Ý kiến những fan sử dụng JMP Docomo L04C thì vào đây

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi anhhung-bb8120, 27/10/11.

1. holynho

holynho Thành viên

Chân cắm của japan phone tớ ko biết, híc. Nhưng đt bt đều nạp 2 h đầy nhỉ? cậu thử nạp qua usb xem có nhanh hơn ko?

Nạp 4 h mới đầy thì....phiền phức thật, hic

2. deptraidapxichlo

deptraidapxichlo Thành viên

Các bác trong topic cho ý kiến đi , tình hình là em và 2 bác nữa sạc pin con này đến 4 h mới đầy , bác nào cũng như thế thì nói lên để a e còn biết mình có sài sạc đểu không .
    [COLOR=#fafafa !important]

[/COLOR]​

3. linhshađọa

linhshađọa Thành viên

mình xạc cũng phải đến 4h mới đầy nè
    mà xạc lại chính hãng chứ đểu đâu

4. vinabookmilk

vinabookmilk Thành viên

Haiz, em mới thử sạc thông qua nối dây usb với máy tính các bác ạ, mất khoảng gần 3 h, nhưng với lượng pin còn lại rất thấp, em không nhớ rõ hình như là 8 - 10 %, sạc khoảng 3h thì đầy. Dùng sạc của bên cửa hàng đưa thì mất 4 h để đưa mức 15% đến sạc đầy, cùng mức 15% chắc sạc qua usb máy tính chỉ mất khoảng 2h30' là cùng.

Và ngoài ra, sạc với cổng usb máy tính thì không bị hiện tượng loạn cảm ứng, chắc do đủ điện nên không bị loạn.

5. holynho

holynho Thành viên

Haizzzz, sạc đểu hết rồi :(. Điện thoại nạp 4 tiếng mới đầy, mà ko dùng dc lúc nạp thì liên lạc sao.

6. vinabookmilk

vinabookmilk Thành viên

sạc qua cổng usb máy tính là hết mà bác, nhanh hơn, 11% pin chỉ mất khoảng 2h45' để đầy, mà đấy là còn do em vừa cắm sạc vừa nghịch. Để bữa nào em mượn thử mấy cái sạc chính hãng của SS hoạc HTC qua cổng mini usb xem thế nào, nếu ok thì sẽ mua một chiếc sạc khác.

7. S H A R P

S H A R P Thành viên

đúng là con này sạc lâu đầy,nhưng lâu đầy cũng có cái lợi là lâu hết pin,vấn đề này ko sao đâu

8. ElChapo

ElChapo Thành viên

lâu đầy thì đúng nhưng vụ lâu hết pin thì ko đúng lắm đâu.

9. Prob

Prob Dự bị

nếu cắm lâu đầy quá coi chừng có dấu hiệu chai pin ấy :|

10. HERO@

HERO@ Thành viên

Dòng L04C nếu sạc bằng sạc Sharp thông qua đầu chuyển thì rất lâu và không đầy được do sạc không đủ mA, các bạn nên dùng sạc Toshiba loại có đầu chống từ 700mA sạc sẽ được đầy pin

11. ElChapo

ElChapo Thành viên

Ak`. Tiện thì các bác cho em địa chỉ bán pin và sạc Toshiba đi. Đang định mua thêm cục pin dự phòng và sạc khác.

12. deptraidapxichlo

cái đó nhiu 1 cục bác

13. 1stiPadEver

1stiPadEver Thành viên

Đang muốn mua 1 cái đt tầm tiền như em này, mới đầu đọc review thì cũng máu rồi, nhưng càng đọc review về sau thì càng thấy ra nhiều nhược điểm, ban đầu một số bác nêu nhược điểm ra thì 1 số bác khác lại vào nói "Do bác kỳ vọng quá nhiều so với tầm tiền của em này", nghe câu này ban đầu thì, uh, có lý... Nhưng sau tìm hiểu thêm thì lỗi lặt vặt như vậy kể ra cũng ko phải là ít mà với "tầm tiền em này" (3Tr8) thực ra cũng có thể kiếm được em khác, ví dụ LG Optimus One P500 (tầm 4Tr) chính hãng bảo hành hẳn 1 năm thay vì 1 tháng hay 3 tháng với em Docomo xách tay này, cấu hình cũng tương đương, ko muốn nói là hơn, ví dụ màn hình 256K màu so với 65K, kèm sạc xịn chứ ko phải sạc lô mất 4 tiếng mới đầy hay vừa sạc vừa lỗi cảm ứng như có bác bị như em này, mà nếu muốn kiếm cục sạc xịn như có bác gợi ý thì lại đi tong vài lít, như thế thì cái giá của nó chẳng còn được 3Tr8 nữa... Tóm lại có vẻ như em này ko được như các bác tâng bốc ban đầu so với cái giá 3Tr8 của nó, mà nghe nói trước đây là 3Tr6 thôi nhưng mình nghĩ với đống lỗi này thì 3Tr5 có khi còn hợp lý hơn chút...

Kunio thích nội dung này.
  14. anhhung-bb8120

anhhung-bb8120 Thành viên

Các bác bán hàng PR cũng mạnh nên từ 3.2tr lên 3.8tr. Nhưng với tầm 3.2tr là phù hợp với em này. Các bác JMP cần xem xét lại giá cả đi nhé.

Kunio thích nội dung này.
  15. deptraidapxichlo

thật ra mình mua 3 tr , bác nào có biết chỗ bán cục sạc toshiba gì đó ở HCM thì thông báo giúp em nhé .
    [COLOR=#fafafa !important]

[/COLOR]​

16. S H A R P

S H A R P Thành viên

mình bán 3tr2 nè bạn......mua ko xúc hộ đê..........

17. anhhung-bb8120

Bạn ở đâu mình sẽ qua xem máy.

18. S H A R P

S H A R P Thành viên

mình ở HỘI AN-ĐÀ NẴNG................SDT TRONG CHỮ KÝ

19. anhhung-bb8120

Đáng tiếc là xa quá mình không đến xem máy được rồi.

20. tanchau

tanchau Thành viên

hehe.em cũng ở đà nẵng nè,anh ở chỗ nào,em học ở sư phạm đà nẵng.định mua em này.anh bán lại máy cũ hay sao?