Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xperia Z là một chiếc smartphone cực kì đáng giá của Sony trong năm nay.

louisryk
2/3/2013 18:1Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

climax
TÍCH CỰC
11 năm
Ai là Fan của Sony và Xperia thì giúp mình 1 like nhé, chưa đến 10s, chỉ cần log in facebook vào vào link dưới, bấm like cuối bài... ^___^
http://event.nguyenkim.com/sony-xperia-z/xperia-z-tinh-te-sang-trong-chac-chan-hoan-my.html

I love Sony, I Love Xperia.
mình tính mua xperia z hàng xách tay..ở cellphones...anh em chỉ giùm mình cách test máy nha
viet7641
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở Việt Nam chưa thấy có bán
Sau gần 1 tháng lướt qua lướt lại em nó, mình đã có thể hoàn toàn quên iphone. Cơ mà vụ mail miếc thi thoảng cũng hơi khó chịu, nhưng giờ cũng hoàn toàn tạm ổn
Vấn đề chụp ảnh, các bác lười chỉnh thông số khi chụp có lẽ không nên mua máy về vì Z không thể mang lên bấm là chụp như iphone được. Nhưng đổi lại, thay vì một ip lúc nào cũng phải filter đổi màu để cho màu sắc đẹp và ngon, nay z đã đáp ứng mọi tiêu chí của chụp ảnh về màu sắc (tuy vẫn phải thi thoảng phải động tay động chân). Nhưng hình như thi thoảng có lỗi ở camera khi tiêu cự máy thi thoảng bị đẩy về quá sát máy như kiểu chụp macro ấy, phải dùng tay đập đập mấy phát mới có thể trở lại được.
Pin thì cũng ok rồi, pin sau 1 tháng thì có thể nói là dùng gần ngang ngửa với ip. Chỉ có điều cái stamina mode hình như bị lỗi thì phải, lúc nào stanby cũng chỉ được 11 tiếng full pin.
Trải nghiệm sau 1 tháng là như thế. Mọi người có ý kiến gì khác xin nói để em biết và thử nghiệm
Hôm nay đc cầm thử con Z, loa ngoài quá bé. Màn hình thì ok, nói chung thì chất lượng hoàn thiện tốt so vs những máy android khác nhưng không thể so vs Iphone được.
@louisryk Sony Z là một chiếc dt tốt. Còn so sánh giữa các dòng đt thì tuỳ quan điểm người sd, ai thích cài gì thì dùng cái đấy.

Mình cũng mua cùng tđ với bạn nhưng sau ba ngày tay trên tay so sánh với ip5 của vợ thì cũng cho ra đi lỗ mất hơn 1 củ, mua một em ip5 để sài bh vẫn thấy okie tuy rằng vẫn khoái cái màn hình 5 inch.
@thanhnghia_dba Ko thể so vs ip là chỗ nào bạn.
@dr.anhtuan Mình nói đến chất lượng hoàn thiện máy bạn ạh!
@thanhnghia_dba Bạn nói rõ hơn dc ko.nói về chất lượng thì ip chưa chắc gì đã hơn các con khác đâu pạn.^^
Bạn có thể mua thêm dock sạc không cần mở nắp để sạc pin Sony DK 26. http://www.sonymobile.com/gb/products/accessories/charging-dock-dk26/
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
Con XZ mình ngâm nước (trong khoảng 5 phút) và giờ đã chết... các bác có kinh nghiệm gì để cứu trưòng hợp này không...?
Khi ngâm trong chậu để ý thấy ở khe loa ngoài nổi bong bóng... vớt ra vẩy thì nước bay ra từ khe loa ngoài, khe tai nghe 3.5mm, khe thẻ nhớ, khe sim ra khá nhiều, các miếng quỳ nhỏ xíu màu trắng chuyển hết sang màu hồng. Mỗi khe cắm sạc là không bị đổi màu.
Lúc vớt + vẩy thì máy bị tứt màn hình, có lúc nó nháy sáng lên thì thấy góc dưới loa ngoài bị loang, sau đó tứt ngúm, máy rất nóng, tắt nguồn kiểu gì cũng không đuợc... đầnh để nguyên đó, giờ đã nguội, bật không lên, cắm sạc cũng ko lên, cắm vào dock cũng không lên...
Tính năng chống nưóc mà lại chết đuối... Thất vọng chất lượng của con XZ này quá.
@p950q Điện thoại dùng để alo, nhắn tin, lướt net ..., ngâm nước chi vậy bạn.

Sent from Sony Xperia Z®
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
@Armerial Đúng thật là cái phần khe loa ngoài của mình có thể bị lỗi, lúc tháo ra thấy lớp keo dán vành khay nhựa thông sang loa bị gập chút xíu.
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
@thaikhang91 Đã nói rồi mà, nhúng lẩu, bị mỡ trong nồi lẩu nó dính nhe nhoét vào cái khe loa ngoài, nên phải ngâm nước nóng để tan mỡ, vì mỡ nhẹ hơn nước nên ngâm cho nó bong ra, ai ngờ.... ò í oe...
@p950q Chia buồn, bạn đã không may mắn.

Sent from Sony Xperia Z®
pikachu225
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cung đang quan tâm , có bác nào mua hàng chính hãng về đem thả vô hồ cá chưa vậy có sông dc9 bao nhieu phút ko
@pikachu225 hàng nào mà chả vậy bác ơi. Ae sony Z ngâm nước hoài nhưng chả ai chết nếu cẩn thận đậy chặt cái cổng kết nối
Cũng tính mua một cái mà chưa pik nên màu đen hay trắng. Sư phụ nào cầm trước rùi cho xin chút cmt yk
tiendat82
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao cái iphone 4/4s màu đen cũng dính đầy vân tay mà có thấy ai kêu la gì đâu nhỉ? Hay tại xperia Z nó bự nên thấy nhiều vây tay hơn? 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019