Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện thông tin về Sony LT30p với camera 13MP, màn hình 4"6

Didu
6/7/2012 16:13Phản hồi: 120
Xuất hiện thông tin về Sony LT30p với camera 13MP, màn hình 4"6

Không lâu sau khi xuất hiện một số tin đồn về sản phẩm với tên mã LT30p của Sony thì vừa qua, Bluetooth SIG lại tiết lộ thêm một số thông tin về cấu hình của chiếc máy này. Theo như những gì được biết, LT30p được xếp vào dòng sản phẩm cao cấp của Sony, đúng theo cách phân tích tên gọi trong bài viết này. LT30p có thể sẽ được trang bị camera độ phân giải 13MP với khả năng quay phim Full-HD, camera trước ghi hình HD, màn hình 4,6" 720p. Chưa có hình ảnh nào về máy nhưng theo như thông tin bên lề, smartphone mới nhất của Sony sẽ có thiết kế theo phong cách quyến rũ như Arc trước đây với mặt lưng làm từ kim loại, vật liệu hiếm khi xuất hiện trên một mẫu điện thoại của Sony. Những thông tin còn lại về máy bao gồm độ dày 9mm, nặng 140gram, cài sẵn Android 4.0, tích hợp LTE và chip xử lý Qualcomm Snapdragon S4. Ngoài hình ảnh, thông tin về thời điểm ra mắt của máy cũng chưa được tiết lộ.

Nguồn: Engadget
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn vào cái tên mã thì đây chắc là máy cao cấp nhất cuối năm nay
@sonlazio nhưng mà có số 3 ở cuối chắc là 2013 a ạ
@sonlazio LT30p--> L=large, 3=2013,
--> điện thoại của năm 2013 ??!!
@sonlazio Ủa? lt3x không phải là Xperia đời 2013 kích thước màn hình >4' à anh? :eek:
@sonlazio theo như sonlazio phân tích trước đây thì 2013 mới có máy này 😁
Sony mãi ko khá lên đc. ARC đẹp nhưng ko cạnh tranh nổi. Sony nên chạy đua cấu hình như samsung. Cập nhật os cũng chậm chạp.
@gtr_271 đánh vần lại từng chữ nhé : "Nokia đập đá mà update lên được cái gì thì chắc thằng Nokia nó đã trở thành hãng năng update nhất rồi".
gtr_271
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Wolfrain Thì đó, cái kiểu giả dụ không có căn cứ thì nói làm gì nữa?
@gtr_271 điều này cho thấy sự quan tâm của SAM chỉ dành cho S2&NOTE còn đứa khác kệ bay ;)).còn sony thì khác bạn ah
gtr_271
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackvieus Phần cứng đám Xperia 2011 phải giống nhau đến 90% mà bạn, update hàng loạt rất dễ dàng, nên không hẳn là Sony rất quan tâm đến người dùng đâu =))
huydn200887
ĐẠI BÀNG
12 năm
sony mà nghe nhạc thì đúng sách. nhưng vẫn kết HTC hơn
Oh. Lõi kép ak anh. Thiết kế giống arc thì ngon rùi.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@ndkhuong1996 Lõi kép, lõi tứ làm qoái gì, chỉ tổ tốn Pin 😁
sony =) vứt 😁
ubuntu_lula
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuoitre1803 vãi cmt
@tuoitre1803 Nếu có vứt ở đâu, inbox trước e lượm nhé bác....thanks trc luôn...😃.
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuoitre1803 Bệnh hết chỗ nói
@tuoitre1803 Phán như thằng điên!

Sent from my "Cục gạch" using tinhte.vn
rift0ne
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuoitre1803 tuoitre1803 =) vứt :D

Gửi từ Smartphone Nokia 1200 của tôi
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
sony ráng đua phần cứng, cấu hình nào, hy vọng năm sau xuất hiện con sony nexus :rolleyes:
MikenAngelo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Toẹt vời cố lên Sony phải trở về thời Hoàng Kim của SE :")
ráng chờ thêm để xem mắt mũi con này ra sao
Chống mặt, cuối cùng điện thoại cũng là điện thoại chán như con dzán, máy tính bảng thích sự dụng hơn, ở đâu chổ nào trên giường dưới hố... trên máy bay..nằm nghiên ngã đứng ngồi cũng quậy được, còn fone thì chỉ alo<>ola! Theo mệt mỏi!

Sent from my SCH-I905 using Tinhte.vn
@calimonte so sánh máy tính bảng với đt, chả hiểu bác muốn nói j? Có việc gì máy tính bảng làm đc mà smartphone ko làm đc, ngoại trừ việc thua kém cái màn hình? Chưa kể xét về tính tiện dụng thì máy tính bảng ăn sao đc smartphone (trừ máy chạy Win). Đt mà chỉ alo ola thì chắc bác dùng 1280 :p
@calimonte có não thì đã không comment như thế. Cái gì tablet làm được mà fone ko làm dc hả ?
@calimonte nói zạy sao đc ban. tùy phong cách từng người chứ :p
MINT Là át chủ bài cuối cùng trong năm nay mà Sony tung ra để cạnh tranh với iPhone 5, one x hay s3 , nó có thể dùng chíp lõi tứ hoặc chỉ là 1 biến thể của GX mà thôi
sao lại là android 4.0 chứ ko phải 4.1
@nhq1485 Tưởng muốn lên 4.1 là được liền chắc.
Sony dùng cứ ngu ngu thế nào ấy mặc dù nó dùng android:p chắc FW nó ko tương thích với HW 1 cách tối ưu nên dùng có cảm giác ko mượt mà😃
@xedapxinh Một cặp tròng kính cận 5 độ rưởi của TQ cũng rẻ mà. Cố gắng mua đeo đi😁
vianhtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có tiền thì mua hết.he.
quangna
ĐẠI BÀNG
12 năm
về cơ bản thì không nhích hơn nhiều so với đứng đầu hiện tại là LT29. Thờii buổi hiện nay Camera nhiều chấm không còn là điểm tiên quyết mà phải là chịp, ram... về thiết kế thì kiểu cong cong như Arc sẽ loại bỏ một phần đông người dùng là nam giới như mình.
Anhbien
TÍCH CỰC
12 năm
@quangna Thế bác tưởng tượng xem với tốc độ đua chip,ram như ss ,htc thì đến 2015 điện thoại dùng mấy nhân,bác có đuổi kịp không.Sony nó không chạy đua kiểu đó để rồi người dùng phải ngậm ngùi đâu bạn,đến mức nào đó cũng phải dừng lại thôi
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
@Anhbien ko có chuyện 6 or 8 nhân như mấy bác vẫn nghĩ, 4 nhân là hết rồi
người dùng phải ngậm ngùi chuyện gì ??? giá cao vì cấu hình cao à 😕 bây h xét theo giá hàng xt thì bạn thấy Ion với 1X con nào mắc hơn và con nào cấu hình cao hơn
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
@heliosy Thế bác định làm gì. Chơi Cs 1.6 hay đồ hoạ trên đt ak. Sony chăm chút vào trải nghiệm của người dùng chứ ko chạy đua vũ trang. Công nhận 1 nhân bây giờ là hơi yếu nhưng có ai bảo nó ko đáp ứng đủ nhu cầu. T vẫn dùng và hài lòng với em Arc đây. Người dùng Sony sẽ khác. Sony luôn biết cái gì là cần cho khách hàng nhất. Và cũg chỉ người dùng sony mới hiểu điều đó. Chip s4 qualcom màn hình HD camera thế hệ mới còn chê thì ...

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
@mambocmui bạn nói làm như HTC ko chăm chút vào trải nghiệm người dùng vậy 😕 năm 2012 này tất cả các hãng đều lo trải nghiệm chứ ko còn chạy đua phần cứng nữa, cơ mà trước h chưa thấy con Sony nào chip S4 ra mắt cả 😕 ko biết GX khi ra mắt giá lúc đó nó bao nhiêu trong khi hơn hoàn toàn Ion mà Ion lại thấp hơn 1X chút xíu xiu
sony thấy kiểu dáng đẹp và sang, tội cái pin bèo và hầu như ra cái nào cũng đắt, mình bán quầy sony cả tuần ko ai mua>>>>chán
nikuson
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhhaifire pin bèo thì mình nghĩ dòng nào pin cũng bèo hết, sony đã là đỡ hao pin hơn các hãng khác nhiều rồi, tùy vào mức độ sử dụng mà đánh giá nữa chứ 😃
bawngfhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
''Trùm cuối " mau mau ra nhanh chứ lộ tin hoài thì không làm ăn được gì đâu, nhớ thời X10 lộ không còn cái gì luôn mà cũng không chịu bán ra!
Chờ Arc II xuất hiện với 4.1. Vẫn thích kiểu thiết kế đường cong của Arc hơn là XS.
Vẫn luôn kết Sony vì khoản giải trí, nghe nhạc, chụp ảnh, quay phim ^^ mong sớm ra mắt + nhanh giảm giá 😁
tongzhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sx cứ như gà đẻ ý:eek:giờ mình ko mặn mà vs sony lắm:oops:

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119