Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện thông tin về một chiếc LG Optimus với màn hình 1080p, Android 4.2 và chip Snapdragon 800

Duy Luân
7/5/2013 12:20Phản hồi: 248
Xuất hiện thông tin về một chiếc LG Optimus với màn hình 1080p, Android 4.2 và chip Snapdragon 800
Hình ảnh chỉ mang tính minh họa
Mới đây một chiếc LG lạ đã xuất hiện trong tập tin rò rỉ từ nhà mạng Sprint (Mỹ). Thiết bị có mã hiệu LS980 này sử dụng màn hình Full-HD 1080p, chạy Android 4.2.2 và đã có mặt trên trang web của Hiệp hội Bluetooth để đăng kí tương thích với chuẩn Bluetooth 4.0. Điểm đáng chú ý của LS980 đó là nó sử dụng SoC Qualcomm Snapdragon 800 (MSM8974), không phải chip Snapdragon 600 như trong Optimus G Pro hiện nay. Với những thông tin trên, hai trường hợp có thể xảy ra: hoặc LS980 là phiên bản G Pro dành riêng cho Sprint với CPU được nâng cấp, hoặc đây là một biến thể của thế hệ Optimus G kế tiếp. Trước đây LG từng tiết lộ hãng sẽ ra mắt thế hệ mới của Optimus G vào quý 3 năm nay với màn hình 5" và nó sẽ là "một thứ khác biệt, độc đáo". Hình ảnh của chiếc "Optimus G2" với mặt trước không có phím chức năng cũng đã lan truyền hồi cuối tuần qua. Liệu việc tích hợp Snapdragon 800 có phải là thứ "khác biệt, độc đáo" mà LG nói đến hay không? Chúng ta hãy chờ xem sao.

248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
Chắc là g2 rồi tính. Cạnh tranh với note 3 5s đây mình tình nghi nó sẽ chả khâc gì.con gpro :d
do gây nhiều tranh cãi quá nên mình sửa lại comment cho nhanh nhé đỡ cãi nhau làm gì 1 mình sao nói lại nổi 5~6 người

Lg nên tập trumg vào 1 siêu phẩm như galaxy của ss hoặc ip kp.rõ camera còn như xưa ko nữa
@Hungdunghcmc bác nghĩ sao phán lg luôn dưới cơ ss,htc vậy?Nói xuông ko căn cứ đâu được bác?
@lephuong17183 Bác quote nhầm hả? Mình có ý ngược lại mà.
@lephuong17183 Trích dẫn một đằng rồi nói một nẻo.

Sent from my Nokia Lumia 1280 using Tinhte.vn
@Hungdunghcmc sorry bạn nhé!ka.ja
LG giờ ghê thiệt
chip snapdragon 800 mà chơi mấy game nặng chắc mượt mà như sunsilk luôn nhỉ :rolleyes:
linhnd119
TÍCH CỰC
11 năm
LG ngày càng bá đạo rồi. Bravo LG
Chết thật. Chạy đua cấu hình thế này thì con S4 hay One vài tháng là thành đồ cổ lỗi thời 🤔
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@exciterc Công nghệ mà bác. Con LG này chắc nhanh thì cũng phải vài tháng nữa mới ra. Mà kiểu gì năm sau chả xuất hiện thế hệ chip mới khủng hơn thế hệ hiện tại, lúc đấy thì em LG này lại tụt lại.
aphodit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@exciterc Bạn lo gì . đối với tất cả game hiện nay thì với S4 pro ( 4 lõi ) & 2 GB ram là yên tâm chiến hết rồi ( ít nhất 1 năm nữa ) 😁
@exciterc s600 là dư sức chạy game nặng trong 2, 3 năm tới. Khỏi phải lo 😆
boomhugo
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG đang có kế hoạch chạy đua vũ trang với Samsung đây...
@boomhugo cũng tốt thôi,vì Samsung vs LG là 2 hãng có nhiều đơn hàng gia công,riêng LG cũng đang cố ngang hàng vs Samsung trong thời gian sắp tới:rolleyes:
quá khủng :eek: nhưng LG thì nghỉ :p
ah1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leo_valentine Mang tiếng đại học luật mà phát ngôn như vậy thì có mà...nhà tan nước cũng mất.
@tuyenvpb Chắc gì nữa chuẩn là trên núi xuống còn gì. 😁
@ah1991 quan điểm của em như thế thì có gì tan nát ạ
@leo_valentine Thử đi bạn ;). Kết ngay từ giây đầu tiên. LG hồi xưa là thằng nông dân, nhưng giờ là ninja bịt mặt rồi 😆
Con nào pin phải 3000mA thì phan 🆒
tiazh
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy thiết kế của G vẫn đẹp và có cá tính hơn, G pro nhìn chặp thấy hao hao đồ Samsung quá 😁
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
@tiazh G vẫn đẳng cấp hơn thật.đạm chật LG..ước gì nó chạy 800 và bê luôn phần mềm của Gpro sang
khoaslim
TÍCH CỰC
11 năm
G2 đây 😁😔;)🆒:eek::rolleyes::mad::p

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Đẻ như gà đúng là Android, k đẻ thì gà chết ??
@Hoang Dinh Phi Android có chục loại gà ko đẻ mới là lạ, như iOs có mỗi 1 loại đẻ ít là phải
@Hoang Dinh Phi nói chuyện "khôn vãi", thử ios là hệ điều hành mở xem có đẻ như gà không, OS tốt thì các hãng mới tranh nhau ra mắt sản phẩm
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@Hoang Dinh Phi có nhiều kẻ muốn đẻ mà ko có ý tưởng để đẻ ;)
cơ mà nếu bạn muốn nói về động vật thì xét theo thuyết tiến hoá cứ loài nào đẻ nhiều, đẻ khoẻ thì loài đó có khả năng tồn tại tốt 😁 mấy loài đẻ ít, đẻ mót mà còn to mồm sớm muộn j cũng diệt vong :p
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
lg toàn ra hàng khủng long bạo chúa trước 😃 nhưng chưa thành công lắm do chưa trau truốt phần mềm,phần cứng thôi chưa đủ hấp dẫn nhiều khánh hàng 😃
chemi1209
TÍCH CỰC
11 năm
Có lý do để chờ đợi rồi đây
LG rất chịu khó ra Smart phone khủng,nhưng thành công thì lại tỉ lệ nghịch với nó :oops:
nguyen68
TÍCH CỰC
11 năm
@chimruoixam038 Theo mình sản phẩm của LG tốt cả về cấu hình và giá tiền, nhưng nó có một nhược điểm là thời gian từ lúc giới thiệu đến lúc bán quá lâu, G Pro giới thiệu lâu rồi mà đã có bản quốc tế đâu!

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@nguyen68 k phải thế đâu b.dù là LG hay Sam hoặc Sony cũng vậy,họ đều giới thiệu ở trong nước với bản nội địa để xem phản hồi của người tiêu dùng thế nào,có khuyết điểm hay lỗi gì cần khắc phục sau đó mới tung bản quốc tế.con Op G pro bán ra rồi,nhưng chỉ hàng nội địa thôi,có vài cửa hàng đã xách tay con này về rồi mà
nguyen68
TÍCH CỰC
11 năm
@chimruoixam038 Mình chỉ thấy duy nhất LG như vậy, G Pro bản hàn mình đã trên tay cách đây hơn tháng rồi, bản quốc tế thì chắc con lâu lâu. G Pro giới thiệu trước S4, One nhưng bản quốc tế bán sau đó là điểm bất lợi lớn. Ngược về các năm trước điện thoại 2 nhân đầu tiên, 4 nhân đầu tiên bản quốc tế lúc nào cũng chậm. Có thể do năng lực sản xuất kém hay cố gắng giới thiệu sớm trong khi chưa sản xuất công nghiệp được.
@nguyen68 nghiêng về khả năng là cố giới thiệu sớm để thu hút sự chú ý trong khi có thể là vẫn chưa đưa vào sản xuất đại trà.Sony cũng ra nhiều model nội địa trước rồi mới tung bản QT đấy chứ,đâu chỉ riêng LG
Honami, kill it !😁
Vậy GS4 sắp thành hàng yếu rồi, chúng ta sắp có lý do để ko phải lăn tăn vs S4 rồi ! Có lẽ sau này Samfan sẽ mua S4 vì "tính năng" và "kiểu dáng " !:D
Vì ko chịu nhái Apple, ko chịu bỏ tiền thuê SV dìm hàng đối thủ !
http://www.tinhte.vn/threads/samsung-bi-dieu-tra-tai-dai-loan-voi-cao-buoc-nhan-xet-sai-su-that-ve-san-pham-htc.2078333/
Vì LG bị Sam ăn cắp nhiều công nghệ ! http://www.tinhte.vn/threads/van-phong-cua-samsung-display-bi-canh-sat-kham-xet-vi-nghi-ngo-trom-cong-nghe-oled-cua-lg.2063334/
😃
@Xperia_no1 Hihi... bác này ngày nào kg nhắc đến Samsung thì ăn cơm kg ngon, ngủ kg yên nè!!! 😃
Làm người căng thẳng chi mà cho khổ vậy!!! 😃
@Xperia_no1 sonnetter này đi đâu cũng hung hãn nhỉ 🆒
@Xperia_no1 Và vì bác là fan cuồng Sony chuyên dìm hàng Samsung =]] bất cứ bài viết nào về đt là vào khóc cho Sony và ném đá Samsung...
@Xperia_no1 Thì ra .. vẫn chứng nào tật nấy :D
@Xperia_no1 bác đừng phán thế.theo mình thì dây chuyền sx smartphone của ss là hàng no1 thế giới rồi.LG và SS thì nó đều là hàng HQ không có nhiều khác biệt đến từ hđh,GUI....nhưng mà maketing của SS nó mạnh và nó có dây chuyền riêng nên nó nổ to hơn => SS thành công hơn
LG giờ mới là trùm đẻ,trùm cấu hình, G pro ra chưa đc bao lâu đã có con này, nhưng ko hiẻu sao đt LG màn đẹp, cấu hình khủng ,giá mềm vậy mà luôn mờ nhạt hơn SS
@nhtdx1 Link thì tôi bảo đảm không có trang web nào cho bạn khai thác,nếu bạn có lúa như tôi thì chúng ta sẽ làm 1 chuyến khảo sát thị trường nay tại Seoul thì rõ ngay,lúc đó cho bạn sáng con mắt ra là LG vs Samsung ai đắt hơn
P/s cá nhân tôi đã qua khoảng chục lần khi công tác+du lịch thời gian khoản 12 tháng > 18 tháng nên biết rõ hơn bạn.😁
@lee jin ki Không hẳn là mình ở HQ mà có dc thông tin trên,do đặc thù công việc.đi công tác dài hạn nên mình biết LG nó đắt,các thương gia VN mình nhập về mấy loại LG hạng ABL,thực chất là 99,9%,còn ở Hàn hạng AAL 100% khó mà cầm dc vì giá chát...cũng lẽ nhiên mình chưa bao giờ xài hàng thương gia xt hay chính hãng trong nước cả,đa phần là tự mua và tự xách về VN luôn,chỉ xài các nhân,không bán và cũng không PR cho ai;)
P/S Các thương gia VN còn chưa rõ dc thế nào là hạng AAL vs ABL
Tôi bảo đảm chỉ có ai sống và công tác tại HQ mới biết rõ điều này
Samsung thì có hạng AAS vs ABS😁
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Azion Ok đồng ý lg trên ss ở Hàn. Còn chuyện bạn nhiều lúa hơn tôi thì chắc bạn qua Hàn gặt lúa thuê hà: ) tôi có cô em dưới quê qua đó rửa đít em cũng xây nhà được rồi
@nhtdx1 Bạn nghĩ ai cũng không lúa sao???sorry là mình toàn ở seoul thôi,rửa đít hay ko đâu tới lượt mình,làm thuê???kô hẳn vậy
LG nâng cấp sản phẩm nhanh quá.
Cấu hình Android ngày càng khủng khiếp.
Hầu như ngày nào vào tinhte cũng thấy 1 chiến binh android ra đời ( đa phần là từ mẹ samsung, htc, lg 😃 ).
Anpe08
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đối trọng của Note III :rolleyes:
Samsung không thích điều này😁

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095