầm lên là chụp, phải chỉnh một số thông số mới cho ra được bức anh tốt 😃 541485_567829286561081_1542952050_n.jpg 181034_567665119910831_1015728885_n.jpg 382264_567829779894365_1483660322_n.jpg

Hình thứ 2 là hình chụp ngược sáng, khi mình dùng iphone 5 chụp rất tối, dù đã thử focus nhiều vị trí khác nhau. Chuyển sang z mình chỉnh lại AWC là cho ra bức ảnh sáng và nước màu tốt thực
DSC_0025.jpg DSC_0025.jpg DSC_0022.jpg DSC_0021.jpg
Theo mình nên tắt cái hdr đi chụp sẽ sắc nét hơn
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
Bản C6603 của bạn dùng ở VN mình ngon lành chứ? sóng sánh có vấn đề gì không? 3G dùng có máy nóng lắm không bạn?
@p950q Ngon hết bạn ơi . dng 3g thì con nào mà chả nóng hả bạn
Con này đặc biệt nó bằng kính nên nó hấp thụ nhiệt cao. Thành ra có 1 cách rất hay, mình đã thử, Lúc bạn thấy nó nóng ran,thì hãy áp vào má mình,chịu nóng 1 tý,bảo đảm máy ngụi lại liền. Haha chủ thớt thử nhé =]]
Kết lắm rồi nhưng giờ k biết mua ở đâu.. Hay chờ đợi thêm vài tuần nữa. 😔
@khanhduyt38 Thôi chờ chính hãng cho an toàn

Gửi từ Xperia -Z
@alex_vnua hàng chính hãng cũng chưa chắc an toàn đâu -.-. em không muốn nói chứ sự thật việt nam mình giống như cái bãi rác của thế giới vậy. hàng lỗi rồi kém chất lượng nó vứt vào việt nam hết. Như samsung s3 hoặc là nokia hôm nọ đó. Thế giới chả bị gì, mỗi việt nam dính liên tục -.-
@louisryk Bạn nhìn xã hội toàn màu đen vậy
Các hãng lớn như sony hay samsung thương hiệu của họ là toàn cầu rồi .Người ta bán cho minh vài cái đt hỏng để làm hỏng cả 1 thương hiệu lớn sao?
Hàng mà bạn nói bãi rác là hàng vào vn qua đường tiểu nghạch,lậu thuế chứ kô phải hàng chính hãng

Gửi từ Xperia
@alex_vnua Đành phải chờ thôi bác ạ. 😔. Nhueng k biết hàng chính hãng thì khi nào ms về ạ.
em cũng kết luận một điều là sau ba ngày dùng. các bác chụp ảnh nên né cái auto ra -.-. Không hẳn quá xấu. cơ mà không có được đẹp. chụp manual thì ok hơn rất nhiều
mrHz
CAO CẤP
11 năm
Công nghệ đúng là chóng mặt/ Đang tính đổi sang e này cơ mà 14/3 này S4 nó lại ra/ Cơ mà nghe đồn tháng 7 Apple nó lại ra iPhone màn hình >5 inch,.. thế có mà chọn sao đây???

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
Đợi mãi không hết được đâu -.-
Không phải toàn màu đen. như đợt vừa rồi lô đầu tiên của nokia bị than lỗi quá trời, trong khi nước ngoài không bị đấy thôi
Như LV chính thức mà còn giả nữa cơ mà
Mình mới lấy 1 con màu Trắng bên Tiến Thành mobile , mua giờ vàng giảm 50k tổng cộng là : 15.880 tặng miếng dán màn hình của Sony Xperia Z.Mình thấy quảng cáo tặng miếngdán màn hình miễn phí Xperia Z and BBZ10 Dù không mua máy tại đó. Bác có thể ghé xem thử.
Nếu lỗi thì bảo hành,hoặc hãng sẽ đổi cái khác cứ có gì đâu
LV là dòng máy gì vậy,mình kô hiểu
Mấy bạn đang xài em Z này cho mình hỏi chút.... Pin em này xài được bao lâu vậy? Cụ thể như nếu lướt wed thì time screen on được bao nhiêu? Chơi game thì ntn? Và xem film thì dc bao nhiêu tiếng. Mình đang xài note2 pin sướng quá trời nên giờ muốn đổi đt toan phải lăn tăn về vụ pin 😔 chả hi vọng pin em Z này bằng note2 đâu nhưng được khoảng 2/3 là ra múc luôn được rồi 😃 ai xài rồi trả lời giùm mình với nhaaaaa thanks 😃
Tạm thời mình chưa nói gì dc về pin bạn ạ vì pin của sony phải dùng khoảng 2 đến 3 tuần mới ổn định H nói thì oan cho em nó lắm
@louisryk Là sao?? Nghĩa là pin kém lắm a??? Xài có được 2-3 tiếng ô bạn?
@Reallo√E Bạn dùng cái gì mà dc 2 3 tiếng
TX mình mua lâu rồi, giờ sài 13 tiếng cho nhu cầu trên mức bình thường 😁
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
Mình hỏi mấy cửa hàng ở HN thì được biết hiện giờ thằng Z này xách tay về VN không có bản nào là nguyên seal cả....
Các bác mua được con Z có nguyên seal nguyên hộp không? và tỉ lệ rủi ro khi không còn nguyên seal, hộp liệu có cao không bác...?
Đợi rep của các bác vì mai đi check rồi.
@p950q theo mình biết thì k nơi nào còn seal đâu. Mình mua ở halo thấy không vấn đề gì nên mới lấy đấy
Người nhà mình mang cho mình 1 chiếc ở Séc về cũng không nguyên seal được vì phải mở hộp để kiểm tra phụ kiện mà, bạn muốn hàng nguyên seal chắc phải chờ thêm 1 vài tuần nữa để mụa hàng chính hãng tại Việt Nam thôi. Qua 2 ngày làm quen thì công nhận, pin em xperia Z này cũng không được lâu lắm, nếu nghe nhạc liên tục + với online fb thì chỉ được khoảng 3 - 5 tiếng là hết pin
@tayngang_1 Bạn dùng hết 2 đến 3 tuần đi rồi mới đánh giá hết được pin của nó. Cừ từ cho pin nó ổn định đã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019