Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện hình ảnh tay cầm chơi game của Logitech được thiết kế cho iPhone 5 chạy iOS 7

Duy Luân
16/6/2013 23:32Phản hồi: 56
Xuất hiện hình ảnh tay cầm chơi game của Logitech được thiết kế cho iPhone 5 chạy iOS 7

Trang Kotaku mới đây đã nhận được tấm ảnh chụp một chiếc tay cầm chơi game Logitech dành cho iPhone 5. Thiết bị này vẫn chưa được chính thức giới thiệu trên thị trường, nó có cần analog, bốn phím chức năng và cổng Lightning để kết nối với điện thoại. Chữ G ở phía bên trái cho thấy nó thuộc G-Series, dòng thiết bị dành cho game thủ của Logitech. Apple từng công bố rằng iOS 7 sẽ lần đầu tiên hỗ trợ các tay cầm chơi theo một chuẩn chung và thiết bị của Logitech là một trong số nhiều sản phẩm được thiết kế để tận dụng điều đó. Tất nhiên những controller sẽ do các hãng bên thứ ba sản xuất chứ Apple không tham gia vào cuộc chơi. Chưa rõ hình ảnh mà chúng ta thấy ở trên mới chỉ là nguyên mẫu hay đã là một sản phẩm chạy được, tuy nhiên Kotaku đảm bảo ảnh này là thật. iOS 7 sẽ ra mắt vào mùa thu năm nay và khi đó, chúng ta sẽ được biết thêm về những tay cầm chơi game này.

Nguồn: Kotaku
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuy là vậy nhưng mình toàn chơi game touch trên iphone
Dài thuồi luồi thế kia có khi nào là để nhét vừa IP7 😆
Đã sửa lại tiêu đề cho dễ hiểu hơn nhé

ủa comment của bạn gì đó trên đầu đâu rồi? 😔
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@Duy Luân Mình cũng thấy ảo =))
Mod Duy Luân bị bắt bẻ ghê quá! :>
Em chắc cũng làm 1 cái nếu nó chơi đc hầu hết các game dạng có tay cầm joystick ;)
anhbi127
TÍCH CỰC
11 năm
Cảm giác nó k cần thiết lắm nếu chơi mấy game nhẹ giải tri 😃
LOL cứ tg sản xuất cả máy chơi game r đc chạy IOS nữa e đang định vào chửi xấu 😆, hoá ra chỉ là cái phụ kiện 😁
Mà e cảm giác nó k cần thiết lắm, trên IOS giải trí mấy trò chém hoa quả, angry bird hay chống thành là chính chứ mấy game đánh nhau, đá bóng k đáp ứng đc kì vọng , đua xe cũng k cần analog lắm 🤔?
@kasaudepyai Ipad nhét vừa cái này e đi = đầu luôn, hehe
@trungalove chuẩn h mảng hành động bắn súng chỉ có mỗi thằng gameloft gần ngang con pc còn thằng ea port mấy game cho pc lên đây nhìn như game cho ps1. mấy bọn còn laj ko phải ns thua xa pc. đc mỗi cái game mini thì nhiều vô kể vs laj hay hơn nếu chơi bằng smp.
@trungalove mình nghĩ cái này nó kết nối không dây chứ ai lại gắn cái vào mà bạn đòi vừa với ko vừa?
@kasaudepyai Bác k nhìn ảnh nó có cái cổng lighting + khoảng trôgs ở giữa để vừa ip5 hả 😁
sao ko thấy có tay cầm chơi game cho s4 nhể 😔
@teehee^^! s4 thi cu phang thang cai dualshock mah choi
kimyo123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@teehee^^! S4 xài tay thường đc rồi, điều khiển lại còn ngon hơn nữa, cần j làm thêm mấy cái này :v
@BUMMpham làm sao connect bác 😁
@teehee^^! hinh nhu la phai root xong r cai sixaxis de connect ay^^
nhét vào có làm trầy máy k ta
Nhìn cứ dại dại thế nào ấy
Chơi mấy game hành động, play and role, rpg mà thiếu thứ này khó chơi lắm, ủng hộ hết mình, giả lập ps1 cũng ok nốt. hihi
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
nhìn như điện tử băng ngày xưa =)) thời nay là phải làm cái tay gặc chứ 😁
faniphone
TÍCH CỰC
11 năm
hay quá có cái này chơi game nào mà điều khiển nút touch đi tới lui qua lại
thì quá đã
Mong chờ mãi luon ấy :3
hieutrung9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay mà , hóng đến mùa thu cả i 0s 7 nữa ^_^
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
Chơi trên ip màn bé quá, sao k làm cho ipad?
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Ôi, ios bao giờ cũng là thanh niên xung phong.
đỉnh cao của apple, luôn bắt thằng khác chạy theo mình 😁. Biến những có đang có tuyệt vời hơn những cái hãng khác gắn vào. Tương tự air drop vs nfc.
@kool_boyjuly tưởng NFC là nexus s sử dụng đầu tiên chứ nhỉ :rolleyes:
@kool_boyjuly bác chém gió à? ip5 vs ipad 4 có NFC đâu bác.
hongducwb
TÍCH CỰC
11 năm
đỡ bị che màn hình khi dùng touch mode =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019