LG sẽ tự sản xuất chip xử lý, lộ hộp G3 màu vàng, ra mắt vào mùa hè năm nay?

Blaze1st
16/4/2014 18:45Phản hồi: 123
LG sẽ tự sản xuất chip xử lý, lộ hộp G3 màu vàng, ra mắt vào mùa hè năm nay?

Một nguồn tin bí mật hôm nay đã gởi cho trang The Verge bức ảnh trong đó là chiếc hộp được cho là của chiếc LG G3 phiên bản màu vàng. Hộp đựng máy khá là to, có màu vàng, nhưng máy bên trong như thế nào thì vẫn còn là ẩn số. The Verge cho biết dựa vào hình cũng như một số thông tin họ có được, thì dường như chắc chắn LG sẽ tung ra G3 với ba màu sẵn có là: đen, trắng và vàng. Khá đáng tiếc là ngoài màu sắc thì chúng ta không có bất kỳ tin tức nào về thông số kỹ thuật của máy, chỉ được biết là nhiều khả năng LG sẽ ra mắt G3 tại sự kiện diễn ra vào mùa hè năm nay.

Các tin đồn trước đây đều khẳng định rằng LG G3 sẽ được trang bị màn hình độ phân giải 1440p (2560 x 1440) - và nếu đúng như vậy thì G3 hứa hẹn sẽ là smartphone có màn hình "khủng" nhất trên thị trường hiện nay. Về kiểu dáng, người ta không có nhiều thông tin về thiết kế của G3, tuy nhiên với bức hình rò rỉ mới đây từ @evleaks về Isai FL - smartphone được LG sản xuất cho nhà mạng KDDI ở Nhật, người ta dự đoán G3 sẽ có hình dáng tương tự với màn hình to cùng viền máy siêu mỏng. The Verge thậm chí còn nói rằng mặt trước của G3 sẽ có nét tương đồng với Isai FL.

Cũng một thông tin liên quan đến LG: mới đây tập đoàn điện tử Hàn Quốc đã quyết định bắt tay với TSMC để sản xuất chip xử lý do chính LG phát triển. Từ trước đến này thì LG luôn dùng chip từ Qualcomm cho các thiết bị của mình, tuy nhiên trong thời gian tới, LG sẽ tiếp nối Samsung và Apple tự thiết kế CPU cho các máy di động. Được biết, LG sẽ đảm nhiệm vai trò thiết kế và phát triển, còn TSMC sẽ lo phần sản xuất. Thiết bị đầu tiên dùng chip từ chính LG có thể sẽ là chiếc G3 sắp tới.

123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trào lưu gold bắt đầu rồi..,hóng thôi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@rapper1412 Bắt đầu từ tháng 9 năm ngoái rùi bạn
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Hộp nhìn đẹp nhỉ 😃
Màn hình 2k không để làm gì nhưng pin 4000 và S805 là rất đáng hy vọng !!!
@tuyenthu13 Tôi không hiểu bạn đang viết gì nữa. Vế dưới bạn viết hoàn toàn toàn chính xác, nhưng bạn bảo màn hình 2k ko để làm gì? Lạ thiệt. Bạn cứ thử cầm 1 em màn hình full HD và 1 em 2k cung kích thước thì sẽ sẽ cảm nhận rõ sự khác biệt. lúc đó rồi hãy phán.
@sonlamhut Ai chẳng biết 2k là ngon. Nhưng với mình màn hình G2 là quá đủ, mình không cần 2k bạn hem hỉu hả?
lắm thế ko biết.hết G Pro 2 lại còn ra G 3 @@
@Maplestory2705 2 flagship của LG mà bạn, giống Note với S của Samsung hoặc One của HTC á 😁
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
viền hông mỏng thì đẹp chứ viền trên quá mỏng + viền dưới vẫn dày thì thấy hơi mất cân đối.
Hè này hóng G3 và IP6 xem thế nào chứ S5 không có gì nổi trội cả
@lesud Cuối năm có Note 4 xoắn gì?
Chắc là tháng 8 bán ra đây mà.
LG chưa bao giờ mạnh về smartphone! rất nản mấy cái cam của LG. rồi thêm 1 lũ dt hàn quốc xách tay LTE 2,3 ..... ko ra sao cả!
hunterlovex
ĐẠI BÀNG
10 năm
@honghai12a1 chắc là như glaxy y của thánh dùng mới sướng nhỉ
@honghai12a1 Thật là phiến diện! Không ra sao với bạn nhưng rất tốt với nhiều người.
@luuhoanghieu thử rồi,rất tốt nhưng thua Gpro 2 tẹo,cái cam LG từ Gpro,GK,GJ,GX thôi cũng đủ S3,S4,note 2,note 3 cũng phải nhìn kĩ lại🆒
@xcfxxx cần gì chọn,mờ máy khởi động là Z10 nó lép vế cài màn VU 2 ngay,Z10 amoled không có tư cách nc với IPS VU 2🆒:D nhé
Làm con chip thì ráng làm cho ngon hơn dòng S800....
Chứ làm chip như SS thì ko chừng thành bom xịt của năm.
Vàng sâm panh rồi.
Thánh phán thật là vl.
😔 Em g2 của mình sắp lạc hậu rồi ...
@Apple Haters Snap S800 là xài phà phà rồi, ko lạc hậu đâu b 😃

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
tan7espa
TÍCH CỰC
10 năm
1 CUỘC ĐẢO CHÍNH ĐANG BẮT ĐẦU VÀ CÁCH MẠNG SẼ XẢY RA, LG CỐ LÊN!
dungsss
ĐẠI BÀNG
10 năm
G2 của mình sắp out, hic hic, nhưng vẫn ngon hơn S5 nhỉ, hi hi

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@dungsss S5 của bạn mình mua đập 1 hộp ngày bị loạn cảm ứng @@, cơ mà máy ở ngoài đẹp hơn trong hình rất nhiều
Nếu sài chíp Snap và màn 2k thì chơi, còn chíp LG và ko có 2k thì thôi, em đang muốn lên 2k mà
@phuocxuan2004 mắt bác bị siêu thị hả....2k làm gì trời.
@nguyenhai712 Nói là biết chưa cầm và xem em màn 2k rùi nên ko bàn với bác, khi nào cầm 2k lên và xem đi hãy nói nhé bạn, 1080p mà nhìn kỷ còn răng cưa quá nên thích 2k chứ sao. Khakha...
christian08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hộp đẹp. Ủng hộ LG 😁
G2 là smp đầu tiên mình dùng của LG , nhưng mức độ hài lòng rất cao . Tự mình đánh giá nó là tốt nhất dòng Android năm 2013 .
Ko pík bên trong máy ra sao, nhưng nhìn cái hộp là thích rồi nha, chất quá 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Dòng G của LG đang dần lấn át dòng S của Samsung chăng
TheWingAg
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đang dung g 😃 thjk cái màn hình nó và mềm :p ủng hộ Lg
Hóng G3 xem có gì đặc biệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế