[Ý tưởng] Rescue Balloon - Bong bóng cứu hộ đơn giản và hiệu quả

TDNC
11/4/2010 13:36Phản hồi: 24
[Ý tưởng] Rescue Balloon - Bong bóng cứu hộ đơn giản và hiệu quả

Nếu bị lạc trong một chuyến đi cắm trại trong rừng hoặc leo núi thì bạn sẽ làm như thế nào để phát tín hiệu cầu cứu? Chắc hẳn bạn sẽ nghĩ đến các vật dụng báo hiệu thông dụng như điện thoại, thiết bị GPS và thậm chí là bắn pháo sáng. Nhưng những thiết bị này lại phụ thuộc hoàn toàn vào pin và pháo sáng thì không tồn tại mãi. Có một cách đơn giản hơn và cực kỳ hiệu quả để đội cứu hộ có thể xác định được vị trí của bạn, đó là dùng bong bóng cứu hộ, Rescue Balloon.

Được thiết kế bởi Jaeseok Han, bong bóng cứu hộ này có thiết kế khá gọn nhẹ và đơn giản. Khi cần sử dụng, bạn chỉ việc lôi quả bóng ra và bơm khí heli vào để thổi phồng nó lên, sau đó buộc vào sợi dây cho nó bay lơ lửng trên không trung, đủ để các đội cứu hộ có thể nhìn thấy từ xa. Tất cả các thứ như bong bóng, dây buộc và ống chứa khí heli đều được gói gọn trong một chiếc hộp nhỏ để thuận tiện mang theo.

Nguồn: DVICE
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá thế nào ấy nhỉ , cái này hữu dụng đó .
Gọn nhẹ, và có thể tái sử dụng nhiều lần, hay thế này sao không ai nghĩ ra sớm nhỉ. Pháo sáng có thể tan, khói có thể bay mất, GPS thì tùy thuộc vào pin. hay.
đơn giản và thiết thực, không biết bán ở đâu nhỉ, mong là giá rẻ một chút để phát triển đại trà...
xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Gió to nó thổi bạt mất
Có buộc dây để bạn cố định nó xuống đất vào cột vào gốc cây mà 😃
tiny1990
TÍCH CỰC
14 năm
cái này để dành đi rừng, mà rừng thì bị đốn hết rồi, nếu có đi rừng thì "ma" ở vn chẳng biết nó là cái gì, tưởng bong bóng "ma" lấy súng, đạn ná, bắn cho bể kaka.
jconst
TÍCH CỰC
14 năm
cái này phát quang được trong bóng tối sẽ hữu dụng hơn đấy 😁, mà sao một xíu khí Hêli mà có thể làm căng quả bóng to vầy nhỉ :D, mà mở cái hộp đựng khí này ra kô cẩn thận nó bay hết trơn thì ngồi mà khóc 😢
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Cái đấy nghĩa là bạn đang được Chúa để ý rồi đấy... Chuẩn bị cánh mà bay lên với ổng.
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Không thích cái ý tưởng này lắm...Vì trong rừng cây rậm và cao thì cho quả bóng bay lên trên kiểu gì, huống chi là đã có dây loằng ngoằng dễ mắc vào tán cây. Nếu mà ở nơi văng vắng thì theo mình là mình cứ mang theo lá cờ Việt Nam, lúc nguy thì lấy cờ đắp lên, thì cứu hộ cũng nhìn thấy, còn không thì em là liệt sĩ...😁
thế nào cũng không hoàn hảo hết, mình nghĩ cứ đem bật lửa theo là okie, lạc ở đâu thì lấy bật lửa đốt rừng ngay đó. khói ngùn gụt, phóng viên, công an , dân làng sẽ bu đến thôi.... :eek:
Người ta sẽ cứu được pác nhưng pác sẽ ăn cơm tù vì tội đốt phá rừng hehe....
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
hehe, ý tưởng sáng tạo đến ko ngờ.

một hôm bác trên dãy hoàng liên sơn bị lạc, đốt rừng để người ta đến but rừng trên cao, ít người, cuối cùng rừng thì cháy, bác thì thành heo quay, haha
Ý kiến hay nhất trong năm...:banghead::banghead::banghead:]

Nếu làm như bác thì người đầu tiên chết trước là bác, bác ở trong rừng thì rừng mà cháy thì bác là người ra đi trước tiên. Đợi tới cứu hộ hoặc công an tới thì bác chỉ là đám tro tàn. Mà giả sứ bác có cơ may sống sót thì bác đi tù cũng dài dài vì tội ngu...:showoff:
Haha, người ta tìm được 1 con heo nướng...đặc biệt...giống người 😆
Nói chung cuộc sống phải có những ý tưởng như thế này thì mới tiến bộ được ;)
Cho dù nó sẽ có những yếu điểm riêng, nhưng nói chung là bravo cho ý tưởng này
stone20
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy vị khen cái này hay thì chưa nghĩ tới chuyện có gió mạnh ( chưa tới cỡ bão) thi sao ? bay mất tiu ! hè hè ! dùng cái gì cũng chỉ có tính tương đối thôi, mỗi cái đều có ưu khuyết điểm khác nhau, dùng trong trường hợp khác nhau
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Có bão thì bác tự cứu đi nhá, bão thì máy móc còn không chịu nổi để đến cứu nữa là ngồi đợi....
i'm your
ĐẠI BÀNG
14 năm
[/COLOR]
em nghĩ là sẽ có một món thịt rừng đặc biệt được cứu hộ tìm thấy.;)
dungladap
TÍCH CỰC
14 năm
cái này trông đơn giản mà hay nè. nhưng ở VN thì thua. mình ma mất tích thì cho mà chết luôn chứ không có vụ đưa Trực Thăng cứu đâu.
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hoặc là bác trở thành món thịt nướng thơm phức!

E thấy quả bóng này rất hay, nhưng rừng rậm quá, lại đang kẹt 1 chỗ không đi đâu đc thì cũng vô dụng, vẫn phải mang theo cả pháo sáng và thiết bị GPS mới ăn thua.

ông nghĩ đến rừng rậm quá bóng ko bay lên được thì pháo sáng bay lên được chắc? hay là lấy pháo sáng đốt rừng?
Như thả diều ấy nhỉ, đem đi thả vui phết.
lỡ tuột tay nó bay mất thì sao ta. hehe
Alaka
ĐẠI BÀNG
14 năm
nghe anh em bình luận buồn cười ghê................hahhahha vỡ bụng :smug:
dangliti
ĐẠI BÀNG
14 năm
Rất hay, cái này nếu giá vừa phải sẽ đắt hàng!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019