[Ý tưởng] Vali kéo tích hợp thảm trải nền di động

Didu
3/8/2012 13:55Phản hồi: 45
[Ý tưởng] Vali kéo tích hợp thảm trải nền di động

Không phải mọi lúc và mọi nơi trong chuyến du lịch của bạn có ghế để ngồi nghỉ những lúc chờ đợi, đôi khi bạn phải ngồi lên chính những chiếc vali kéo mang theo bên mình. Ý tưởng của một sinh viên học tại trường mỹ thuật Calofornia đã có thể giải quyết vấn đề này bằng một tấm thảm gắn trực tiếp lên vali đựng đồ. Phụ kiện ý tưởng này có tên gọi là đuôi cá voi, bắt nguồn từ kiểu dáng của nó, dù không đủ để ngả lưng nhưng nó đặc biệt thích hợp trong những chuyến du lịch có trẻ nhỏ, giúp tạo một không gian thư giãn nhỏ bé cho trẻ. Khi được gấp gọn, tấm thảm da cam này nằm phía sau lưng của vali kéo và khi được trải ra nó đủ không gian cho một người lớn và một trẻ nhỏ. Sinh viên thiết kế cho biết sở dĩ nó có hình đuôi cá voi để giúp bậc cha, mẹ có thể ngồi tựa lưng vào vali và dang chân để ngăn trẻ nhỏ bò ra đất. Thật tuyệt vời khi trong đoàn du lịch có nhiều vali dạng này, họ có thể tạo thành một sân nhỏ cho nhiều thành viên.

Nguồn: Fastcodesign, Gizmodo
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiện lợi cho những ai phải chờ tàu hay máy bay 😃
Có vali nầy đi cắm trại là mát trời ông Địa nha😃
@jack93 TRước giờ chưa thấy ai đi cắm trại mang vali cả bác à. Balo thôi. :😃))
thôi bỏ cái áo mưa vào valy cho tiện . Trải áo mưa rộng hơn nhiều vs lại dơ thì chỉ việc gấp lại bỏ bịch rồi nhét lại vào chứ cái này dơ là dơ luôn cái valy
rongdien2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@westlifeplaywar 😁 ... Mình thấy ý tưởng này là ok hơn cả !
làm cái dù, máy bay có chuyện gì nhảy dù, yên tâm hơn :p
@galabuon vali thuộc loại hành lý để khoang hành lý
Foxbit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này mình nghĩ nên làm dạng phụ kiện rời gắn thêm vào cái vali thì hay hơn là làm dính cứng với cái vali
Cái này phù hợp với anh em nào đi máy bay bị delay. Nằm ngủ phê
thông minh thật
Trải ra rồi sẽ phải gấp lại. Hehe, chẳng mấy mà nó sẽ được cuộn tròn một cách... chẳng khác gì buộc 1 cái vải mưa trên vali.

Với lại khi đi chơi mình thích ngồi trên ghế hoặc bò ra đường luôn 😁
tiện lợi thật. Hễ bị hoãn chuyến thì có cái lót để nằm
đơn giản nhưng hiệu quả. đành phải chịu thiệt 1 ít vì cái valy sẽ to và cồng kềnh hơn 1 ít.
bên công ty nestle có cái túi xách mở ra thành tấm bạt du lịch lâu lắm rồi, nhà mình có người làm nên nó cho mấy cái.
kèm vô cái gối mini nữa thì tuyệt !!! ;)
motminhanh18 cái này hợp với anh nè =))
caphe17
TÍCH CỰC
12 năm
nhảm, nếu ở sân bay thì thiếu gì chỗ ngồi...
1or0
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caphe17 Bác này chắc toàn đi hạng thương gia (*_*). Sân bay toàn loại ghế dài có tay phân cách nên không nằm được, nếu phải chờ lâu thì mệt lắm nên mới có tình trạng tây nằm đầy ra đất ở sân bay
tacz
TÍCH CỰC
12 năm
@caphe17 Bác này chắc toàn bay C hoặc bay nội địa là chính, bác thử chờ ở những sân bay lớn đúng tầm từ 9h sáng trở đi xem, tìm được chỗ ngồi là may mắn lắm rồi lấy đâu ra mấy ghế cạnh nhau để bác nằm...
Cái này thích hợp cho 1 người ngã lưng thui chứ hơn thì chỉ có ngồi và ko biết nó có tháo ra dc ko nếu ko thì khi dơ giặt sẽ khó khăn đây.
nhìn tiện lợi quá
vãi ý tưởng o_O sân bay thì chắc ko thiếu chổ ngồi đợi, còn sân ga hay bến tàu mà trãi cái này ra ngồi thấy ko lịch sự lắm, dã ngoại thì ít ai mang va li loại này.
Mang theo cái áo mưa, trải dài ra còn nằm ngủ đc luôn 😁
dib
TÍCH CỰC
12 năm
Thức dậy thấy nằm dưới đất là biết mình mất cả cái vali 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119