Yahoo! nâng cấp giao diện mới cho trang tìm kiếm của mình

cuLong
6/6/2013 4:19Phản hồi: 34
Yahoo! nâng cấp giao diện mới cho trang tìm kiếm của mình

Hôm qua 5/6, Yahoo! đã tiến hành nâng cấp giao diện cho công cụ tìm kiếm Yahoo! Search của mình, cung cấp ở địa chỉ http://search.yahoo.com miễn phí cho mọi người sử dụng. Diện mạo mới của Y!S được thiết kế gọn gàng và trực quan hơn, giờ đây các kết quả trả về sẽ được chia ra làm 2 cột theo hàng dọc, với hàng bên trái hiển thị thể loại muốn tìm kiếm, ví dụ web, hình ảnh, video, địa điểm... còn bên phải sẽ hiện những kết quả cụ thể được liệt kê. Với những tìm kiếm liên quan đến email hoặc hình ảnh thì Y!S giờ đây cũng cung cấp cho bạn tùy chọn truy cập đến hộp thư điện tử, hoặc trang Flickr để xem những nội dung đó.

Ngoài ra, giao diện mới của Yahoo! Search cũng đã được hãng cải tiến các kết quả trả về nếu người dùng tìm kiếm địa điểm, đường đi, giờ đây địa chỉ và bản đồ sẽ hiện ra trực quan hơn và dễ xem hơn. Yahoo! cũng cho biết trong vài tháng tới, họ sẽ tiếp tục nâng cấp tốc độ xử lý của trang tìm kiếm, nhằm giúp nó trả về kết quả nhanh hơn và chính xác hơn nữa. Nếu muốn bạn có thể dùng thử Yahoo! Search mới ở đây.

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yahoo đang vực lại trong khi Google đã quá mạnh (Ít nhất là tìm kiếm tại Việt Nam)
gần đây yahoo rất cố gắn nhưng do google quá manh nên vẫn k khởi sắc nổi
lyakhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã mấy năm rồi không dùng tới yahoo

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
H cần kiếm cái j là nghĩ ngay a " Ngô " 😁
Em bị một vài lần dùng nhầm yh search do cài tool khi cài yh mess còn lại chỉ bác GG mà chơi. Không bao giờ nghĩ đến yh mặc dù dùng yh mess và yh mail
Yahoo chìm vào quên lảng rồi, hồi xưa thích yahoo mà bây giờ ít đổi mới quá nên chán nhất là cho di động, đặc biệt từ cái vụ khai tử Blog 360 tức điên, mất bao nhiêu kỉ niệm.
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
Đã lâu rồi ko dùng yahoo roài,chắc tầm 5 năm nay
Tưởng giờ Yahoo dùng dữ liệu search Bing chứ nhỉ
thực sự tìm kiếm thì google đã quá mạnh chưa kể đến nữa là bing của microsoft. yahoo nên tập trung cho mảng khác thì hay hơn.
Giao diện vẫn xấu hơn GG với Bing 😃
Giờ chỉ còn yahoo mới đấu nổi gồ, gắng lên đi 😁
giao diện vẫn cùi như ngày nào =.=
xem bạn dùng trình tìm kiếm nào sẽ biết bạn ở thời nào
dùng yahoo: bạn biết đến internet từ 1997-1998, bạn khoảng 40-45 tuổi
dùng google: bạn là người trẻ năng động 😃
dùng altavista: bạn là ông cụ 😁
acthu
TÍCH CỰC
11 năm
có ai search bằng yahoo nữa ko nhỉ?
Mặc dù những cải tiến này của Yahoo! đã được Google thực hiện cách đây nhiều năm rồi, nhưng dù sao với Yahoo!, nó cũng đáng giá trong nỗ lực tìm lại chính mình. 😃
mrmoon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Yahoo Mess cũng sắp tàn rồi, giờ toàn dùng face chat 😁
g-men
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dao diện cùi quá,đã 4 năm nay ko sờ đến yahoo
Yahoo đã trở lại nhưng không lợi hại hơn xưa là mấy. Google vẫn là vô đối trong khoản tìm kiếm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019