Ý tưởng Apple TV thế hệ mới đi kèm chiếc điều khiển từ xa có màn hình độc đáo

Duy Luân
14/3/2014 4:18Phản hồi: 80
Ý tưởng Apple TV thế hệ mới đi kèm chiếc điều khiển từ xa có màn hình độc đáo

Ý tưởng bên dưới tập trung nhấn mạnh vào chiếc remote hết sức độc đáo dành cho Apple TV thế hệ kế tiếp. Nó sẽ có màn hình cảm ứng tương tự như một chiếc iPhone và iPod thu hẹp lại. Thực ra hiện nay Apple cũng có sản xuất riêng một chiếc điều khiển từ xa cho Apple TV, nhưng nó chỉ là một khối nhôm mỏng với các nút bên trên mà thôi. Nguyên mẫu này còn tích hợp tính năng sạc không dây, như vậy người dùng chỉ cần đặt nó lên trên Apple TV là thiết bị sẽ được nạp lại điện cho pin.

Về bản thân chiếc Apple TV đời mới, nhà thiết kế phác thảo nó với kích thước ngang x dài là 9,8 x 9,8cm, giống Apple TV hiện nay, nhưng mỏng chỉ 1,67cm mà thôi. Nó sẽ có cả bản màu đen lẫn vàng champagne theo kiểu iPhone 5s và một kho ứng dụng riêng với các app tối ưu hóa để chạy trên màn hình lớn của TV. Đây cũng là tính năng mà chúng ta nghe nói đến khá nhiều trong thời gian gần đây. Hiện chưa rõ bao giờ thì Apple TV thế hệ kế tiếp mới thật sự ra mắt, trong lúc chờ thì mời các bạn xem loạt ảnh ý tưởng bên dưới nhé.

Quảng cáo

Nguồn: Curved
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp tàn bạo chắc chắn mình sẽ mua nếu nó có thật
@kelly.pj Haha iFan e cũng như bác quất 1 con
Nói không phải tự khen...cái remote thôi sao mà đẹp quá.
p/s: cảm nhận cá nhân, bộ màu vàng nhìn đẹp hơn bộ màu đen, cho cảm giác sang trọng hơn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@nemoris Ý là mình dùng sản phẩm của Apple, minhg yêu thích đồ Apple thì nó ra sản phẩm nào mình tự khen, chả phải mấy antifan vẫn lun nói là iFan lúc nào cũng tự cho, tự khen đồ của Apple tốt đó sao. Người thông minh đọc qua cũng đủ hiểu rồi.
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@nvt0211 Khi nào mình làm ra cái gì đó thì mình khen mới gọi là tự khen, còn chỉ mua đồ của người ta sử dụng cho dù là ifan hay người nhà CEO apple đi nữa thì đừng có dùng từ "tự khen" nghe giống như của bác làm ra ý. Nói thế bác ko hiểu hay sao mà nói ngược lại mình. Góp ý thế thôi, tại mình ko thích ai cầm trên tay cái iphone thì cho là mình cùng 1 giuộc với apple, nó ra cái gì tốt tự hào giùm thế thôi.
@nemoris Thím! Người ta tự nhận là iFan, chèn thêm câu tự khen để né gạch của Anti Fan. Vậy thì có gì sai? Có ảnh hưởng gì tới thím? Hay thím thích bắt bẻ để ra vẻ ta đây hiểu biết thế?

Đọc bài của thím mà ngứa hết cả mắt! Giống như bắt lỗi sao con gái sao yếu thế vậy?

Ai mà sống chung vs thím sau này chắc khổ lắm!
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@Lucy Heart Filia "tại mình ko thích ai cầm trên tay cái iphone thì cho là mình cùng 1 giuộc với apple, nó ra cái gì tốt tự hào giùm thế thôi.".
Làm ơn đọc giùm cái bạn. Mình cũng thấy ngứa mắt giống như bạn đang ngứa mắt mình đấy chứ ko phải mình rảnh bắt lỗi lung tung. Mình ko có nói gì ra vẻ hiểu biết hết nên bạn xem lại lời nói của mình. Mình cũng ko đụng chạm gì tới bạn nên bạn cũng thích bắt lỗi mình để ra vẻ ta đây "anh hùng" à?
Điều khiển rất đẹp, nhưng nhì nó mỏng manh dễ bể quá, phải có phụ kiện bọc cao su mới chắc ăn,
đẹp đồ của tương lai... ăn trộm sẽ rình và dua hết.. 😁:D
@deocantinh9999 Thời đại này thì có cái gì mà ăn trộm nó chừa đâu, bần cùng sinh đạo tặc, lúc túng thiếu thì đẹp hay ko đẹp, bán có tiền là nó lấy hết 😃
Quá nguy hiểm. Quá khó với ai định copy
@risky99 Haha =)) vụ này CoPy hơi căng rồi bác ạ =))
mơ nhá, nếu có giá chả thấp
@hienhpline apple chỉ dành cho người mỹ
quá phũ
@hienhpline Em biết rồi:eek:
OMG nó nằm trong dự kiến năm 2014 đột phá sao. Haha nếu ra quất môt con liền. Màu vàng Sâm Panh cho nó tiệp vs con 5s luôn.
Con này nhìn mê thật? Nó mà là hàng thật thì thôi rồi....

Sent from my iPad using Tinhte.vn
nierec
TÍCH CỰC
10 năm
má ơi!! đồ apple nó đẹp khỏi chê luôn...thiết kế như vầy ai mà không mê mới lạ.
các chị em ko thích điều này
Chả có j đặc sắc cả ip5 khéo dài chắc ip8 nó sẽ như thế này
@Lucy Heart Filia Vì nó là ý tưởng nên k dc chê hả Bác hay phải thành sản phẩm mới dc chê?
An.nover
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kieuminhtien994 Thế bạn có nhận thấy rằng cái ipod touch gen 5 nó giống cái 5c không ? Đó là người ta hình thành 1 thiết kế đồng nhất quanh các sản phẩm chung 1 thương hiệu . Nhất là ở Apple họ luôn tôn sùng các thiết kế được coi là chuẩn mực . Ví dụ từ thiết kế iPhone 4 được coi là chuẩn mực và từ đó cứ thế phát triển lên .

Điều này có cả ở Sony từ thế Z lên Z2 , hay ở HTC từ One lên M8 sắp tới đây . Nhận xét thì cũng phải nhìn trực quan xung quanh 1 chút chứ cứ vào " cất tiếng hát " lên làm hỏng cả 1 bài viết về 1 sản phẩm hay. Hay cứ là Apple thì vào mặc kệ xung quanh , mình là người yêu Windows Phone nhưng cũng phải thừa nhận Apple họ thiết kế sản phẩn của mình như 1 món trang sức , cái gì họ làm tốt thì lên nhìn vào mặt tích cực coi như là động viên họ phát triển .

Ở cái đoạn màu đỏ bạn nói câu trước đá nhưng câu sau lại xoa ngay . Chứng kiến ?

Đoạn màu xanh cái này là tuỳ cảm nhận mỗi người thôi . Có gì đâu phải làm loãng trong 1 topic với nội dung thế này
@An.nover Đúng là bây h thiết kế hao nhau và mình thích cái thời nokia phím cứng cơ mỗi con 1 vẻ đâu phải quá giống nhau như thế
Cái đoạn đỏ ấy mình cũng k đủ điên để bắt cái mẫu ý tưởng phải thực tế đâu nói trước khẻo lại bị ném thui, tranh luận nó mới k nhạt chứ?
An.nover
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kieuminhtien994 Theo mình là bạn lên xem lại kiến thức về các dòng sản phẩm trước khi tranh luận về 1 thiết kế tạo dáng nào đó . 😁
Kết quả cái remote mắt hơn Apple TV + Tivi 😆
xkhanhs1234
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá đẹp, quá nguy hiểm 😁
napoliti
ĐẠI BÀNG
10 năm
Một ý tưởng hết sức nhảm nhí.
@napoliti Đúng rồi đó. Ý tưởng phải to lớn cỡ samsung hay lg may ra thành công nhờ
napoliti
ĐẠI BÀNG
10 năm
@caibui Toàn chôm ý tưởng của samsung... Đúng là tôn sùng thiếu hiểu biết.
mr_z8t
ĐẠI BÀNG
10 năm
quảng cáo trá hình cho Sony 😁
Đùa chứ có ai thấy cái remote giống vái ip10 dài trong mấy hình troll k.
P/s: đúng là hàng apple phải đi với sony nó mới cân xứng:rolleyes:
neobb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ý tưởng đẹp nhưng thừa vì có idevice thì mới mua ATV, mà lại có con remote ngang ngửa ipod touch thế kia

Sent from my iPad using Tapatalk
Sao ko ai để ý cái tv sony nhỉ. Bài này quảng cáo cái tv mà:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019