Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xperia Z & Z1 giảm 1 triệu đồng, LG Optimus G Pro còn 9,9 triệu?

sonlazio
24/12/2013 13:38Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e là e khoái lg optimus g pờ rờ lâu giá ngon hợp lí gom lúa xúc thôi
Các bác biết ở hà nội chỗ nào bán xách tay g pro uy tín ko ạ
curlybaby
ĐẠI BÀNG
10 năm
h
hàng chính hãng LG VN, 32 GB là 11tr9 giảm 1tr nếu thanh toán qua Master Card
16 Gb là 11tr2 giảm 1tr nếu thanh toán qua Master Card,bảo hành lên đến 2 năm
hdlinh16
ĐẠI BÀNG
10 năm
@curlybaby Cửa hàng hay siêu thị nào vậy bạn?
curlybaby
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hdlinh16 inbox cho mình k khéo bị ban nick vì mắc tội quảng cáo 😃
ôi, điệp khúc xuống giá
Tien.Le
ĐẠI BÀNG
10 năm
vâng và lí do gì mà thương gia VN bán op G pro full box 6tr7 tr
sao nhiều bác chê cam z1 thế nhỉ, không lẽ để auto nó tệ thế à?
mới dc coi con Z1 mấy hôm do anh gần nhà mua
hàng chính hãng, thấy cái màn hình nó không được rực rỡ như S4, thấy nhạt nhạt màu sao ấy
camera 20 chấm mà chụp xong xem crop 100% thấy rỗ lắm, không được mịn
chỉ thấy nó đẹp + sang + nghe nhạc ngon thui, cấu hình cao nhưng không mượt lắm(Mới được cho xem mà quất 1 câu xanh rờn....oải thiệt đó à nghen!😔)
9,9 thì cao cấp rồi chứ trung sao nổi nữa bạn.
Nói thế nào nhỉ vòng đời của sp đại loại thế này:
giá thành sản xuất + mức lợi nhuận dự kiến = giá bán. Các sản phẩm công nghệ tùy độ hot đợt sản phẩm đầu tiên sẽ được đẩy giá lên cao (tùy độ hot của sản phẩm và độ hot của công nghệ áp dung họ tính ra cái giá mà thị trường chấp nhận được). Cái này gọi là chiến thuật hớt váng, nhiều sản phẩm chỉ qua đợt đầu là lợi nhuận đủ cho tất cả các sản phẩm sản xuất rồi. Sau đó bớt hot họ dow giá xuống từ từ về lại giá bán dự kiến ban đầu, hoặc có thể bán bằng hoặc thấp hơn giá thành khi mục tiêu lợi nhuận đã đạt được.
Iphone 5s về mình đợt đầu lên tới 50 chai vì độ hot của nó nên có người chấp nhận giá đó để có sản phẩm mới nhất. Từ từ khi lượng cung nhiều thì nó sẽ trở về lại cái giá đúng của nó.
asus và lg ít để giá đợt đầu cao (thực tế thì LG cũng có ) nhưng thị trường chấp nhận giá để mua đợt đầu thấp hơn nên chênh lệch giá nó ít hơn khi về họ dow giá lại với giá trị ban đầu.
Tự nhiên rảnh vãi, nổi hứng lên làm AHBP 😁
cỡ xperia P còn chơi dc file flac ngon
vđề là nguồn nhạc bạn àh, 3 yếu tố quan trọng gồm có
- input là cái chất lượng nguồn nhạc: 64 - 129 - 192 - 320 (chất lượng cũng khá) - 500 (thường là .m4a ko lầm thì gọi là lossy) - 1k4 (.flac hay còn gọi là lossless), 3 loại đầu chỉ là nhạc để nghe bình thường thôi chứ ko phải là thưởng thức gì cả
- bộ xử lí, gồm có cả phần cứng lẫn phần mềm của máy đọc cái input ở trên nữa, tùy vào chip và phần mềm mà chất lượng nhạc sẽ khác nhau
- output là cái thứ phát ra âm thanh =)), chắc cái này ai cũng pit, tùy vào chất lượng tai nghe hay dàn nhạc mà âm thanh nó hay hay dở thôi

nói chung muốn thưởng thức nhạc cho thật là phiu thì phải đủ cả 3 yếu tố, đó là lý do vì sao bây giờ smartphone đầy đường nhưng mấy cái máy nghe nhạc vài chai nó vẫn bán dc là thế đó

các điện thoại thì hơn nhau ở phần bộ xử lí và phần mềm tinh chỉnh, One có công nghệ beats audio gì đó nhưng ko pit là phần cứng hay phần mềm hay cả 2 thì mình k pit

riêng cái xperia P mình đang xài là đã đọc dc file flac rồi, nhưng mình chỉ xài loại m4a 500kbps thôi vì dung lượng trung bình chỉ cỡ 10MB - 12MB thôi, nhẹ hơn so với 25MB đến 35MB của lossless flac rất nhiều, vả lại tai nghe mình cũng ko phải loại đẳng cấp 😁

như bạn kia nói thì One ko đọc dc file flac thì phải, nếu đã vậy thì còn chỉnh gì nữa bây giờ
@Mr Prince thỉnh thoảng nghe cho vui vài phút thôi, nhưng nó hay thì phải nói nó hay. Có tác dụng khi chơi game.

anyway, thay vì đầu tư loa ngoài One đầu tư quả pin thêm thì tình hình đã khác. Mình oải quả pin quá, phải cho lên đường sau vài tháng.
@Hungdunghcmc người biết thường thức => cũng bình thường vì ko đủ chuẩn của họ
người không biết thưởng thức =>cũng bình thường vì ko phân biệt dc chất lượng nhạc rõ rệt
chưa kể đa số nghe nhạc trên điện thoại toàn mp3 128kbps, may lắm là 320kbps thôi, thế thì khác biệt gì đâu? dc bao nhiêu người chú ý tới chất lượng đâu, dân ko pit nghe nhạc thì toàn là khoe tai nghe, khoe điện thoại có chip âm thanh tốt nhưng thực chất dc bao nhiêu người nghe lossless trên đt đây
@Mr Prince em không biết tai bác ntn nhưng nếu nghe nhạc đuôi FLAC trên Z1 khá hay. hơn hẳn nghe trên one. còn nói loa ngoài thì theo em tiếng hay nhất là iphone. tuy hơi bé nhưng rất trong và trung thực.
@quatvina nói chung nếu ko phải tín đồ âm nhạc thì ko cảm nhận dc hơn thua, thím thấy hơn là tốt rồi, giờ bọn anti cái gì nó cũng chê dc hết ák
mình thì chỉ nghe m4a 500kbps thôi, vì xét những yếu tố khác nên ko chọn flac 😁
hix @@! ơ trên đại phú minh mobile ( số 25, ngõ 104 Lê Thanh Nghị,Hai Bà Trưng,Hà Nội ) họ ghi giá có 7tr là sao nhỉ ??? xách tay hay là cũ hả các bác @@!
Sony thì siêu muợt rồi
Màn hình thì có con xấu như Z nhưng có con đẹp như ZU luôn
Còn do sự may mắn kiếm đuợc màn đẹp hay ko thhôi 😃
DD.Du
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thic Gk hơn gpro mà LG vn lại k có

Sent from my HD II using Tinhte.vn mobile app
Lg g2 CH lazada 12tr 32gb nhé các bác
huynam994
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua xách tay ngon hơn , đc 2 pin lại rẻ hơn nhiều
@huynam994 Rẻ hơn 2tr nhưng pin thấp, rom xda ko có. Ko ngon.

Sent from my Optimus G using Tapatalk
Mỗi ngày một giá mới. Ngon cho người dùng rồi.
azuka888
ĐẠI BÀNG
10 năm
LG đc mà các bác nhất là cái giá rất hợp với nhiều người VN
Z1 xách tay bên CPS còn có 11tr2 thôi, tới CES 2014 nữa chắc còn tầm 10tr 😁 mà chiều mới cầm và vọc thử Z1 lần thứ n, vẫn thấy thất vọng 😔
đang xài g pro e988...phải nói là đáng đồng tiền đấy các bác...h giá này lại càng ko phaỉ lăn tăn..bác nào thích chơi luôn đi,ko phaỉ ân hận đâu
đời sao còn lắm trẻ trâu cứ thích đi phán nhỉ
đã thế mà con gay hâm dọa thông người khác nữa chứ, làm xấu mặt cộng đồng gay
tôi không kì thị bọn gay, chỉ là kì thị bọn gay biến thái này thôi
vitara29y
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình tù khi dùng G2 toàn nghe nhạc Lossless thấy chất lượng âm hay hơn khá nhiều như trước nghe 320 trên IP4S
@vitara29y 320kbps ko phải là lossless đâu bạn àh, chỉ là chất lượng hơi khá 1 tí thôi, nó còn thua lossless xa lắm, bit rate của lossless tới 1k4 lận
nova_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr Prince kiến thức về lossless thế lòe ai dc?:eek: 320 mà là lossless 😔
@nova_vn ??
ý bạn nói 320 là lossless?
mình nói có gì sai hả @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM