Xuất hiện thông tin về Sony Xperia Z1S sắp ra mắt trong năm nay, là phiên bản quốc tế của "Z1 mini"?

Duy Luân
20/10/2013 10:11Phản hồi: 204
Xuất hiện thông tin về Sony Xperia Z1S sắp ra mắt trong năm nay, là phiên bản quốc tế của "Z1 mini"?
Tài khoản Twitter evleaks mới đây đã cho đăng tải hình ảnh của chiếc "Sony Xperia Z1S", đồng thời tiết lộ rằng nó sẽ được ra mắt ngay trong năm nay. Không có thêm thông tin nào được cung cấp, nhưng khó có khả năng đây sẽ là một chiếc smartphone đầu tàu của Sony trong bối cảnh hãng chỉ mới vừa bán Xperia Z1 trong thời gian gần đây. Có thể Z1S sẽ là phiên bản quốc tế của Xperia Z1 f, tức chiếc máy được gọi là "Z1 mini" ra mắt hồi tuần trước ở Nhật với cấu hình rất giống Z1 nhưng thân hình nhỏ gọn hơn. So sánh ảnh thì ta thấy rằng Xperia Z1S có cụm camera trước nằm bên trái, trong khi Z1 f lại nằm bên phải. Phần viền xung quanh thì có vẻ mỏng hơn, logo Sony thì được mang lên cạnh trên.

Ngoài ra còn có một khả năng khác, đó là Xperia Z1S sẽ là bản Z1 dành cho nhà mạng T-Mobile ở Mỹ. Không biết là Sony có thay đổi gì về mặt cấu hình hay không. Tinh tế sẽ tiếp tục thông tin đến các bạn những tin tức mới nhất về chiếc Z1S này trong thời gian tới.

Nguồn: Twitter
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

diamond488
ĐẠI BÀNG
11 năm
😃
lần đầu dc về nhì
-------cám ơn d& nn

ko biet gía có hoang tuong như chú htc mini ko :rolleyes:
levandautu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clickeveryday Mình mong nó hoang tưởng như vậy thôi. Z1 mini đẳng cấp hơn nhiều bạn à
XV lt25i
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clickeveryday Thu nhập Việt Nam vài triệu VNĐ còn thu nhập nc ngoài vài ngàn $ nên không có j phải thắc mắc về giá!
@clickeveryday Cấu hình ngang Z1 chỉ thua màn 720p nhưng chả quan trọng vì chắc phải dùng = kính hiển vi mới thấy rõ , với lại điểm benmark hơn cả Z1 thì bạn hi vọng nó giá thấp hơn Z1 bâo nhiêu ??
....Z1 mini à....? o_O
hy vọng em nó nếu là mini thì giá ngon và ngọt một tí cho anh em nhờ , chứ đừng có gắn cái tên mini mà giá thì Big One như HTC ONE mini ....! :rolleyes:
Giá mà hoang tưởng thì sẽ như này này , có thuốc mà không nổ vang được : 😁

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
closecat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhlabui-phuilabay mini chứ cấu hình phần cứng ngang z1 nhé, k phải mini cùi bắp như htc vs samsung đâu mà có giá tốt! ha ha
closecat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lionheart2669 giá hai con htc mini và s4 mini phải là "hoang tưởng", ngất ngưởng là bình thường, shit mà tưởng vàng k, ha ha!
@tranngocdxd Chờ đến khi con mini này ra thì Z1 bự cũng về 10tr xách chân rồi :D
@tranngocdxd e đoán là ko rẻ hơn Z đc. dự đoán trc tết giá Z là 10tr, Z1mini 12tr-13tr, Z1 14tr.
đang tính đổi z sang z1
Hết mịa nó ý tưởng rồi hay sao mà đặt cái tên chán vậy
@Sonltt Vậy đặt thế nào thì hay :-/
GG.fotos
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sonltt Vậy bạn có ý tưởng gì cho tên mới và tên đó ko chán 😃
@Sonltt Vậy theo bác đặt sao mới là hay, 5-5S 5C
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@knowing7 ip3 - ip3gs
ip4 - ip4s
ip5 - ip5s
đều có thiết kế giống nhau theo lộ trình bạn ah . và 1 năm nó chỉ đẻ 1 lần
ip5c giá rẻ nhé bạn thiết kế hoàn toàn khác biệt với cái giá của nó .
điều đáng nói là sony mang thiết kế từ con Z lên quá nhiều sản phẩm Z ultra . tablet . Z1 . và cả con Z1 mini trong 1 chu kỳ phát triển của mẫu thiết kế đó làm cho người tiêu dùng thấy nhàm chán về thiết kế .
fan sony nhé !
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Mini nhưng giá đúng là đc
Không hiểu sao mấy con Z của sony đẹp thế mà cứ chèn mấy cái phím ảo vào màn hình nhỉ. Cũng chỉ vì ba cái nút dở hơi đó mà rất nhiều người quay lưng lại với Z (trong đó có mình).
@quangtoan8910 bác cái fullscreen + pie control thì full màn hình xóa hẳn 3 nút cảm ứng nhá'
@quangtoan8910 hình như là bắt buộc phải làm như thế vì điện thoại chống nước nếu nước dính lên mấy phím cảm ứng sẽ bị đơ
phantnang
TÍCH CỰC
11 năm
Z1 small!
chà, sao có hay vậy
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
Đến Sony show trên tay Z1 nhưng cảm giác màn hình ko đẹp như Note3 và G2,thậm chí ko bằng Z ultra dù zu có mật độ điểm ảnh thấp hơn
@bkpro185 thế bạn nghĩ mh note 3 đẹp hơn zu à
@likespos
😁hình như là vậy thiệt đó bạn. màn note 3 tươi và sáng hơn.
@technological experience ko có đâu bạn ơi .....củng tùy người à màu nó quá rực ko thật
@likespos note3 cho máy bác thích xem xx đó mà nhìn mới gợi cảm dc...đây màu lên noi nó mới soc....vui cuôi ngày thoi ko ý gì hết 😁
S này thua S của Apple rùi nhẩy 😁
Vấn đề là giá …
Ngon....! 😁
Mình thề là mình đã đoán tên của bản quốc tế là Xperia Z1S....ai ngờ đúng....!;) Lý do là S mà ko phải là mini vì nó ám chỉ rất nhiều nghĩa và làm nó tách biệt ra với đám tầm trung S4 mini hay HTC One mini....! S có thể hiểu là Small hoặc Super tức là ko phải dỏm đi.....chứ thằng Shame với HTC nó định nghĩa chữ mini là cùi bắp rồi....nếu đặt Z1 mini sẽ có nhiều người hiểu lầm...;)
Còn nếu nó là bản Z1 cho T mobile thì....xem như mình hoang tưởng....! :D

Chừng nào nó thành bom xịt mình sẽ vào biện hộ.....vẫn chưa có bài viết nào nói tụi nó xịt cả...? Theo định nghĩa của thằng anti như bạn thì xịt tức là sao...? Là ko bán được nhiều bằng cái dép nhựa bóng rẻ tiền S4 ấy hả....?:D

Màn hình bạn giảm sáng xuống 70% là đẹp nhất do màn hình nó quá sáng, 100% là chói mắt luôn....với lại cái laucher của nó có cái hình nền trắng đục ngu vl nên làm giảm chất màn hình....! :D Chụp hình thì phải chỉnh tay, 1020 với Z1 thì phải chỉnh tay chứ Auto HƠI THIẾU SÁNG thì chủ quan sẽ thấy nó kém cả ip5, nhưng trình thực của 2 em nó cao hơn rất nhìu....;)

Màn hình nó xem trực diện đẹp hơn G2 kha khá đấy...;)
@tuanlouis nói cùn next. nói ra biết ko có xài
@likespos Ko phải ko có mà là ko thèm 😆
@tuanlouis Nói thật bị bệnh ah, máy thì ko có còn tinh tướng ko thèm với chả có thèm. Ko thèm thì vào đây sủa nhặng lên làm ji, hay phải làm vậy mới có cái bỏ vào mồm. Khinh

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
@tuanlouis ko thèm vào đây đớp gì thế?
ngon đấy chứ với những ai thích Z1 nhưng không thích màn hình to .
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá chán với sony chắc chắn giá lại hoang tưởng
ngon rồi...mới tậu Z1 vậy Z1S mua cho gấu thoi bla bla...màng Z1 đẹp chả kém gì G2 của ông a..ko ám vàng mà ám xanh nhẹ rất nịn mắt.😁 cập nhật mới pin khá ngon kém G2 khoảng 1 giờ wep
nhiều quá cũng khó nhớ nhỉ
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
đẻ ra a lớn, bây giờ phải đẻ a bé, như vậy có a có e mới vui 😁
máy quá đẹp...nhưng vẫn trung thành với em x2 cùi mía

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095