Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện thông tin về gói mở rộng bốn tính năng mới cho máy ảnh trên Nokia Lumia

Duy Luân
19/5/2012 23:53Phản hồi: 96
Xuất hiện thông tin về  gói mở rộng bốn tính năng mới cho máy ảnh trên Nokia Lumia

Trang web WeloveWP.hk đã đăng tải thông tin về ứng dụng Nokia Camera Extension. Nó được cho là sẽ tích hợp vào trong menu của phần mềm Camera trên các điện thoại chạy Windows Phone của hãng. Gói mở rộng này sẽ mang bốn tính năng mới lên Lumia, bao gồm tính năng chụp nhóm thông minh (Smart Group Shot), chụp ảnh liên tục (Action Shot), chụp ảnh toàn cảnh (Panorama) và hẹn giờ tự động chụp (Timer). Action Shot có thể chụp nhanh 8 tấm ảnh cùng lúc, trong khi Panorama sẽ tạo ra bức ảnh khổ rộng bằng cách ghép 5 hình ảnh lại với nhau. Trong hai video bên dưới, Camera Extension được trình diễn bằng một chiếc Lumia 900. Không rõ gói mở rộng này có xuất hiện trên các model khác hay không.

Có lẽ tính năng Smart Group Shot là đặc biệt nhất vì nó sẽ chụp lấy 5 tấm ảnh khi bạn có một nhóm người, sau đó máy sẽ xác định các khuôn mặt và cho phép người dùng tùy chọn một trong năm khoảnh khắc mà camera đã ghi lại được (chẳng hạn như một người nào đó vô tình nhắm mắt, bạn có thể lựa lại khoảnh khắc khác khi mà người đó vẫn còn mở mắt). Mỗi khuôn mặt trên hình ảnh sẽ có một vòng tròn để đánh dấu. Tính năng Smart Group Shot này khá giống với Perfect Moment trên nền tảng BlackBerry 10 mà RIM đã trình diễn tại hội nghị BlackBerry Jam hồi vài tuần trước.

Ảnh kết quả của tính năng Panorama

Video trình diễn tính năng Panorama
Video về Smart Group Shot

96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích nhỉ.... mua thôi.
ôi lumia niềm mơ ước
ngặt nỗi hình như thiếu vắng nfc và thẻ nhớ, bên cạnh đó tính năng bluetooth bị hạn chế +_+
ndlinhql
TÍCH CỰC
12 năm
@alittleduck JB rồi là hết hạn chế ngay ấy mà , còn NFC thì hiện tại ở Việt Nam mình cũng không làm được gì
@ndlinhql vậy jb là sẽ có thể gắn thẻ nhớ và kết nối, bắn bluetooth với máy khác không +_+
@alittleduck thẻ nhớ thì không, bắn blu thì ổn
ndlinhql
TÍCH CỰC
12 năm
@alittleduck Bắn vô tư bạn mình dùng Pro7 vẵn bắn file nhạc và hình cho máy khác vô tư , không rõ nokia sao chứ HTC bộ nhớ trong thực chất là một cái thẻ nhớ có thể nâng cấp hay thay đổi dễ dàng tuy phải bung máy , tuy nhiên thẻ nhớ ngoài với WP hiện nay mình thấy không hợp lý lắm vì thẻ nhớ dùng cho WP một khi đã lắp vô khởi động máy lên thì PC hay các thiết bị khác không thể nhận hay ghi xoá dữ liệu trên đó được
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em Lumia chỉ mỗi tội màn hình phân giải thấp quá, mình ko thik lắm!
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
@caotunhan mắt bác nhìn vào thấy rõ điểm ảnh không mà cứ chê màn hình phân giải thấp, hài quá!
Muốn cao thì phải hỏi MS ấy!
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caotunhan thấp á,bạn nhầm to rồi đó!
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
@caotunhan lumia màn hình lại đẹp lắm bạn 😁 dù độ phân giải thấp nhưng rất đẹp 😃
woalong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá hay ! quết định phải làm 1 em này mới được😃
lumia và wp đâu có thèm chạy đua cấu hình đâu mà so chi mấy cái đó, điều quan trọng là chất lượng hiển thị như thế nào thôi, theo mình thấy là vậy, chứ phô ra cái mác độ phân giải khủng để làm gì nếu thực tế không tương ứng và không có tính thực dụng cao? cũng như mấy em android lõi kép, lõi tứ mà chạy giựt quá chừng đấy thôi, không mượt như wp mặc dù cấu hình tầm trung
Trông cho cũng sẽ có cho con 710 của em 😁
Long_Virus
ĐẠI BÀNG
12 năm
h thì mình mới biết tính năng Panorama là như thế nào !😃
@Long_Virus arc s, hay sony có lâu rồi bạn.
Mình đúng là kẻ lăng nhăng đa tình, yêu Nokia, ngủ với iphone, đi chơi với bb và cặp kè với ss. Nhưng Nokia là mối tình đầu tiên, và quả thật không bao giờ hết yêu Nokia. Lumia em thật đáng yêu!
Bao giờ Nokia tung ra WP8 + PureView + Rich Recording nữa thì bá đạo. Hy vọng Nokia sớm thành công :x
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
multi mà chụp có 8 tấm thì ít quá, thường thì cái này để chụp khi đang hoạt động rồi chọn bức đẹp nhất, mà 8 tấm thì quá ngắn
chắc khi công bố chính thức sẽ là tầm 30 tấm như S3, ít ra phải vậy, không thì 99 tấm như one x thì càng tốt
mong là có trên lumia 800 :p em này được cái giao diện mượt và fb vô cmn đối, phải cái game thì toàn game chán mà lại tính tiền, chém hoa quả hình xấu mà lại giật(các bác ném gạch là em không hiểu công nghệ thì em cũng xin nhận, chứ em là người dùng phổ thông, mua máy mục đích ngoài nghe gọi ntin ra thì game là chính ạ :oops: ) , nếu không được nâng cấp gói kia thì dễ phải phi shop rồi dùng 2 tay 1 súng mất 😔
@xmen533 bác ak ONE X về viết nam số hóa đã kiểm chứng thực chất chỉ chụp liên tiếp dc hơn 20 tấm thôi.quảng cáo chỉ là tâng bốc
minhtoyou
TÍCH CỰC
12 năm
woaaaa I's amazing ...... I love that
youngj
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật đáng kinh ngạc với tính năng Smart Group Shot
Kenny
CAO CẤP
12 năm
nokia tập trung vào wp thế này tốt quá rùi, hy vọng cuối năm có hàng khủng để mình xài 😁
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy chức năng này mấy máy android có hết ruj
@ducminh60 Bậy. Panorama thì mình công nhận,còn Smart Group Shot thì mới có trên S3 thôi nhé
jlovec
TÍCH CỰC
12 năm
hi. hay quá. cái tính năng chụp ảnh khổ rộng (5 tấm ghép làm 1 thì con n86 cũng có rồi )
còn sửa ảnh kia thì chưa ;))
bjo có tiền mềnh cũng mua 😁
thienc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia đang tụt dốc về số luợng sản phẩm bán ra và tài chính nữa nhưng vẫn cố gắng tạo nhiều phần mềm cũng hay đấy nhỉ,Nokia cố lên !
đừng nói suông thế các bạn, mỗi người 1 tay lumia mua về xài đi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019