Xperia Z là một chiếc smartphone cực kì đáng giá của Sony trong năm nay.

louisryk
2/3/2013 18:1Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

p950q
TÍCH CỰC
11 năm
liên tục như bác tả thì 3h là quá kém, vô cùng kém ấy, còn nếu 5h thì tốt rồi.
Theo như bro nói thì mai em chạy 100km lên sg múc ngay con Z C6603. Mấy bro thấy tiếnthànhmobile, bachlongmobile với cellphones thì ở đâu bán hàng chất hơn ạ
@docthienthu77 Haloshop hoặc cellphones nhá còn seal thì k còn đâu
híc muốn mua quá...mà mới có tầm 14tr8 thôi...đợi giảm giá vậy, đợi có hàng chính hãng chắc giảm nhiều
@TheKang Digiphone ở 77 nguyễn phong săc Hà nội cho đặt hàng 14.8tr 2 ngày lấy
Giá mua bên Việt Nam đã rẻ hơn so với bên Czec rồi, bên đó giá là 17.000Kc (tương đương với khoảng 17,2 - 17,3 triệu VND), có điều mình vẫn thích hàng bên đó vì đã dùng 1 chiếc Iphone 3G cách đây khoảng 5 năm, giờ vẫn chạy tốt.
anhkovip
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng mua em Z được 2 ngày rồi, không giám bàn luận nhiều về vụ pin
nhưng mà như mình dùng ở cường độ trung bình thì được 2 ngày, nghe gọi + nghe nhạc = tai nghe bluetooth + chụp ít ảnh và thỉnh thoảng chơi ít game
Hic nghe nhạc mà pin đuọc có 3-5h thì pin yếu quá. Thế này lướt wed chơi game sao nổi 😔 máy đã ko thay pin được mà lại yếu pin thế chả lẽ suốt ngày cứ dính với cục xạc ah :(. Chắc chỉ dành cho các cụ nghe gọi là chính chứ vô tay mấy thanh niên hay vọc vạch suốt ngày như mình thì chắc máy chả khi nào rời cục xạc được. Thôi gắn bó với em note2 tiếp chờ s4 ra tính sau vậy :(
bạn dùng dc 2 ngày cơ à @@. mình 1 ngày là hết rồi. k lết dc 2 ngày -.-
k có yếu tới vậy đâu @@. ai nghe nhạc 4 5 tiếng hả bạn ơi
Nghe nhạc kô tốn pin đâu
Mình để đọc truyện đêm khuê từ đêm đến sáng rồi ngủ quên sáng dậy pin vẫn còn 50%
Chỉ on screen mới tốn pin ,nêu on liên tục đc khoảng 5h,như vậy là đạt yêu câu rồi

Gửi từ Xperia -Z
mình ở HCM, k biết có cửa hàng nào uy tín không...anh em giới thiệu giùm...cám ơn
@TheKang Halo bạn, k bạn sang muabaniphone cũng được, cellphones cũng là một nơi uy tín. Mình thì toàn mua ở halo. mọi thứ đều ok
@louisryk ùm cảm ơn bạn ...ráng đợi vài tuần nữa...chi mới gom dc hơn 14chai...😔
@TheKang Chờ chính hãng mà mua cho an toàn
vntrann
TÍCH CỰC
11 năm
Lăn tăn em này với ONE ...
Nghe các bạn nói màn hình chuẩn thì cũng xuôi xuôi ... Chắc cuối tuần xúc đại em màu trắng xài cho sướng
Kệ mẹ nó, khỏi đợi chính hãng
Đợi mệt quá
@vntrann Mình nói thật chứ. dùng phone chứ có phải tivi đâu mà góc màn hình siêu rộng -.-. con này màn hình bản thực tế rất tốt k có bị gì đâu
Hơi khó chịu về camera thôi. Vì nếu không biết chụp ảnh thì khó lấy được nét ưng ý lắm.
Bonus ảnh cho bác nào còn phân vân về màn hình
Phụ kiện thế nào bác? Có dock k?
Thấy cái vụ này là đổi ý, hết muốn mua rồi 😔

Em hỏi ngu cái là như trên ảnh thì thằng nào đẹp nhất?
ve khoan goc nhin thi mau trag cua xz hoi bi te nhin ngieng cai la het thay ji trong do lun con lai may mau khac thi cho goc nhin kha tot , con ve pin thi minh moi mua e no cach day 2 ngay sac dc 2 lan 8 tieg . pin o khoan 43% thi choi game o do sag dui 50% thi chi tru khoan gan 2tieng thoi chua dam danh gia pin no trau ko
@muongiduocdozz mình cũng chả bik nữa. nhưng mà mình nhìn chính diện không à. k quan tâm tới cái góc nhìn qúa làm gì. nhìn chính diện đẹp thật sự mà ta
pikachu225
ĐẠI BÀNG
11 năm
@louisryk bác cho hỏi thằng này hàng xách tay có tiếng việt ko , thấy ip thì thằng nào củng có tv. mình mù tiếng anh
@pikachu225 Hàng châu á kiểu gì cũng có tv. Nếu kô có thì cài vào trên google play ấy
Ác cảm của mình về google thật sự tăng lên đáng kể từ lúc dùng android. IOS hay WP, blackberry đều k làm mình khó chịu như sử dụng. việc đơn giản là rate app trên playstore cũng bắt buộc phải sử dụng google+. quá khó chịu
@louisryk Cái đó lại làm mình dễ chịu hơn so với iOS 😁

khi bạn vào playstore, bạn phải sync account gmail để Android dễ quản ly những gì bạn download trên playstore, chẳng may máy bạn ngỏm thì khi factory reset, bạn vào Playstore, syn lại tài khoản, vào menu > My apps sẽ tự động download toàn bộ ứng dụng bị mất trc khi cài lại máy.

Thứ hai khi bạn sync như thế, android nó đã sync Danh Bạ Điện thoại lên Google Account, sau này có bị hư hại máy hay cài lại máy, chỉ cần sync trong vòn 2 phút là có đủ apps & danh bạ.

Sim mình từ lúc sài android đều ko cần lưu sdt nào cả :D
Quá khó chịu với google. Hơi quá đáng so với với quyền hạn của người dùng ròi đó
Cơ bản là mình k có cái email nào của google hết trong khi ngược lại ios và wp đều mở lại cho người dùng tùy chọn
@louisryk cơ bản là bạn có thể tạo trong vòng 1 phút mà -,- Lúc mới sài android mình cũng tạo levinlefox@ 1 cái dùng quài luôn
@thienbrand mình có gmail. cơ mà mìh bỏ rồi =)). Mình nói ngay từ đầu rồi mà. giờ mình dùng bing cho search. hotmail thôi =))). dùng android thì phải xách gmail cũ ra dùng lại thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019