Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện hình ảnh có thể là khung nhôm của iPhone 6: mỏng hơn, to hơn

Duy Luân
8/1/2014 23:56Phản hồi: 221
Xuất hiện hình ảnh có thể là khung nhôm của iPhone 6: mỏng hơn, to hơn

C-Tech, người trước đây từng đăng tải một số thông tin rò rỉ về Apple, vừa đăng tải hai tấm ảnh chụp phần khung kim loại được cho là của iPhone 6. Theo như hình này thì máy rất mỏng và có kích thước thước lớn hơn đáng kể so với hiện nay, khớp với tin đồn rằng thế hệ iPhone mới sẽ mỏng khoảng 6mm và dùng màn hình từ 4,7" đến 5". Mẫu iPhone 5s của Apple đang bán trên thị trường có bề dày 7,9mm với màn hình 4". Tất nhiên không thể khẳng định chắc chắn rằng đây đúng là một bộ phận của iPhone 6 (hoặc iPhone 'Air'), thế nên chúng ta sẽ phải chờ thêm xem sao.

Nguồn: C-Tech, G for Gamers
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua ngay và luôn nếu 4.7"
@tuyetson98 như bác.bấy lâu ko thích dùng ip cũng chỉ vì cais màn hình bé xíu.mấy h rồi còn màn hình 4inh kéo dài ngoằng
Ip to thế này thì xấu nhỉ
@hoanganhdung1106 Mới đầu có thể chưa quen mắt nhưng từ từ sẽ quen thôi mà, thậm chí có khi còn không thể quay lại màn hình nhỏ nữa ấy chứ.
phải gọi là chịu thay đổi lớn từ bác cook
Tuyệt vời ông mặt giời. Chip A8 64bit, cam 8.0 flash kép, vân tay, võng mạc, màn 4,7 inche full HD, công nghệ IGZO sát viền, mỏng 6,5 mm, pin không đổi nhưng thời lượng gia tăng, thiết kế unibody nhôm nguyên khối 😃
thanhnt21
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhmanh989
và giá tăng gấp đôi :v
A6_YoonA
TÍCH CỰC
10 năm
@manhmanh989 v~....lắm thế bác :3...có phải cứ nghĩ ra là đc đâu...:3
@manhmanh989 lên lun cái 2k chứ full hd gì nữa chú
ruabro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhmanh989 Vân tay để làm gì thế, võng mạc để làm gì thế?Trong chi dùng điện thoại chỉ để khoe. Dân cần bảo mật cao mới cần chứ mấy chú tầm tầm cầm máy tắt và recovery lại là thành máy mới thôi.
@ruabro Để mình nói nhé, mình lưu số tài khoản 3 ngân hàng Vietcombank, HSBC, DBS, cũng như các thẻ credit card. Thêm nhiều hình "nóng" của người yêu nữa ;).

Bố mình lưu số điện thoại của nhiều đối tác và nhiều người giữ chức quan trọng trong chính phủ. Nhiều email và tin nhắn cần đc bảo mật kỹ càng ;).

Bạn ko cần bảo mật vân tay, mắt thì ko có nghĩa là ng khác ko cần nhé, đừng có áp đặt suy nghĩ của mình lên ng khác ;). Ko thích thì thôi đừng mua. Mà kể cả người ta ko dùng đến chức năng đó mà mua chỉ vì khoe thì cũng kệ ng ta, tiền ng ta làm ra ng ta muốn mua gì chả đc, miễn là ko ảnh hưởng đến ng khác và vi phạm pháp luật ;). Giọng của bạn đậm chất GATO của những ng ko có tiền, mình nói thật đấy 😁.
tam1104
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá đỉnh, lớn tí nữa là ngon đ
ấy apple ạ 😁
phuongdss
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chờ thui, hy vọng iphone 6 có màn hình 4,5'' - 5''
tutama
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu là thật thì mời các nhà nghiên cứu tỉ lệ vàng thích hợp dùng 1 tay vô bàn luận
@thanh_nhan tỉ lệ vàng chứ k phải kích thước vàng. 16:9. 4:3 là tỉ lệ vàng. còn kích thước vàng thì có ai nói nhỉ.
pphuctv
TÍCH CỰC
10 năm
@tutama Thích ngay và luôn. 😃
@tutama Tỉ lệ vàng thì dài rộng đúng tỉ lệ thì ra thôi, còn vụ dùng 1 tay thì ko có ý kiến tại hiếm khi xài 1 tay, trừ khi quay số gọi điện 😁
bernerasu
TÍCH CỰC
10 năm
@tutama nói thật, lúc đọc cái tỷ lệ vàng đó thấy nó chuối sao ấy. mà cả bài dài ngoằng nữa chứ. có bạn cmt nói nâng bi, liếm gì gì đó. mình thấy cũng kỳ, mà tới giờ thì đúng thật
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
màn hình này chắc phải 5 inh trở lên, nếu thế thì to quá. Hi vọng ko phải thiết kế này 😃
to là khoái
marcong
TÍCH CỰC
10 năm
Hơi khó tin một chút. Thường Apple sẽ tận dụng toàn bộ chiều dài của nắp lưng để nhồi quả pin vào đó chứ không chừa hẳn 1 khoảng lõm như thế kia. Tất nhiên là em đoán thế :p
Huynh315
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không ngờ Apple từng chê màn hình lớn...
@Huynh315 Thời đó là của bác Jobs, bây giờ là Tim Cook rùi
To thật rồi😁 Không biết màn hình có bằng '' tông thái'' Note của SS không nữa:D
rick13120
ĐẠI BÀNG
10 năm
Góc trên bên phải cái vỏ là lỗ jack à? :eek: camera đổi sang bên trái vậy, thấy ngược ngược 😁
Dự là ko phải đâu 😔
Henry Doan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rick13120 cái khu vực vuông ở trên là camera, kế bên là vuông nhỏ hơn là flash nhưng vẫn ở vị trí bên phải mà bạn😃. Nhưng chưa có gì là chắc chắn cả hiii
rick13120
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Henry Doan bạn nhìn hình bên trái đi, có cái vòng jack rõ ràng 😁 vả lại camera của iPhone thì toàn làm tròn 😃 theo mình thì ko phải vỏ của iPhone sắp tới đâu :D
miseryme
TÍCH CỰC
10 năm
Khung như thế này thì hai mặt lại ốp kiếng rồi! 😁 Hy vọng cái khung này làm bằng nhôm hợp kim, chứ nhôm nguyên chất thì dễ biến dạng lắm! :D
Có vẻ như Iphone bắt đầu cho màn hình của mình to hơn roài 😃
Nếu thật sự như vậy thì cũng đáng để chờ đợi đây
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Có khi nào ......đây là khung nhôm của Galaxy S5 chứ ko phải iPhone 6 😁
@ngox_IT Tôi cũng thấy hơi hướng của ss s5 hơn., nhìn cái khung ko giống cách thiết kế của apple lắm. Tuy nhiên tôi nghĩ apple sẽ có một phiên bản lớn hơn và một phiên bản vẫn là 4" như hiện tại và nó vẫn sẽ là sp chính.
hóng ifan nói điện thoại "dép lào" là xu hướng của năm nay :rolleyes:
@nguyenvanxich Và thật ra nó đã là xu hướng của năm ngoái :v
Mình cũng 1 thời chạy loanh quanh, cũng iphone, cũng ipad, rồi LG, Sony, BB..lumia.... nói chung là đủ cả. Giờ thấy mệt rồi. Lại trở về với cái máng lợn xưa. Lôi con 1110i ra sạc rồi gắn cái sim đã cắt 2 lần vô.Thấy đời hạnh phúc vô cùng. Nghe gọi đơn giản mà thích.Kẹp thêm 1 chiếc hơn 5" để giải trí và mail nữa là đủ. Chả đụng đến cái ipad nữa.
M nghĩ Apple sẽ ra 1 chiếc 5.7" giống note 3. Vì mình nghĩ to thì to hẳn. Nhỏ thì tầm 4.3,4.5 là vừa tay.
Xưa nay ifan cuồng cứ nói 3.5 là hoàn hảo. Anti thì nói điện thoại bé tý.
Ra rồi thì có lẽ cũng như ipad mini thôi. Rồi cũng huề cả làng. Có thêm lựa chọn càng tốt.
Mình thấy Sámung đã giúp loài người chúng ta tiến hoá. Apple khẳng định, 3.5 " là phù hợp nhất. Nhưng khi note 1 ra. Giờ cầm note thấy bình thường. Tay nó to ra thì phải. Tiếp đó là độ phân giải màn hình. Apple nói Rè ti na là giới hạn mắt thường. Các máy android khác còn vượt xa nó. Giờ thì nhìn Rè ti na có vẻ lại thấy rỗ rồi. vài bữa 2k thì chắc nhìn cái full hd cũng rỗ luôn.
Như cái thời ipad 1,2 ra. nhìn lung linh, rồi ipad 3 ra, quay lại nhìn ipad 2 nó rỗ kinh.
sky_tiger
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnstockguru Theo tui thấy phần lớn những người dùng Adroid hay Windows phone cũng không quan tâm lắm đến thông số kỹ thuật (thật ra thì cũng có 1 số quan tâm đến camera hay loa tích hợp). Còn theo kinh nghiệm dùng qua các loại hệ điều hành khác nhau, (ít nhất là 5 loại mobile OS khác nhau và dùng nguyên cả năm luôn chứ không phải cầm chơi nhé) thì tui thấy Android tiện dụng nhất.
mylove_
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spsp Trắc mắt bác tinh quá .! Chứ e nhìn con 5 của e có rỗ mấy đâu.!
@mylove_ ý là bác cứ đặt 1 con full hd cạnh nó ấy. chứ thực ra con năm nhìn cũng chả thấy rỗ đâu. chỉ là dù có đầy đủ mấy thì 1 cái hơn vẫn phân biệt đc. ý mình là có tốt hơn thì vẫn ngon. đừng nói là nó thừa thãi.
Dimita
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spsp Với Apple thì không đơn giản là thích to nhiêu thì to đâu. Mỗi thiết bị một kích thước màn hình sẽ dẫn tới "phân mảnh" nhanh hơn. Điện thoại Android thì rõ rồi, vô vàn thiết bị mỗi loại một kích thước, thoáng thấy Windows Phone gần đây cũng có xu hướng như thế, chỉ tội lập trình viên thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019