Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ý kiến những fan sử dụng JMP Docomo L04C thì vào đây

anhhung-bb8120
27/10/2011 3:44Phản hồi: 103
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungnc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy dung tôt với mạng viettel. Cả 3g và nghe gọi. Lỗi ko dùng dc mã ussd chắc do máy máy nhật ko hỗ trợ.
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
unlock bằng code bạn nhé:dance:
Đã đọc bài này rồi nhưng vẫn có người không làm được, vẫn còn rủi ro. Hình như bạn cũng không dám làm "chuột bạch" thì phải. Bác fan ryu đã thành công chưa?:spin:
em cũng mới mua một chiếc bên phongcachnhat.com về để nghịch,trước đó em chưa từng dùng android bao giờ mà, có vài nhận xét xin đem lên chia sẻ với các bác:

+ Về kiểu dáng máy: nói chung không thật sự xuất sắc nhưng khá ổn, chỉ có mầu silver là một điều hơi đáng tiếc với những bác không thích mầu này, cá nhân em thích mầu đen hơn. Nhưng khoản ngoại hình với em không quan trọng lắm nên cũng thấy ok.

+ Về bàn phím Qwenty: nói chung là được, bấm dễ dàng vì thiết kế theo phong cách bàn phím máy tính, dù cá nhân em cảm thấy nó hơi cứng một chút, nhưng có thể do em dùng chưa quen hoạc máy mới thì vậy.

+ Về cảm ứng: 2 điểm, so sánh với iphone có vẻ như là khập khiễng, nhưng sau khi dùng cả 2, em thấy iphone 10 đ thì L04C cũng được 8-9 đ, dù thi thoảng xử lý hơi chậm nếu các bác bắt em nó chạy nhiều thứ một lúc, cái này do cấu yếu, CPU 600 Mhz nên cũng không đòi hỏi gì nhiều.

+ Về pin: nói chung là ổn, theo em thấy hoàn toàn có thể đạt được 2 - 3 ngày nếu bác nào nghe gọi ít và hạ độ sáng màn hình về mức tối thiểu, mức này vẫn dùng ổn, cả nhân em không thấy bất tiện gì với độ sáng nhỏ nhất cả. Còn hay nghịch như em, game với 3G, wifi suốt ngày, thì chỉ được 1 ngày, là còn khoảng 20-30%, toàn phải bật phim cho cạn pin để nhanh chóng về mức 15% và sạc.
Và còn điểm nữa là pin sạc hơi lâu, ở mức 15% bắt đầu sạc thì phải mất khoảng 4 tiếng mới đầy.

+ Về màn hình: sáng nét, xem phim rất tốt, phim với ảnh trên màn hình vi tính trông rất bình thường nhưng lên cái màn hình điện thoại trông lung linh và lừa tình hơn hẳn.

+ Loa: nghe gọi tốt, rõ ràng.

+ Camera: 3.2 Mp nên không đòi hỏi gì nhiều, nhưng không có đèn nên bác nào cần chụp nơi có ánh sáng yếu sẽ hơi bất tiện.

+ Kết nối: 3G và wifi rất nhanh, nhưng hạn chế dùng 3G của vina như em, ngốn tiền rất nhanh.

+ Gọi điện: Có thể sử dụng tốt với các mạng di động ở việt nam, hiện em mới thử được với vina, không có gì phải phàn nàn cả. Dù thi thoảng hay mất sóng, nhất là lúc thoát khỏi 3G, nhưng không nhiều và thường có lại ngay sau đó. Việc này có thể do mạng, nhưng em còn mấy chiếc khác cùng mạng nhưng không mất sóng, hoạc cũng có thể do em dùng sim khuyến mãi để test máy nên hành sử của nhà mạng với sim này cũng khá vớ vẩn. về khoản này cần phải kiểm tra nhiều thêm nữa mới được. ( Update: Vụ mất sóng em nghĩ do nhà mạng vì hiện tại em không gặp lỗi này nữa.)

+ cấu hình: Ram 512 MB, bộ nhớ lớn nên vào web, lưu trữ ... khá hữu ích. Tuy nhiên, CPU chỉ 600 Mhz, hơi yếu và một số ít game không hỗ trợ. Nhưng với cá nhân em dùng thấy được rồi, nhất là xét với mức giá bỏ ra thì cung không đòi hỏi hơn gì.

Một vài hạn chế khác:

+ không dùng các lệnh *101# ... được, nhưng có thể sửa với các bản phần mềm mới.

+ lúc cắm sạc là máy hơi đơ, cảm ứng bị loạn hay nhận nhầm, rất khó để vừa dùng vừa cắm sạc với cảm ứng, nhưng rút sạc ra là ok.

+ chỉ có 1 loa chung với loa nghe gọi nên nếu xem phim, nghe nhạc ... thì sẽ hơi hạn chế, nhưng loa nghe vậy cũng khá ổn với 1 chiếc điện thoại rồi, không đòi hỏi nhiều hơn được, với bác nào thích dùng tai nghe như em thì hạn chế này không đáng để bận tâm. (Update: Về loa thì em mới thử lại với âm thanh chất lượng cao hơn, cũng khá ổn, để tầng 2, xuống tầng 1 vẫn nghe thấy rõ.)

+ chế độ tự xoay màn hình hơi dở, lắm lúc xoay dọc điện thoại mà màn hình vẫn để chế độ nằm ngang, nhưng em nghĩ đó là do em đóng bàn phím qwenty lại chưa chặt, cần phải kiểm tra thêm về điều này. ( Update: Chế độ tự xoay giờ vẫn vậy, nhưng ít hơn và đây cũng không phải là vấn đề lớn, mà cũng có thể do em chạy nhiều tác vụ cùng lúc quá nên máy không xử lý kịp ( CPU 600 Mhz). Sau khi ít nghịch máy, chạy ít tác vụ đi thì thấy ít bị hơn hẳn. )

Update:
Vụ mất sóng em nghĩ do nhà mạng vì hiện tại em không gặp lỗi này nữa.
Chế độ tự xoay giờ vẫn vậy, nhưng ít hơn và đây cũng không phải là vấn đề lớn, mà cũng có thể do em chạy nhiều tác vụ cùng lúc quá nên máy không xử lý kịp.
Về loa thì em mới thử lại với âm thanh chất lượng cao hơn, cũng khá ổn, để tầng 2, xuống tầng 1 vẫn nghe thấy rõ.
Nhận xét như chú thì có mà chết người , 80 % là không chắc ...@@ , đều phải test lại hết trọi ---> vậy nhận xét làm chi rứa ...
[COLOR=#fafafa !important]

[/COLOR]​
bác cứ nói quá, làm gì đến 80% phải test lại ? chỉ có vụ mất sóng sau khi vào 3G và chế độ tự xoay màn hình là cần kiểm tra lại. Còn lại em vẫn đánh giá cao chiếc LG L04C này, nhất là cái màn hình, sáng nét, xem phim khá thích.

Update:
+ Vụ mất sóng em nghĩ do nhà mạng vì hiện tại em không gặp lỗi này nữa.

+ Chế độ tự xoay giờ vẫn vậy, nhưng ít hơn và đây cũng không phải là vấn đề lớn, mà cũng có thể do em chạy nhiều tác vụ cùng lúc quá nên máy không xử lý kịp ( CPU 600 Mhz). Sau khi ít nghịch máy, chạy ít tác vụ đi thì thấy ít bị hơn hẳn.

+ Về loa thì em mới thử lại với âm thanh chất lượng cao hơn, cũng khá ổn, để tầng 2, xuống tầng 1 vẫn nghe thấy rõ.
WCDMA với GSM cái nào là 2G cái nào là 3G vậy?
wcdma là 3g,gsm là 2g
mấy anh cho em hỏi con l 04c này có gpu đồ họa riêng(giống galaxy mini) không?hay không có?
Gắn sạc mà cảm ứng loạn thì 90% là sạc đểu. Vì chả có cái máy nào cắm sạc chuẩn mà đơ, treo cả.

Từng dùng mấy con cảm ứng, gắn sạc chính của nó thì bt, nhưng gắn sạc lô là ko bấm dc cảm ứng. Mấy con đều thế
uhm, đúng vậy đó bác, trươc em thử iphone thì không có hiện tượng này. Em chưa dùng điện thoại android trước đó nên cứ nghĩ đó là lỗi của OS ? Hix, chẳng lẽ các bác phongcachnhat.com bán cho khách hàng sạc lô ?
Đa phần đều là sạc lô , vì bên Nhật nhà nào cũng có sạc riêng , ít nhất là 1 cái , nên trong box của nó ko có sạc , mấy bác ý mua hàng về rồi kiếm 1 cục sạc lô cho a e mình sài ...
Sạc có dăm kiểu sạc. Sạc mà lỗi thế thì gọi là sạc đểu rồi 😔. Sạc đểu sạc lâu đầy, nóng máy, dễ hỏng đt.
hix ... cái của em sạc 4h mới đầy thì có bình thường không hả bác ?
mình cắm sạc dùng bt...
hix.mình mới mua mày này.mà sạc lâu ... (sạc đến hơn 3 tiếng mới đc gần 80% ak`) và máy cũng thấy nóng nhưng ko có hiện tượng cảm ứng chạy linh tinh(dùng vẫn ok).vậy sạc mình cũng là sạc đểu ak`....? các bác có bít chỗ nào mua sạc ko vậy........
Chân cắm của japan phone tớ ko biết, híc. Nhưng đt bt đều nạp 2 h đầy nhỉ? cậu thử nạp qua usb xem có nhanh hơn ko?

Nạp 4 h mới đầy thì....phiền phức thật, hic
Các bác trong topic cho ý kiến đi , tình hình là em và 2 bác nữa sạc pin con này đến 4 h mới đầy , bác nào cũng như thế thì nói lên để a e còn biết mình có sài sạc đểu không .
[COLOR=#fafafa !important]

[/COLOR]​
mình xạc cũng phải đến 4h mới đầy nè
mà xạc lại chính hãng chứ đểu đâu
Haiz, em mới thử sạc thông qua nối dây usb với máy tính các bác ạ, mất khoảng gần 3 h, nhưng với lượng pin còn lại rất thấp, em không nhớ rõ hình như là 8 - 10 %, sạc khoảng 3h thì đầy. Dùng sạc của bên cửa hàng đưa thì mất 4 h để đưa mức 15% đến sạc đầy, cùng mức 15% chắc sạc qua usb máy tính chỉ mất khoảng 2h30' là cùng.

Và ngoài ra, sạc với cổng usb máy tính thì không bị hiện tượng loạn cảm ứng, chắc do đủ điện nên không bị loạn.
Haizzzz, sạc đểu hết rồi 😔. Điện thoại nạp 4 tiếng mới đầy, mà ko dùng dc lúc nạp thì liên lạc sao.
sạc qua cổng usb máy tính là hết mà bác, nhanh hơn, 11% pin chỉ mất khoảng 2h45' để đầy, mà đấy là còn do em vừa cắm sạc vừa nghịch. Để bữa nào em mượn thử mấy cái sạc chính hãng của SS hoạc HTC qua cổng mini usb xem thế nào, nếu ok thì sẽ mua một chiếc sạc khác.
S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
đúng là con này sạc lâu đầy,nhưng lâu đầy cũng có cái lợi là lâu hết pin,vấn đề này ko sao đâu
lâu đầy thì đúng nhưng vụ lâu hết pin thì ko đúng lắm đâu.
nếu cắm lâu đầy quá coi chừng có dấu hiệu chai pin ấy :|
Dòng L04C nếu sạc bằng sạc Sharp thông qua đầu chuyển thì rất lâu và không đầy được do sạc không đủ mA, các bạn nên dùng sạc Toshiba loại có đầu chống từ 700mA sạc sẽ được đầy pin
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đầu chuyển của nó là 0.7A = 700mA rồi, cũng vậy hà...
Có ai thử về vấn đề deepsleep của máy chưa ? Nghe nói up room nào đó thì để cả đêm tới sáng mất 1% pin :cold: Mình thì chưa thử tại vọc máy suốt ngày, chấp nhận bỏ cục pin đầu tiên để tìm hiểu về ẻm...
Còn pin lâu hay không thì do các bạn bỏ thời gian tìm hiểu và up room nhiều lần (hư hại vì xóa bậy file hệ thống), tinh chỉnh tối ưu...v...v..
Mình may mắn mua được với giá 2tr3...còn bảo hành 1th, mới 99%. May mắn là chủ nhân của nó "thấy sang quên hèn" nên mình mới cưới được ẻm. Đồ Seconhand nhưng vẫn còn "bót" lắm nghen :mstickle:. Kết luận : hài lòng nhất so với những em khủng của docomo đã xài qua.
Up cho lên trang đầu. Anh em nào gặp vấn đề gì thì lên đây thảo luận nghen. Hoan nghênh ........
boyxala
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thật là may mắn .
em này bây giờ đang cháy hàng.săn em nó cả tuần nay mà không kiếm được.ai biết chỗ nào còn hàng ẻm thì chỉ giúp mình với. đang máu quá rui 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019