Xuất hiện hình ảnh báo chí của One X 5, chiếc phablet đầu tiên của HTC?

babybungbu
17/9/2012 22:26Phản hồi: 189
Xuất hiện hình ảnh báo chí của One X 5, chiếc phablet đầu tiên của HTC?
<untitled> (1).jpg

Còn một ngày nữa là sự kiện giới thiệu sản phẩm mới của HTC chính thức khai mạc tại thành phố New York, Mỹ. Ngày hôm nay, hình ảnh báo chí của một sản phẩm có cái tên One X 5 đã bị rò rỉ. Cụm từ One X cho thấy đây có thể sẽ là một phiên bản nâng cấp của dòng One X, trong khi đó số 5 có vẻ như là kích thước màn hình 5". Thông tin và hình ảnh này phù hợp với một hình chụp sản phẩm thật, xuất hiện cách đây hơn một tuần. Tại thời điểm đó, HTC được cho là chuẩn bị ra mắt một chiếc điện thoại thông minh màn hình 5", độ phân giải full HD 1920 x 1080 điểm ảnh.

Nếu HTC thực sự ra mắt One X 5 thì đây sẽ là sản phẩm đầu tiên trong phân khúc phablet của tên tuổi Đài Loan, nhằm cạnh tranh với Galaxy Note 1/2 của Samsung và Optimus Vu của LG. Trong khi sản phẩm của LG có bề ngang rất rộng (tỉ lệ màn hình 4:3) thì chiếc One X 5 của HTC lại có kiểu dáng thuôn dài, với hai mép màn hình rất mỏng. Tương tự như các sản phẩm cao cấp khác, One X 5 được trang bị công nghệ âm thanh Beats Audio, và dựa trên màu sắc đỏ đen của máy, có khả năng đây sẽ là một thiết bị độc quyền cho nhà mạng Verizon, Mỹ. Tất cả sẽ được giải đáp trong ngày 19/9 tới.

Nguồn: SlashGear
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu nó y chang như trên hình thì cũng thật là tuyệt vời

đen đen đỏ đỏ cho con nhỏ nó mê 😁

htc và sony thì thiết kế luôn là chuẩn nhất còn sense là laucher vô đối 😃

cũng hy vọng là phiên bản nhà mạng thôi để xách tay về VN cho rẻ cho anh em có cơ hội trải nghiệm o_O còn hơn là mang về vn bán với giá cắt cổ vì thuế :eek:
@andy_mylove187 đen đen đỏ đỏ thằng nhỏ nó cũng mê
thewall2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sp HTC tinh tế thế nhỉ 😁

tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
@thewall2010 Phán linh tinh, HTC có đặc trưng riêng, máy chất lượng, cấu hình tốt
@thewall2010 Dùng thử đi rồi sẽ biết tại sao :D
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
@thewall2010 Ko còn cái j để nói với bạn nữa!iphone có na ná như nhau ko?
Blackberry có ná giống nhau ko
Nokia co kái nào ko giống cái nào ko.
Nguy hiểm
thewall2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@movado_38
thì mình có bảo gì đâu 😁
Đẹp
dohoathanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
sản phẩm htc luôn tốt và đẹp.
Màn hình to vật vã😁
mình thấy con htc one x là dòng htc đẹp nhất mình thấy ^^ chứ như con s3 cũng ko đẹp bằng !!
Về thiết kế thì cá nhân mình thấy mặt trc và 2 viền rất đẹp. Nhưng mặt sau của HTC thì mình thấy nó vẫn chưa đc đẹp lắm. Còn full HD thì tất nhiên là tốt rồi nhưng hình như là mắt người ko phân biệt đc. Tất nhiên, đây có thể là phát súng đầu tiên khơi mào về cuộc chạy đua độ phân giải cao cho những chiếc smartphone có kích thước màn hình từ 5-6 inch. Chốt lại với anh chàng HTC này là pin. Pin của con này tốt tốt 1 tí thì chắc sẽ là lựa chọn của nhiều người !
mép màn hình mỏng quá đẹp
zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
HTC ko sớm sửa cái camera lòi ra thì ngày càng giảm thị phần thôi​
@zduannv Con này lồi ít hơn One X rồi mà bác,từ từ rồi sẽ lõm vào trong 😁
kutamitsu
TÍCH CỰC
12 năm
@zduannv caí lòi ra là phần kính để bảo vệ camera bên trong, cách khắc phục là chúng ta hay chọn cách sử dụng máy là úp mặt trước xuống, mình dùng 2 con htc N1 và 1X thì chả con nào bị hỏng cái "lồi ra" cả bạn à, có vệt xước thì cũng chỉ là siêu nhỏ và chả ảnh hưởng gì cả.
Pin con mới này nghe nói cao đấy, tầm 2k8 hay 2k4 gì đó thì phải.
Đang hài lòng với OneX, chỉ mong chờ sự kiện này có ra mắt Android 4.1 của HTC thôi...

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
phongm&e
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy thiết kế đẹp, nhưng lại kiểu HCN bo tròn 4 góc lại giới thiệu ở Mẽo, có bị App kiện ko đây .
Yêu HTC ở giao diện sence ,có điều pin là điểm yếu muôn thuở của HTC
trandinh135
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiết kế ko có gì mới

Gửi từ Người đi dép lê nhưng mê công nghệ
con này đẹp vô đối thật
mong sao ko bị táo thối kiện vì hình chữ nhật bo tròn 4 góc
Chạy đua lai tab rồi!
được đấy hi, ntn thì wao ok. không biết giá cả thế nào
Thích cái màn hình rộng sát tới viền máy,ái loa có vẻ thô không hợp với dáng thanh thoát của em nó
Chán với HTC lắm rồi. Xài một thời gian là máy chạy nặng và chậm, pin HTC luôn là vấn đề làm nản lòng nhiều chiến sĩ (bạn mình bỏ HTC rất nhiều vì lý do này), ngược lại có ưu điểm là rất bền, đẹp rất riêng. Tai Nghe Beats thì rất phù hợp với nhạc POP, Dance nhưng nghe nói stop làm quà tặng theo máy nữa hic.
@BlackMetal bác có nhầm không. htc mà chạy chậm thì hỏi máy mô chạy nhanh nữa. bác thử so. htc và samsung,sony ,lg,... cùng chíp 1g xem ai chạy nhanh và mượt hơn.
@BlackMetal Nghe nói OneX hết "yếu" rồi 😁
tommycat
TÍCH CỰC
12 năm
thix nhất khoản FULL HD

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119